NHA - Tiềm Năng và Định Giá Siêu Cổ

Chào HOSE Chúng tôi đã đến đây …

I. Bóc Tách Dự Án ( đang và sắp triển khai)

Theo cáo bạch chuyển sàn và thông tin Truyền thông tôi tạm thời bóc tách dự án như sau:

1 .Dự án làm đường đổi đất 35ha ( chợ lương + văn xá)

Gộp Luôn : KDT Văn Xá + Khu nhà ở chợ Lương = 35ha trong đó Thương phẩm = 15ha

Dự án này NHA chiếm 60% = 9ha thương phẩm

Tổng mức đầu tư = (Xây đường BT )145 tỷ + 232( hạ tầng văn xá) + 274( hạ tầng chợ lương)=651 tỷ

Giá vốn đất thương phẩm = 4.4tr /m2

Giá bán hiện tại rẻ nhất 15tr/m2 ( khảo sát giữa năm 2020) giờ chắc chắn không có giá đó luôn (1/2021)

Hiện trạng đã giải phóng mặt bằng 2 khu đô thị trên 80% còn lại là kênh mương, cuối 2021 có thể mở bán.

2. Dự án Đô Thị Trung tâm Duy tiên

Hình thức BT làm 5 đường đổi quyền sử dụng đất 49.7ha

Diện tích = 49.7ha thương phẩm = 19.26ha

Tổng mức đầu tư = (Làm đường) 220 tỷ + (hạ tầng ) 562 tỷ = 782 tỷ

Dự kiến cuối 2021 sẽ giải phóng mặt bằng.

Giá vốn đất thương phẩm = 4.1tr/m2

3. Siêu dự án Mộc bắc

Tổng diện tích 8.1ha Thương phẩm 3.5 ha Mức đầu tư 72 tỷ

Giá vốn 2.1tr/m2
Giá bán dự kiến = 8tr/m2 ( rẻ nhất)

4. Tân hà giai đoạn 1 - Phủ lý

NHA chiếm 30%

Tổng diện tích 12ha , Thương phẩm 3.9ha Tổng mức đầu tư 237 tỷ

Giá vốn thương phẩm= 6 tr/m2

Lưu ý Giai đoạn 2 liên danh NHA và 2 cty khác đã trúng sơ thầu và 1/500 do liên danh này làm

Tổng 72ha – bổ sung thông tin dự án này sau

5. Nhà Xưởng cho thuê – Châu Giang

Tiến độ đang đền bù sắp xong. NHA làm hạ tầng, doanh nghiệp nào thuê thì đến tự xây xưởng

6. Khách sạn –Văn phòng – khu trung tâm thương mại – (gần kđt hòa mạc và trụ sở công ty)

• Tôi chưa nghiên cứu – Thấy cũng tiềm năng vì khu công nghiệp lớn lượng công nhân đông.

Ảnh từ dự án Xin nợ các bác đến Tết xong.

II. Phân tích :

1. Tiềm năng của NHA

Duy tiên – Hà Nam hiện đang là 1 trong khu vực trọng điểm phát triển kinh tế công nghiệp phía bắc

Với khu công nghiệp Đồng Văn 2-3-4 Tổng diện tích lên 1500 ha

Hiện trạng đã và đang có rất nhiều doanh nghiệp FDI đầu tư về đây

Bên cạnh đó cụm công nghiệp hòa mạc – cầu giát cũng đang phát triển rất mạnh

Dẫn đến lượng nhu cầu mua bds để kinh doanh, đầu tư, đầu cơ, và sử dụng ở khu vực này đang hết sức nóng, Bất chấp dịch covid 2020 BDS khu vực này vẫn là 1 trong nhưng vị trí bds sốt nhất miền bắc bên cạnh các tỉnh như bắc giang – bắc ninh

Vĩ mô: Nền kinh tế đang được kích thích bằng các gói hỗ trợ sau dich + lãi suất giảm đang là môi trường thuận lợi cho lĩnh vực bds phát triển.

2. Định giá

Với vốn hóa ở mức 500 tỷ sở hữu nhiều dự án bds có vị trí đẹp tại duy tiên và phủ lý, ( vây xung quanh KCN và trung tâm hành chính) thì Không còn gì phải bàn cãi đất của NHA sẽ là 1 trong nhưng khu vực có được nhiều sự chú ý của nhiều nhà đầu tư

Với các dự án kể trên NHA có khoảng 35ha đất thương phẩm giá vốn trung bình khoảng 4.5tr/m2

Giá bán trung bình hiện tại giữa năm 2020 15tr/m2 ( rẻ)

Doanh thu mang về khoảng 5250 tỷ chưa kể các dự án phát sinh thêm trong thời gian tới như

Tân hà giai đoạn 2 có 72ha( NHA chiếm 33%). KĐT Hòa mạc mở rộng 11ha……. + nhà xưởng cho thuê + văn phòng khách sạn khi đi vào hđ

