Nt2 - nhân hai tài khoản

NT2 tốt, nhưng đã tăng giá 50% từ đáy cách đây 3-4 tháng, nên ae chốt đc quá lãi rồi.
Mức tăng LN của NT2 năm nay không bù lại được mức tăng giá khi cá ae chân to gom hàng đẩy giá từ loanh quanh 20 lên 30

Theo cụ mai đầu phiên sàn luôn ko??? :smiley:

Với lãi suất gtk hiện tại, giá so với cổ tức NT2 mang lại đã đắt hơn đem gtk không rủi ro
Giờ VNI downtrend thì quay lại 20 sẽ hợp lý hơn

1 Likes

Thị trường chứng khoán là thị trường của kỳ vọng mà bạn!
Nói như bạn vậy thì những cổ phiếu có thị giá cao phải rớt giá xuống thấp hết thì mới đầu tư được à? Vì thị giá cao, phải trả cổ tức bao nhiêu mới được cho là đủ để đáng đầu tư hơn gửi tiết kiệm?

Vẫn đợi x2 tài khoản !

Múc lại chưa anh em. NT2 múc giá này không thể chết.

Một năm chia 2 đợt đó bạn. Tổng cộng 16.5%

Con này giá 20-21 thời gian cũng ko còn lâu

Xác định đội gom hàng NT2 ăn cổ tức chắc rồi.
Ôm nhiều thế thoát bằng mắt, tiền đâu ra giữ mãi
Với xu hướng đao-chen VNi và lãi suất tăng, giá NT2 chỉ hợp lý với 20

1 Likes

Doanh nghiệp tốt sẽ lên. Tạm thời thị trường quá xấu nên aloso cùng nhau giảm. NT2 bị oan khi kinh doanh không bị ảnh hưởng mà vẫn giảm. QTP, ASM xanh, POW đang hồi, NT2 giảm sâu. Xúc!

Nhìn thì nhìn cả thị trường luôn đi bạn. NT2 giảm mạnh vì đi theo thị trường chung. Đoạn này ai ôm cổ phiếu mà không lỗ đâu? Thị trường xấu thì cổ phiếu tốt cũng thành xấu, mục đích của bài viết là vạch rõ nội tại của NT2 tốt, còn việc mua bán thì còn phải dựa vào thời điểm. Bạn đừng chim lợn topic mình mãi :person_tipping_hand:

2 Likes

Ăn cổ tức vẫn ngon chán. Mọi người đều hài lòng với 1 mức giá khác nhau, giờ có về 20 thì cũng có người thấy đắt thoi :face_with_hand_over_mouth:

NT2 tôi nhớ hồi đầu năm 2020 bắt đầu chiên chứng đã thấy nó có giá 18- 20k. Trải qua 2 năm sóng thần ck Việt Nam, rất nhiều cp tăng bằng lần, thậm chí hàng chục lần. Trong khi NT2 chia cổ tức cao đều mấy năm qua giá không hề tăng, cp không pha loãng.

Múc chưa anh rm. Hàng chống lạm phát không múc thì múc gì nhỉ

Các bác rời tàu hết rồi à. Tây vào kéo kìa

chạm mây bật lên nè

1 Likes

NT2 thì phù hợp tích sản thôi bác, những ngành ổn định phù hợp tham gia khi tt chỉnh mạnh. Các bác có thể theo dõi thêm NĐT LỚN mua bán thế nào tại đây : Tín hiệu Chứng khoán theo dõi các NHÀ ĐẦU TƯ LỚN

1 Likes

Giờ kinh tế khó khăn mấy cp như bđs, bán lẻ, thép đều gặp khó. Mỗi ông điện vẫn làm ăn ngon.