Phân tích kỹ thuật Vnindex

Hôm nay đóng cửa mà thủng 1008,89 điểm thì chuẩn bị xem xét xuống nữa. Do vậy, tốt nhất là cứ đợi hoặc giải ngân thêm tùy vào con hàng mình đang ngắm đến. Để cho bọn thải cổ phiếu phải ngừng thải không thì cho về 200 - 300 mình mình lại cũng được. Vô trách nhiệm thì tự chúng phải chịu, sao mình phải lo.

3 Likes

Ơ. Nếu đóng cửa trên mức 1008,89 thì ace từ từ thôi. Kệ cho chúng nó đầu tư. Ace bình tĩnh giải từng bước nhé. Các đội lái theo ý chỉ của Member2006 nào :innocent:

Bao giờ chúng nó bỏ ý lấy Ô tô và nhà của chúng ta thì hẵng nghe

2 Likes

:smiley: :joy:

1 Likes

UH, thôi được rồi. Nhìn bảng điện cứ như là: “Mày đừng cản chúng tao”.

Không sao. Đoạn này lái sẽ dễ hơn khi T+ về tài khoản.

1 Likes

Tạm thở phào nhẹ nhõm rồi các bác. Tháng 2/2021 chuẩn bị tiền mà tăng VNINDEX nhé các bác.

Nếu không quá cần thiết thì cho phép mình tạm lui khỏi diễn đàn. Các bác cứ yên tâm nhé.

Sau đây là những mức tăng giảm % cho 1/2/2021. Theo tính toán của mình thì đã vào vùng ổn định nên cũng bớt nói nhảm trên F247:

-3.659 -1.064 -0.630 2.076 0.828 -3.335 -0.922 -0.450

10 Likes

Cám ơn đóng góp của b, hy vọng b vẫn onl và đưa ra nhận định cho ae cùng tham khảo, TT hnay quá ổn rồi, sang tuần chắc sẽ ko còn những nhịp sốc mà chỉ sideway để đón Tết thôi

3 Likes

Mức chênh hành xử tạo lập bởi ngày 2/2/2021: -4.118 -1.697 -1.059 1.797 0.463 -3.614 -1.430 -0.816.

2 Likes

Mức chênh hành xử tạo lập bởi ngày 2/2/2021: -4.118 -1.697 -1.059 1.797 0.463 -3.614 -1.430 -0.816.

Nhận định: thị trường sideway yên ổn, xảy ra khi giá đi ngang trong một biên độ tương đối ổn định và không hình thành một xu hướng cụ thể. Theo phân tích này thì ngày mai thị trường lại có thể khởi tạo một phiên index xanh.

Khuyến nghị: tiếp tục giải ngân.

9 Likes

Ngán nhất là thanh khoản thấp dần rồi bác ạ, tuy e giữ niềm tin rung lắc vài phiên rồi hồi trc Tết nhưng cũng hơi rét chân. Hnay chỉ dám giải ngân 20%

2 Likes

thanh khoản thấp dần là tín hiệu mừng. cứ còn cao thì còn xuống mạnh, khéo gãy trend ấy chứ.

3 Likes

vâng, vì đến hàng T+ thì cũng phải tối thiểu 2 ngày của thị trường. Ngày hôm qua tăng đến 77 điểm nếu tính từ giá thấp đến giá cao. Còn ngày hôm nay giảm bằng 1 nửa nếu tính từ giá cao đến giá thấp (khoảng 39 điểm). Như vậy, tựu lại thì thị trường tăng giá. Mà nếu thị trường tăng giá thanh khoản giảm theo T+ thì nên mua.

