Nhặt dép

Họ F hãm đà rơi là tốt rồi :beer: :beer: :beer:

3 Likes

Nay tôi cũng nhặt thêm ít. Gớm sao mà dép guốc rơi nhiều thế

2 Likes

Lạm phát sẽ đc dịu bớt trong thời gian tới đây. Biden sẽ dùng nhiều biện pháp để làm điều này nhằm ghi được điểm.

Nik nhặt dép và lão cá kiểu như 1, tung hứng vc, thôi đừng diễn kịch nữa, xin chia buồn ae đu ros

Bạn là ai ? Bạn có phải là tôi ko ? Bạn trả lời cho cái bạn gì kia xem.
Nói thật đến giờ này tôi rất khó chịu với cái bạn gì kia , ko biết là trai hay gái nhưng cái tính cách của bạn này nói thật có lẽ ít ai muốn chơi với. Rất hay nhằm sỉa sói người khác. Nói thật là thị trường lúc khó khăn là điều không ai muốn và cũng không ai muốn mất tiền cả. Mà thị trường cũng không phải ai cũng điều tiết được cả, nếu tôi mà điều tiết được tôi sẽ đẩy lên 2000 ngay chứ không để thế này. Thị trường khó chung, tôi cũng giống như các bạn, nhưng điều quan trọng là làm sao mình vẫn sống được và cố gắng sống sót qua giai đoạn này, mới chỉ là mấy tháng giảm, với tôi thì rất bình thường nhưng có lẽ nhiều bạn đã không chịu được cái khốc liệt của TT, tôi cũng dễ hiểu thôi. Với tôi, tôi vẫn thế, vẫn lạc quan vẫn làm ăn kinh doanh ngoài đời thực, vẫn đầu tư chứng khoán và vẫn lạc quan vào thị trường chứng khoán. Và nếu tôi ko nhầm nội trong 4 năm nữa NAV của thôi tính trong TTCK sẽ lên 2k đặc biệt chưa tính tới sự kiện nâng hạng thị trường.

7 Likes

Diễn đàn nó là thế mà bác. Thỉnh thoảng có những nick lạ ngứa mồm nhảy vào ném đá thôi. Thị trường xấu nên chim lợn cũng dày đặc hơn

3 Likes

Em ko biết bác là ai cả, họ thích xía, cứ để họ xía bác ạ, việc mình mình làm. Em xem nhận định của bác, tổng hợp TT và ra QĐ là việc của em, lời lỗ em chịu. Họ càng chọc ngoáy em càng thích :grinning:, bác cứ tiếp tục chia sẻ nhé, cám ơn bác!

4 Likes

CII, VCG lâu lắm mới nhìn thấy cái màu quen thuộc :grinning:

2 Likes

Nay oxy nhiều mà thấy các bác im ắng quá nhỉ?

2 Likes

Em đây. Ngoi lên lặn xuống cá vàng múa tung tăng :sweat_smile:

3 Likes

Tôi vẫn ở đây các bác.

3 Likes

Dòng tiền quay vòng từ P, TS, điện, phân sang BĐS, chứng, Bank. Mỗi chỗ tý cho bà con đỡ đau ví :grinning:

3 Likes

Hôm nay cá em ko ngại nóng ngoi lên đớp tí ko khí các bác ạ

3 Likes

Tối mát dồi, chiều tranh thủ :beer: :beer: :beer: thôi bác

3 Likes

Bác chú ý tiếp oxi cho e bằng cách quẫy mạnh đuôi chút haha

3 Likes

Hẳn vậy rồi bác :beer::beer::beer:

3 Likes

Tôi bắt đầu nhận thấy có 1 sự thay đổi trong thế cuộc tới đây
Tôi đã nhìn thấy 1 thế cuộc đang có sự xoay chuyển đó là: Giá cả hàng hóa sẽ hạ nhiệt → Lạm phát ắt sẽ dịu bớt như tôi đã đề cập tới đây. Sẽ có nhiều yếu tố tác động để khiến lạm phát giảm xuống tới đây (đặc biệt là Biden sắp tới sẽ có bầu cử- ông sẽ làm mọi thứ để hạ nhiệt lạm phát). Nhận định “lạm phát có thể đạt đỉnh” xác suất đã tăng lên rất nhiều nhé các bác.
Còn nhiều bác hay media nói về “suy thoái kinh tế” tại Mỹ → cái này tôi cho rằng xác suất là không lớn như những gì mà media đồn thổi. Chính sách của FED sẽ phát huy tác dụng → áp lực chính sách trong dài hạn sẽ dần được tháo gỡ.
Với Việt Nam: chính sách tiền tệ vẫn ưu tiên hồi phục kinh tế, mọi yếu tố vẫn trong tầm kiểm soát ổn định: dù CPI thời vừa rồi có tăng nhẹ nhưng ko phải quá lớn như đồn thổi, Lãi suất liên hàng qua đêm tiếp tục ở mức rất thấp trong nhiều năm (Ngân hàng không thiếu tiền bơm ra nền kinh tế theo chính sách của NHNN), nhiều NH hiện tại room tín dụng đã thu hẹp do tăng trưởng tín dụng tăng mạnh do nhu cầu sản xuất kinh doanh và hứa hẹn tầm cuối tháng 7 sẽ có nới room tín dụng lần nữa.
Tôi rất yêu Việt Nam, tôi rất vui Việt Nam làm rất tốt dù biến động chính trị Nga & UK hay áp lực tăng lãi suất ở nhiều nước. Tôi thấy Việt Nam đang đi đúng hướng nhất là xuất khẩu, thu hút FDI,…
Việt Nam tương lai sẽ phát triển mạnh mẽ nhất là khi vượt qua giông bão thời gian vừa rồi.

6 Likes

Văn phong của bác và của em mà vẫn có người cho là 1, cũng vui :grinning:

3 Likes

bạn để tên “nhatdep” nên nhiều người dễ nghĩ là tôi, bạn.

1 Likes

Có lẽ chưa trải qua nhiều chu kì kinh tế nên em chưa hiểu sâu về các yếu tố quyết định tới thị trường nên đợt này chưa đánh giá đúng đc bản chất. Nhưng e vẫn có cái nhìn lạc quan và rất kì vọng về kinh tế Vn hiện tại. Khủng hoảng là có thể nhưng Vn đang có những lợi thế giống như bác Bebe nói nên rất có thể đây là cơ hội của Vn.

3 Likes