Nhận định thị trường từ nay tới hết 2022

=))) kê bác

1 Likes

Kệ bác :stuck_out_tongue_winking_eye:

1 Likes

Chào cả nhà. Chúc mọi người ngày mới tốt lành.
Tới giờ thì mọi chuyện xảy ra rùi, làm broker khổ quá mờ cứ chạy theo thị trường thì khách hàng sẽ không có lãi còn có tầm nhìn thì lại mất thời gian để chứng minh kkk.
Từ lúc lập pic tới nay, dollar đã tăng khoảng 15%, chênh lệnh sang tay có thể lên tới 7-10% tùy số tiền.
Nhắc nhẹ anh chị, Apax Holdings đang có chương trình gửi dollar lãi suất lên tới 10%/năm, trong khi các hệ thống ngân hàng thì lãi suất dollar theo quy định là 0% ạ.
Nhanh tay nhanh tay giữ chỗ nha.

6 Likes

Vẫn chưa múc ạ

1 Likes

Khoai lang lắm. Chơi $ lại còn nhận ls 10%/năm thì làm gì cho ln bù lại. Kiểu này uống thuốc độc giải khát rồi.
Lòng tham luôn là thứ khiến đau khổ

2 Likes

Huy động để bán cho người khác ăn chênh lệch ấy mà bác :stuck_out_tongue_winking_eye:

Lúc lập cái pic này mà em bạo hơn tý, mua nhiều dollar hoặc HĐ quyền chọn thì giờ phải ngon quá rùi k lên F247 than thở với các bác nữa kakaka

Vâng tôi biết.
Cái thời 2011-2013 chạy đua ls cả tín dụng đen lẫn tín dụng trắng thì giờ còn chưa xử lý xong đống nợ xấu.
Bao dn ra đi, bao vụ vỡ hụi đòi nợ.

3 Likes

Với dollar thì doanh nghiệp họ mua bảo hiểm tỷ giá rùi ah.
Nhiều cái tưởng ngon nhưng k ngon, nhiều cái tưởng k ngon lại ngon :rofl:

Putin càng đánh ác, Mỹ càng tăng lãi suất ác.

Putin giỏi xoay sở, nhưng lại k điều khiển được bàn cờ.

Trông thì ngon đấy! Mỗi lúc trả nợ thì khoai.
Đến bank còn có bank 0 đồng

2 Likes

Giờ và lúc đó khác nhau nhiều bác ah.
Giai đoạn trước 2011, chưa có cơ chế phân bổ room tín dụng. Nên có năm tăng trưởng tín dụng lên tới 45%/năm lũy kế bao năm thì nó khủng ra sao, khủng hoảng 1 cái cộng với việc thắt chặt tín dụng sau đó thì nó mới ra như vậy.
Lịch sử lặp lại, nhưng mỗi lần lặp lại nó sẽ có phần khác đi.

TTCK từ 1200 xuống còn 200, nhưng giờ việc đó rất khó xảy ra trừ khi nước Nga bị xóa sổ :))

Vay $ ls 10%/năm ngang bốc bát họ rồi. Kèo này chịu ko dám tham

2 Likes

Bác có biết trên TT chợ đen họ giao dịch thế nào không :stuck_out_tongue_winking_eye: :stuck_out_tongue_winking_eye:

Cái này em sẽ k đi sâu vào, nhưng doanh nghiệp k cần dollar. Họ đi huy động ăn chênh lệch thôi nên k rủi ro như bác nghĩ đâu.

Lúc em bi quan về thị trường, thấy nhiều bác vào combat khoe trình mà giờ không biết đang chia 3 hay chia 4 tài khoản rùi. Giờ khi TT có nguy cơ giảm mạnh thật thì mọi người lại bị bi quan quá đà kkk.

Đi bar k em cuối tuần rồi nghỉ ngơi thôi.

2 Likes

Iêm tính đi học bartender để tự pha chế cho mình với gia đình mình á.
Chất lượng thì hên xui thôi, có tâm là được rùi kakaka.
Chuyện là từ hồi em chơi cái momo pha chế, suốt ngày em pha chế đồ uống và cảm thấy hình như mình cũng thinh thích :stuck_out_tongue_winking_eye:

3 Likes