Nói thật là lúc này mình thấy cửa ăn to nhất là QCG

Quyết tâm theo chặt QCG nha các bạn

1 Likes
3 Likes

1 Likes

Đúng như lời bà Loan hứa trong ĐHCĐ năm ngoái là sẽ trả cổ tức. Tuyệt vời, sau bao năm ko chia cổ tức, giờ chia cổ tức bằng tiền mặt, qcg sẽ đc nâng giá trị sau hành động này.

2 Likes

Em chẳng hiểu sao giá này mà các bác còn bán khiếp v. Lỗ đã lỗ r, vni giảm thì mã nào cũng giảm các bác cắt con này mua con khác lỗ chỉ chồng lỗ. Vni đang ko ổn định ngồi yên cũng là 1 cách, ai cũng sợ cùng e dè ko dán mua mà các bác cứ treo bán như trời sắp sập thì chỉ đẩy cp của mình giảm sâu thôi. Bản thân mình vẫn tin và yêu QCG.

1 Likes

Có phải 29/6 ĐHCĐ ko? mà sao mình chưa nhận đc thư mời họp nhỉ? Có bác nào nhận thư mời chưa?

2 Likes

Rồi nha bác, lên nhận cổ tức bác ơi

1 Likes

Về cơ bản các bác thấy con QCG vol cực bé. Chả ai bán nữa trừ những người quá hoảng loạn. Em báo các bác mua 13,14 thì các bác nhặt quanh đầu 6,7 trung bình giá dần về 10,11.

Cuối năm cô ủn lên là các bác về bờ bất chấp ngắn hạn

2 Likes

QCG chia 10% cổ phiếu. Hủy phương án tăng vốn giá 11k

3 Likes

Thanks bạn đã cung cấp thông tin

Mình nghĩ trong bối cảnh này qcg hủy phương án phát hành thêm cp là đúng.

2 Likes

Có bác nào có kế sách hiến cho chị Loan để QCG về mệnh không các bác

Nhà Bè lên thành Phố thì PK ối giồi ôi :rofl:

em full tiền ròi nên giờ chỉ nằm yên giả chết chờ thời cơ thôi

1 Likes

Qua Mỹ vừa công bố CPI đạt đỉnh 9.1%. Mình nghĩ chỉ số này là của tháng 6 khi mà nền giá cả hàng hóa vẫn ở mưc cao. 2 tuần vừa rồi Oil đi viện nặng. Số liệu tháng 6 có lẽ là đỉnh và FED sẽ vẫn chỉ tăng 0.75 như dự kiến. CPI đó là của tháng 6, trong khi giá các loại hàng hoá đã giảm 20-40% từ đỉnh. Nó hầu hết tạo đỉnh từ tháng 5-6 nên gần như tin này là tin xấu nhất trên TTTC thế giới rồi

Tạm thời lạm phát đạt đỉnh. Mình kỳ vọng ck sẽ có 1 cú hồi khá. tầm này năm ngoái bđs cũng đang rậm rịch y hệt bây giờ

1 Likes