• Điểm thứ 2 các bác nhìn vào giao dịch trước khi nghỉ tết Tây (31/12) thanh khoản sụt giảm nhưng sau đó thì thị trường tăng nhanh.
  • Điểm thứ 3, do thị trường vừa mới tạm hồi tâm nên khả năng sẽ không tăng nhanh được như sau tết Tây nhưng nhà đầu tư sẽ phải mất một thời gian để chống cự thị trường nhưng nhìn chung là tăng giảm tầm này như vậy là rất lành mạnh trong thị trường T+
8 Likes

“Thanh khoản giảm, giá tăng --> Nên mua”.
Lý do:

• Nhà đầu tư chưa hết hoang mang.
  • Lượng kẹp hàng giá cao còn nhiều.
  • Tựu chung lại con sóng từ trên đỉnh xuống đến 998.33 điểm, nhà đầu tư nào nhanh chân bán rút thì tựu chung tất cả chắc cũng chẳng “rút” hơn mức lãi suất ngân hàng hàng năm.
  • Kỳ vọng mô hình chiếc chén thánh kinh điển, thị trường vọt lên 15xx điểm vào năm 2021.
  • Cổ phiếu ROS đang khớp hàng chục triệu, nay khớp chưa đến 1 triệu. Họ anh Quyết đã làm sai lệch mức thanh khoản khá nhiều.
    Hôm nay Member2006 đã giải ngân đạt mức 50%, nhưng vẫn còn đang đợi chờ tín hiệu tích cực hẳn của thị trường.
7 Likes

Vẫn kỳ vọng 15xx hả bác member2006? Nếu xảy ra thì rơi vào tháng 5 hay 6? Chứ tháng 4 chắc ko kịp?

2 Likes

Mức chênh hành xử tạo lập bởi ngày 3/2/2021: -4.448 -3.390 -0.872 0.653 -6.371 -4.095 -3.114

Nhận định: thị trường tăng đúng kịch bản. Với các tài khoản lớn thì có thể mua vào giải ngân đến khi nào vượt qua đường dốc góc 142 độ, với điểm kéo hạ từ đỉnh 5III tại 1198,79 - 1200,85 xuống đến Horizoltal line. Nếu vượt qua được dốc này thì sẽ yên tâm để chuẩn bị cho đỉnh 1V. Nếu không qua được dốc này thì tại điểm bị dốc ngăn cản sẽ là đỉnh 1V.

Khuyến nghị: tạm ngừng giải ngân nếu còn nghi ngại, và mở vị thế mua nếu vượt dốc.

4 Likes

bác cho cái hình với ạ, rất ngưỡng mộ bác mà vẫn ko hiểu các con số bác đang mô tả

3 Likes

cảm ơn bác. Mình đã tự hứa với chính mình rằng sẽ không cung cấp hình ảnh Vnindex lên bất kỳ diễn đàn nào nữa. Và tấm hình ở trang 1 chắc là hình cuối cùng. Tuy rằng tấm hình đó chỉ là một “con dao” rất bình thường, thậm trí không đến được đỉnh 1200.82 như thực tế đã diễn ra, nhưng đó là tâm sức của mình tham gia giao dịch cùng thị trường với từng con sóng nhỏ nhất. Mình chỉ gợi ý để cho anh em TA tham khảo nếu có gì sai cũng bỏ qua cho mình nhé.

Hiện nay có rất nhiều TAer rất chuyên nghiệp, và mình tin là họ cũng có những nhận định rất chuẩn mực.

6 Likes

Rất chuẩn bác, canh múc các cổ mạnh.

2 Likes

nay tôi chỉ dám mua các cổ đã có mua từ t5 tuần trước, ko dám mở mua mã mới mặc dù thấy đẹp quá

2 Likes

20% hàng đầu tư của tôi vẫn còn nguyên. Do mua được hàng tốt nên thị trường giảm mạnh mà hàng của tôi thanh khoản vẫn cao và gần như không giảm.

3 Likes

Hay quá bác ơi, hôm nay giải ngân thêm 70% tiền đang có đang có, vì thấy dấu hiệu hồi rồi, giá đang tốt quá (chiết khấu tầm 30% so với tuần trc) nên múc thêm để dành, thì chiều lại hồi nhẹ. Ngày mai theo em sẽ tiếp tục hồi kèm thanh khoản thấp, mọi ng vẫn còn đang hoang mang lắm, 1 số mã penny thì vẫn chưa tìm thấy đáy nên có lẽ dòng tiền cũng chưa nhảy vào vội . Chiều về cũng hay hóng review của bác, chúc bác sức khỏe và thành công !!

2 Likes