Lưu ý đất Duy Tiên chỉ cần Tăng 10% NHA có thêm 500 Tỷ lợi nhuận = vốn hóa hiện tại

3. Chiến Lược dùng vốn sắp tới

Hiện tại công ty chưa có khoản vay nợ tài chính nào – Đây là 1 điểm vô cùng tích cực mà ít doanh nghiệp nào có được

Theo cá nhân tôi thấy nếu tận dụng tốt việc lấy ngắn nuôi dài, lấy nhỏ nuôi lớn + sử dụng vốn vay từng thời đoạn hợp lý, thì các nhà đầu tư có thể hoàn toàn yên tâm các dự án sẽ được thực hiện triển khai đúng thậm chí là sớm hơn tiến độ đề ra.

III. Tổng kết:

Với lợi thế và tiềm năng + vĩ mô ủng hộ Thì NHA xứng đáng được là 1 trong những siêu cổ phiếu trong giai đoạn 1-3 năm tới.

Mới các nhà đầu tư vào cho nhận định - phân tích chia sẻ cá nhân để tìm ra giá trị phù hợp NHA trong thời gian tới.

36 Likes

Bác đè xuống đi để a e gom ít.

3 Likes

tào lao

1 Likes

lên thế được chưa

1 Likes

Em ôm gần 2 tháng nay mới đc cây CE bác ợ

1 Likes

từ từ bạn, siêu cổ lăn lê bò trườn cả năm, 2 tháng nay thì từ giá 15-16 r

1 Likes

NHA siêu cổ dự lên 6x

NHA là cái bẫy chuột,

4 Likes

tại sao lại là bẫy chuột, bác phân tích đi, hay được mỗi cái mồm

1 Likes

NSH sớm muốn cũng về với đất mẹ,

NHA phi như điên 50% từ đáy đợt rồi, liệu có chỉnh không các bác

NHA: Công bố thông tin ông Nguyễn Minh Hoàn - Chủ tịch Hội đồng quản trị Tổng công ty đầu tư phát triển nhà và đô thị Nam Hà Nội đăng ký mua 500.000 cổ phiếu NHA.

Ngày 22/02/2021 NHA nhận được Thông báo giao dịch cổ phiếu của người nội bộ của công ty đại chúng của Ông Nguyễn Minh Hoàn - Chủ tịch HĐQT với những nội dung chính sau:

• Tên cá nhân thực hiện giao dịch: Nguyễn Minh Hoàn

• Chức vụ hiện nay tại TCNY: Chủ tịch HĐQT

• Mã chứng khoán: NHA

• Số lượng cổ phiếu nắm giữ trước khi thực hiện giao dịch: 5.348.928 CP (tỷ lệ 22,15%)

• Số lượng cổ phiếu đăng ký mua: 500.000 CP.

• Số lượng, tỷ lệ cổ phiếu dự kiến năm giữ sau khi thực hiện giao dịch: 5.848.928 CP, chiếm tỷ lệ 24,22% số cổ phiếu

• Mục đích thực hiện giao dịch: Tăng tỷ lệ sở hữu.

• Phương thức giao dịch: Giao dịch khớp lệnh hoặc thỏa thuận.

• Ngày dự kiến bắt đầu giao dịch: 26/02/2021.

• Ngày dự kiến kết thúc giao dịch: 25/03/2021.

Bác hoàn mua thêm không biết là sẽ mua lên hay ép giá xuống đây nhỉ?

Tiết cung luôn. kinh thật

chục phiên đi ngang, ai muốn bán cũng bán hết rồi, giờ chỉ còn ng mua thì nó phi tiếp thôi

Khoẻ thật, hàng siêu phẩm thế này mà vắng vẻ quá

mới chân sóng, tổng dự án của NHA giờ bán thu về từ 4-5k tỷ lợi nhuận, giá đát hà nam đang sốt, giá này chưa vần gì mới có 800 tỷ vốn hóa, quá rẻ

4-5k tỷ lợi nhuận mà giá đất cứ tăng 10% thì Lại thêm đc 400-500 tỷ lợi nhuận nữa, bằng gần vốn hóa. Vậy thì đâu là đỉnh cổ phiếu hả bác?

1 Likes

Bác định giá khiêm tốn vậy ạ ? :grin:Giá đất cùng vị trí tầm bao nhiêu rồi bác?

1 Likes

NHA bác nào mà mua sớm từ thời bác chủ pic khuyến nghị thì kê cao gối ngủ yên rồi. Xem bảng điện hàng ngày cảm giác xanh đỏ cũng chỉ là để cho vui nhỉ? Thế mới là đầu tư an nhàn. E vào giá vốn hơi cao nên cảm giác cũng hơi lo 1 chút dù đánh giá tiềm năng của NHA rất lớn.

1 Likes

Đè xuống cho ae múc ít bác chủ thớt, tím 2 hôm rồi :smiley: