NHA Giá Quá Rẻ Cho Khối Tài Sản Khổng Lồ x5 x10 tài khoản

Q3 bắt đầu thấy mục người mua trả trước vài chục tỷ là ngon

Mộc bắc mua bán 1 lần, ko cần qua khoản ngưòi mua trả tiền trước. Bctc quý 2 có 2 tỷ là khoản 1 cty bđs cọc 40 căn, mỗi căn cọc 50 tr. Đến cuối tháng 7, cty đó đã bán đc 1/3. Các cty môi giới khác thì ko rõ

Bán thì đằng nào chả bán, giá vốn 2-3tr, bán ra tối thiểu 12-13, lô góc 16-19. Dự án cứ cùi cùi như thế lại hiệu quả. Quảng cáo chỉ tốn tiền

1 Likes

Q2 chi phí của Mộc Bắc là 78 tỷ cho 3.5ha, khoảng 2.5tr/m2, bán được 12tr/m2 thì được hơn 300 tỷ lãi gộp, biên LNG cao như D2D bán đất nền Lộc An ngày xưa

2019 NHA cũng hạch toán BDS biên LNG 80%, hoàn toàn không có chi phí bán hàng như các công ty BĐS khác, rất chuẩn chỉ

2 Likes

Bác cũng tham chiến d2d 2019 à, hồi đó d2d bán buôn có 10.5 tr/m2. NHA bán từ từ, k áp lực vay lãi gì nên bđs chững thì ra tết bán.

2019 mình vào nhóm KCN D2D, NTC, BAX, giờ thấy NHA khá hấp dẫn, cơ cấu tài chính lành mạnh, có dự án bé tí 8.5ha cũng mang về vài trăm tỷ LN

1 Likes

NHA anh Hoàn cầm trịch quá tuyệt vời, lại đc hỗ trợ bởi con zai và ae đội lãnh đạo lâu nay như Đạo, Tuân, Duyến … rất rất ok

1 Likes

NHA chủ tịch thẳng thắn chia sẽ book LN 1₫ trên bctc thì sẽ đc 10₫ trên cp

1 Likes

Đang bán rồi mà, tháng sẽ bán 1 ít theo từng block

1 Likes

NHA dự án bé tí như Mộc Bắc cũng mang về 400 500 tỷ cho công ty trên vốn đầu tư có 80 tỷ. Trong khi đó nó còn cả triệu mét vuông đất ruộng tương lai chuyển đổi thành đất ở, trong lúc thanh khoản teo tóp, chán nản như này thì múc mới giàu được, nhưng đám đông thì đang sợ hãi

1 Likes

Mua tích sản. Lúc lên 100 là ra hàng

đất có bán được đâu mà các cụ cứ đếm cua trong lỗ, giờ giá bds một số nơi vùng ven bắt đầu chững và có những nđt cắt lỗ, giao dịch thì ít. NHA cuối úy 4 này cũng chưa chắc bán được nhiều hàng

Quan trọng là mua giá nào?
Mua cao bằng tiền vay thì chả cắt lỗ :wink: như mua đại đô thị tại hưng yên của V giá cao ngất thì chả phải cắt mà trả nợ

Đất tỉnh mà khu đô thị k bị cắt lỗ nhiều đâu bác. Chỉ bọn đại đô thị du lịch của Nova, hay V Hưng Yên. Giá trị vài chục tỷ/ căn mới cutloss. Bác xem lại Bắc Ninh đất sốt từ 2015 đấy, vì nhiều Kcn, đất NHA toàn trung tâm, chậm lại tí thôi

Thế ae trùng hàng hồi đó, bọn này nhà nước khó đi xa lắm bác à. Bán buôn dự án giá rẻ chia tiền mặt k ăn thua. Khó đi xa được

tình hình khó khăn chung NhA cũng khó tránh khỏi việc bán hàng chậm nên doanh thu quý 4 chắc ko có nhiều đột biến

Quan trọng NHA có MB, CL, VX đất sạch rồi, giờ chỉ lo đền bù, chứ bán hàng thì chậm lại k sao. Doanh nghiệp k có vay tài chính, áp lực trả lãi k cao.

1 Likes

Mộc bắc 80 tỷ là chỉ chi phí làm dự án thôi. Còn chi phí để có đất và chi phí chuyển đổi đất nữa, ngoài ra còn có thể có khoản mục nữa là đóng góp ngân sách cho nhà nước nữa.

Sóng hồi thôi. Đếm cua chán rồi thi nhau nhảy tàu giờ :grin: