Phân tích cổ phiếu nhựa AAA

Ae cũng hỏi mình hpg nhiều tiền thì mua đc nhiều thứ. Mình bảo, bố bảo. Hpg ko dám đâu.
Dừng 4 lò cao. Mà khấu hao một quý cũng 4k tỷ, lãi vay cũng hàng ngàn tỷ một quý, chưa kể chi phí khác như lương và phúc lợi cho cbcnv.
Bđs của hpg cũng đang tịt.
Sx container. Thì hàng này cũng đang dư cung. Nhu cầu thấp. Xem giá logistics giảm mạnh là hiểu.

Chuẩn bạn, hy vọng sang năm mọi thứ tốt lên

Giá dầu và giá cước sập mạnh thì nhà an phát hưởng lợi nhiều chứ bro nhỉ

Bây giờ aph, aaa là lợi thế.
Từ fa
Tới ta.
Có thể coi là cp phòng thủ và phản công.
Nhưng cuối sang năm thì ko phải. Bởi lợi thế đó lại ko bằng các ngành khác.
Ck là sự kỳ quặc.

Ko hiểu lắm

Còn nữa.
Tỷ giá.
Giá usd, hết quý 3 là 23.8. Thời điểm này là 24.8. Mà quý 3, lãi tỷ giá 20 tỷ.
Thì quý 4, lãi tỷ giá cỡ 30 40 tỷ.
Logistics. Mình nghĩ tiết giảm cũng đc cỡ 40 50 tỷ. Vì cuối quý 3 và hiện tại chi phí logistics từ vn đi âu mỹ chỉ tương đương đầu 2020. Tức là tầm 2000 usd.cont 40 fit đi mẽo.

1 Likes

Thời điểm này so sánh aaa, aph với nhóm cổ đất, dệt may,… chẳng hạn. Thì thấy aaa, aph là quá rẻ. Bởi dn đang tăng trưởng.

Như dệt may. Đói đơn hàng.
Xây dựng. Thì dừng, giãn tiến độ.
Nhưng ngành bao bì thân thiện của aaa, sx đến đâu bán hết tới đó. Tồn kho quý 3, đã chứng minh như vậy. Thành phẩm có 96 tỷ. Thì bõ gì.

1 Likes

Bạn nghiên cứu nhà an phát sâu phết, thôi hy vọng 3a về giá 12 trước tết là mừng lắm rùi hxhx

Lên đó trong tháng 12. Chứ đùa.

1 Likes

Éc thế thì ngon quá, phá kênh giảm luôn

Nhiều cty ck hạ giá chặn, giảm tỷ lệ cho vay. Làm tổng thể vni mới đi bụi như thế. Chứ vni cũng ko đến lỗi

Nhiều cá mập rút củi đáy nồi. Điển hình là các shark là lãnh đạo dn nghiệp niêm yết. Làm nguồn cty ck bị thu hẹp. Chứ cũng ko đến lỗi

Họ aph thì tuyệt nhiên ko bị, ko bị vướng vào vòng xoáy đó.

Aph thế mà cũng rơi từ 60 về 6,wúa dã man

1 Likes

Lợi nhuận ròng bé tẹo, quý 3 có 7 tỷ. Chi phí tài chính bào mòn hết.

Aph dùng vốn vay tài trợ cho các khoản đầu tư là chủ yếu. Nên về fa ko đẹp bằng aaa.

Lúc thị trường héo hon như này, thì ông aph lại ko có tiền gia tăng tỷ lệ sở hữu công ty con.

Mảng các sản phẩm nhựa của aaa bây giờ ngon thật. Đặc biệt mảng bao bì và mảng sản phẩm nhựa của nhh. Cho lng tốt thật.

Sang tuần tăng 15 20%. Là ok rồi