Phân tích cổ phiếu vượt đỉnh GIL

#PHANTICHCOPHIEU

GIL - CTCP SẢN XUẤT KINH DOANH XUẤT NHẬP KHẨU BÌNH THẠNH

• #GIL số liệu xuất khẩu quý I/2022 dự báo RẤT TÍCH CỰC ( khoảng 60tr USD)

• Sản lượng xuất khẩu 2 tháng đầu năm ( khoảng 34tr USD) đã bằng so với sản lượng xuất khẩu cả quý 1 năm 2021.

• #GIL phiên cuối tuần tăng trần cứng vượt đỉnh thời đại đi kèm khối lượng gia tăng thuyết phục, mục tiêu #GIL sẽ chinh phục các mốc giá 100-120k/cp.

Tháng 1+2 năm nay doanh thu khoảng 37tr bạn ơi, năm nay thêm doanh thu khu công nghiệp nữa thì quá ổn, có tiền từ PHRL đầu tư cho 2 khách sạn KCN thì năm sau lại có thêm doanh thu từ mảng này nữa thì tuyệt, nói chung GIL là cổ phiếu đầu tư giá trị tuyệt vời

Bác cũng đầu tư con này à?:grinning_face_with_smiling_eyes:chữ in đậm

GIL là mã mình nắm tỷ trọng lớn nhất trong danh mục, mình dự định nắm đến năm 2025-2026 vì định hướng phát triển của GIL rất phù hợp với mình

2 Likes

Uhm, mình cũng rất thích con này nhưng để ý hơi muộn từ tầm giá hơn 7x., giờ đang đợi nhịp chỉnh để vào đây😄. Không biết vài bữa rung lắc được tới giá nào ?

1 Likes

Bác vào nhịp chỉnh bữa trước là chuẩn đó, giờ không chỉnh nhiều đâu nên bác cân nhắc khi muốn gia tăng, GIL rất kín thông tin nên thường sau khi công bố kết quả kinh doanh của quý nó mới chạy, kết quả kinh doanh quý 1/2022 này tốt đó bác, nhưng đầu tư GIL phải nắm dài (đầu tư giá trị) mới ổn chứ nó kh chạy ào ào đâu bác

1 Likes

Uhm, mình thuộc trường phái đầu tư, không thích lướt sóng, do không có thời gian nhiều.

GIL cơ bản nội tại tốt, lầm thật ăn thật. Các mảng kinh doanh cũng nổi bật theo hướng vĩ mô trong thờ gian tới, thích nhất là “giấy” chưa nhiều nên nắm 3-5 năm cảm thấy rất ổn😄

1 Likes

Nay có vẻ cổ đông được mua PHT ra hàng để lấy tiền mua PHT, cơ hội cho bác canh lên tàu đó, bác cân nhắc nhé

1 Likes

Nhìn chart thế này khả năng cao sẽ có giá chiết khấu trong ngày mai nữa. E cũng đang canh, khi nào giá đẹp hơn e sẽ vào đồng hành với bác cho vui :grinning_face_with_smiling_eyes:

Giá nay (87) mà bác vẫn còn đợi chiết khấu nữa thì chắc bác khó vào em nó rồi

Mình xem theo chart và volumn + tâm lí thị trường, cảm giác vẫn sẽ có giá tốt hơn chút nữa nên vẫn chờ thôi (kinh nghiệm cá nhân, cũng ko chắc là đúng hoàn toàn😂).

Biết đâu được trời thương, được điểm vào đẹp thì kê gối cao ngủ tới cuối năm rồi mở ra😄.

Vậy à, chúc bác may mắn

1 Likes

Các bác đã có KQKD quý 1 của Gil chưa; em đang đợi lên tàu 7x

1 Likes

Kì vọng bác còn cao hơn cả mình😂

Với tình hình này k gì là k thể

Doanh thu so với cùng kỳ năm 2021 tăng 60%, LNST so cùng kỳ tăng 100%
Tin mới hé

1 Likes

LNST tăng 100% so với cùng kỳ ạ

Gil là cổ tốt đáng đầu tư lâu dài, thứ 3 tới là ngày cuối hội mua PHT bán ra nên mình sẽ canh gia tăng thêm

Tầm bậy ….!! Đâu ra LN tăng 100%!!
Con GIL này lãnh đạo bẩn … còn cục 16T giá PHRL cho cha con chúng nó giá 35 sẽ xả vô đầu!!
Lái nào oánh lên cho cha con lãnh đạo ăn là 1 lũ ngu!!!

Ai cho bác mua phát hàng thêm mà mua?? Chỉ cha con nội bộ chúng nó mới được mua giá 35 nhá!!! Ko phải tất cả các cổ đông hiện hữu!!
Đọc cho kỹ đi đã hằng đầu tư!! Đồ NGU!!