NTC - Kỳ vọng NTU3, thoái vốn SIP, KDC 19ha

Không biết NTC có chuyển sang book 1 số hợp đồng thuê thành hạch toán 1 lần không hay lại bỏ vào Doanh thu chưa thực hiện dài hạn và book dần

Book một lần hay cả chu kỳ thì bản chất cái được là công ty sẽ phải trả thuế thu nhập cao hơn chứ được gì nhỉ? NTC đã ký MOU 90ha có nghĩa là sau khi được giao đất sẽ bắt đầu nhận 900.000m2*130$*23.000đ = 2.691 tỷ đồng doanh thu. Chất như nước cất luôn mà cần gì mấy trò hạch toán 1 lần.

3 Likes

Bác cho mình hỏi, các khoản để trong doanh thu chưa thực hiện dài hạn là mặc định sẽ book dần, hay tùy thời điểm công ty có thể lấy ra 1 số hợp đồng đủ điều kiện để book 1 lần, vì bản chất công ty thì rất tốt, nguồn thu ổn định nhưng công ty báo cáo doanh thu, lợi nhuận sụt giảm trong khi khoảng doanh thu chưa thực hiện dài hạn vẫn tăng đều, điển hình như SIP quý 4

Cổ phiếu 2022 là đây chứ đâu, thông tin mới nhất về phê duyệt QHSDĐ 2030 Tân Uyên thì KCN ĐT-DV Hội Nghĩa mà PHR xin làm trên đất dự kiến NTU4 không được duyệt, gần như NTU4 sẽ lại về tay NTC thôi. Chart NTC nhìn chất quá!

2 Likes

NTC hiện đã xử lý xong phần đất diện tích 100ha phần này tương đương kế hoạch cho thuê 90ha năm 2021. Dự kiến chờ giao đất là nhận cọc ngay. :yum:

4 Likes

Năm nay chủ lực NTC hả bác

1 Likes

VSIP 3 chuẩn bị khởi công! Chờ NTU3!

1 Likes

Bác Mimosa có còn ảnh hay videos khu vực đã và đang chặt cây cao su của NTU3 không? Nếu còn bác gửi lên cho ae xem với. Cảm ơn!

1 Likes

Khu mình khoanh vàng (100ha) đã chặt, còn thêm khoảng 50ha ở phía cuối nữa. Mình không có quay lại bác.

SIP cũng là siêu cổ bị định giá thấp, tích luỹ về vùng đáy.

1 Likes

vừa vào sip 142 thì nó nhảy về 138

Cao su thì cưa rồi, vưỡng mắc đất cổ phần hoá đã gỡ đang nộp hồ sơ để nộp tiền thuê đất mà giá cổ phiếu vẫn ngụp lặn trong chán thật nhỉ?

1 Likes

Vẫn kiên định bác ơi!

Cổ phiếu không xứng đáng với thời gian và công sức bỏ ra. Bán và Đóng chủ đề tại đây.

4 Likes

Buồn thật! một cụ đáng quý rời em nó đi, cụ đã rất bình tĩnh và tập hợp và chia sẻ nhiều thông tin bổ ích cho anh chị em…

Chúc cụ thành công hơn ở các lựa chọn khác! :+1:

1 Likes

Chủ thớt lập pic vào tháng 9, hiện tại mới tháng 3, tầm nửa năm, nhưng với giá chủ thớt mua thì giá hiện tại cũng lời dc hơn 20%.
Cũng ko biết vì lí do gì mà chủ thớt lại rời bỏ, vì tức lúc mua tới lúc bán tình hình tài chính cty đâu có thay đổi, NTC3 vẫn chưa có công văn dc duyệt.
Chắc chỉ là vấn đề sự kiên nhẫn bị thiếu

Ông Bùi Minh Trí, Trưởng ban Quản lý các KCN tỉnh: Phát triển khu công nghiệp, nâng tầm chất lượng đầu tư - Báo Bình Dương Online (baobinhduong.vn)
Quý II nhé các cụ ơi

1 Likes

Xúc mạnh

đợi mãi vẫn chưa thấy cái cần câu chuyển sàn nhỉ