Nhóm Khu công nghiệp hưởng lợi sự dịch chuyển dòng vốn FDI, lịch sử lặp lại năm 2018-2019

, , , , , , ,

mình hưởng lợi nhưng vĩ mô xấu nên cũng khó mà dài hạn, đấy là cái khó

Bác không hiểu hay cố tình phân tích hay quá như thế này? :d

Nhóm nào xanh được trong phiên sáng nay, thì nhóm đó đang thể hiện sức mạnh giá lực cầu chờ mua rất khỏe

14 Likes

nhóm này chạy kinh quá, tiền nhỏ lẻ ac chắc chưa fomo đâu bác Cường nhỉ

1 Likes

biết thế em mua nhiều một tí, mua ít tiếc quá

Cổ lên nhưng vẫn chưa mấy ai nói hay bàn luận xôm tụ, vậy thì vẫn ở giai đoạn chớm sóng. Nghi ngờ lắm

13 Likes

vẫn là trong giai đoạn nghi ngờ ad nhỉ? vậy khi nào dòng tiền fomo nhóm này thì mới xác định vào sóng tăng mạnh mẽ ạ?

Có mấy topic nói về KCN đâu. Vẫn lom dom lắm

9 Likes

có em :slight_smile:

1 Likes

chị thấy C dự đúng sóng nhiều nhóm ngành lắm, khi nào hết sóng C nhớ báo ae 1 tiếng nhé

Trung Quốc mà đánh Đài Loan thì căng thẳng leo thang, thằng Mỹ sẽ tung chiêu cấm vận. Hiện tại nguồn cung đã đứt gãy rồi, nếu tiếp tục cấm vận TQ thì vĩ mô thế giới sẽ gãy. Lạm phát sẽ lại leo thang tiếp, lúc đó là xấu hay tốt. Đợt sập VNindex mình vĩ mô trong nước tốt nhưng thế giới xấu, lạm phát do Mỹ tăng cung tiền M2 ồ ạt mình vẫn sập như thường đấy thôi?
Về FDI, Trung Quốc sẽ bị chảy máu, máu đó sẽ qua Việt Nam hoặc về nước. Mình hưởng lợi

Nhà đầu tư chỉ mong mọi thứ hòa bình thôi, còn FDI về lâu dài sẽ vẫn dịch chuyển vào vn

10 Likes

Nước ta có những yếu tố mà các nước trên thế giới muốn chuyển dịch vốn FDI

1. Ưu đãi thuế những năm đầu tiên, sau đó vẫn tiếp tục giảm theo lộ trình
  2. Kiểm soát dịch covid vừa qua , lưu thông di chuyển tốt
  3. Liên tục đẩy mạnh đầu tư công, cơ sở hạ tầng, đường xá
  4. Giá thuê vs chi phí nhân công rẻ
  5. Con người thân thiện
9 Likes

đầu tư muốn được an yên mà biến động quá sợ lắm mn ơi

1 Likes

Đã có IDC PHR. Đúng 2 cổ mạnh nhất KCN hôm nay. Hơi tiếc VGC siêu cổ k có

kbc ngóc đầu lên cái bị đạp liền nhỉ, còn giữ đc k bác ?

IDC kết phiên sáng nay TOP 1, KBC top 2, dòng tiền đang chảy vào KCN nha cả nhà

1 Likes

Tỷ giá ổn định, Lạm phát mục tiêu cũng là thứ mà FDI cực kỳ quan tâm. Họ không muốn đầu tư vào 1 quốc gia lạm phát và đồng tiền thì giảm liên tục

Chính xác, đối với quốc giá có tỷ giá ổn định họ rất thích

7 Likes

hôm nay BDSCN chốt lời ghê quá,VGC bị đạp sấp mặt luôn,may IDC cuối phiên khởi nghĩa xanh tý hic