Rút quân toàn mặt trận ......................../

từ khi nào mà phiên giảm điểm lại trở thành nỗi ám ảnh với nhiều ndt đến vậy nhỉ, trong khi nó cần phải điều chỉnh sau nhiều phiên tăng trước đó. việc điều chỉnh của cp vốn hóa nhỏ sau nhiều phiên giao dịch sôi động và tăng nóng dẫn đến khối lượng lớn hơn trung bình phiên nhưng ở những cổ phiếu lớn quyết định xu hướng vẫn đang ở trong vùng tạo nền tích lũy chưa thể hiện xu hướng rõ ràng. Chưa gì đã muốn hô hào ndt vứt dép chạy rồi, ^^

1 Likes

bác đánh bank vs ck mà lãi tháng 8 to nhanh vậy, chỉ Hòa chiêu nha :smiley:
Nói chứ thấy các chú bên ps bắt đầu như tháng 7 vừa rồi. Nhìn số thấy khá tương đồng.

Đồng ý với bác ạ. Nhưng vì thấy bác ấy hô rút quân toàn mặt trận khi chưa có dấu hiệu rõ ràng thì em thấy chưa hợp lý lắm. Chính vì dịch không sản xuất được >> tiền bơm vào thị trường mới nhiều. Thực tế TTCK Mỹ hay Ấn Độ, lúc đỉnh dịch mà TTCK vẫn cứ lập đỉnh liên miên >> Khi nào hết dịch thì TTCK bớt vị

Bác nhìn lại xem tớ đánh dòng nào :crazy_face:

không viết sớm, nay ôm rồi!

à tưởng bác nói bác tham gia bank vs ck vừa r, làm hết hồn ^^

E bỏ bank lâu rồi ạ. Tiền bé k dám chơi hàng khủng. Haiza. Chứng tháng 8 mà a bảo k lãi to thì hơi lạ😕

1 Likes

thế sắp tới bán mình một ít than sửi ấm mùa đông lạnh lẽo với tí đường uống cà phê nhâm nhi bác nhỉ ^^.

trong chứng khoán e thấy tính thời điểm vô cùng quan trọng, tại mỗi thời điểm góc view nó sẽ có sự thay đổi trong 1 bối cảnh nhất định, cũng giống như khi ai hô 1 mã CP, thì thường mọi người lao vào mua mà không để ý thời điểm ng ta hô là giá bao nhiêu và hiện tại lúc mua là giá bao nhiêu ==> chửi nhau là vì lý do đó

1 Likes

Mỗi người 1 view thôi các kênh Thông tin là để mình tham khảo . Quyết định là ở mình

. Ý mình là chọn lọc Thông tin và cẩn thận cũng không thừa . :+1:

1 Likes

Vâng bác!

E rât thich va hài lòng bai của anh Tac , uoc chi bai nay ra sớm hơn thì tk e đã ko bị âm rồi, hi vong t3 ve ko bi lỗ nhiều, rút quân đợi lệnh thôi…. Có thể sắp xảy ra

1 Likes

E tính chơi hết năm 2 hai dòng này. Giờ đi khấn:)))):sweat_smile:

1 Likes

Trong 1 diễn biến nếu VNindex giảm rất mạnh và lực bán tháo đến từ dòng Bank-Chứng, tôi sẽ thấy cần view thận trọng hơn. Tuy nhiên, điều khiến tôi lạc quan là dòng Bank-Chứng tăng cả phiên, đa số confirmed đi lên. Phiên hôm qua là dòng thép. Phiên nay, chỉ số giảm nhưng ko phải bán tháo mà là chỉnh nhẹ (giảm 0.33%) ===> Tôi cho rằng, kịch bản là dòng tiền luân chuyển, cơ cấu từ Midcap/Penny sang Bank-Chứng-Thép. Dòng Mid-Pen vừa rồi tăng quá đà trong khi kết quả kinh doanh là Kém, có lý do để phải tính chuyện cơ cấu. Tất nhiên, thị trường có lý do của nó, vận động của nó, ko ai chi phối được.

:clinking_glasses: rình mồi! Quá trình phải học mãi​:smiley:

mai lại xanh thì ai bảo bán thì tự vả mồm

1 Likes

Ôi hokm nay minh lỡ ôm HPG liêu còn cơ hôi ko đây

Quý này được dòng chứng khoán, cảng biển với một số ít cty xuất khẩu có khả quan, còn lại thấy mơ hồ quá

Hơi vội. Mong k sao.