NGÀNH DẦU KHÍ - PHA ĐẢO NGƯỢC TÌNH THẾ CỦA HỌ "P" - series dầu khí_tập 1

@Huu_Hoa_Ba bác Hòa cho nhận định xu hướng giá oil xắp tới nhé, cả nhà nữa các bác có kinh nghiệm về dầu khí hay làm trong lĩnh vực dầu khí cho nhận định nhé.
Theo e trước mắt là chỉnh do nhiệt độ các bang ở Mỹ đã cải thiện --> việc khai thác sẽ trở về trạng thái trước đó. Giá vùng trên dưới 60 sẽ làm khôi phục khai thác dầu đá phiến…đã dóng cửa trước đó nhưng cũng phải mất vài tháng chứ ko nhanh được! Trong khi nhu cầu đang tăng trở lại do covid bị đẩy lùi.

3 Likes

Cảm ơn bác đã đọc bài nhé ! Mình ra series vì nó sẽ kéo dài mà, nên bác cứ đón nhận các tập sau đó, Hòa sẽ ghi từ từ ra nè

5 Likes

tập 2 nhé mọi người: https://f247.vn/t/series-dau-khi-tap-2-pvd-da-tang-gap-doi-co-dang-de-mua-luc-nay-khong/5926

4 Likes

Thực ra Viewer nên hiểu, giá dầu chỉ tác động đến một mức nhất định và có độ trễ từ 6-9 tháng, tác động trực tiếp là kế hoạch đầu tư của các doanh nghiệp E&P

6 Likes

Nếu giá dầu tăng thì nên mua con nào hả bác?

3 Likes

Thớt này của bác rất hay. Bác bổ sung thêm 1 con rất tiềm năng trong họ P là con PVM nhé. Em dự là năm 2021 này PVM sẽ có đột biến và nó sẽ là sao sáng của họ P đấy. Em không rõ là bác đã đọc thớt này chưa:
https://f247.vn/t/neu-pow-thoai-von-thi-co-phieu-pvm-co-sot-nhu-vu-thoai-von-khach-san-kim-lien-hay-khong/5068/

4 Likes

minh có đọc mà, có lý do mình mua quanh 10 ^^

4 Likes

TẬP 3 CỦA SERIES

4 Likes

Tiền vào nhóm P nhiều quá Bác ơi,n

3 Likes

Không thể thiếu không nghiên cứu con này trong số các cổ phiếu họ P:
http://thoibaotaichinhvietnam.vn/pages/chung-khoan/2021-02-26/co-phieu-pvm-soi-dong-truoc-thong-tin-thoai-von-nha-nuoc-100285.aspx

3 Likes

image

3 Likes

Bác cho em xin quan điểm về việc mai còn vào chơi ngắn hạn PVS được nữa không với?

2 Likes

Nếu ngắn hạn bác nên xem giá dầu, như Hòa có nói, nhóm này động lực về giá sẽ vì giá dầu, những phiên đỏ thì mua lấy vị thế, khi giá dầu lên thì phiên hôm sau sẽ bán. Nếu ngày mai, bác xem thêm việc cắt giảm sản lượng, nếu thông tin support làm giá dầu tăng trong đêm nay, sáng mai có thể giá cp sẽ tăng, cho bác điểm bác đầu phiên

4 Likes

Cảm ơn bác, tối em dòm giá dầu. Cho em hỏi thêm là, nếu vì giá dầu thế giới thì nhóm P này cứ quay vòng cả năm và không nên cầm dài hạn à bác?

2 Likes

Sự kiện đáng chú ý nhất năm 2021, giá cổ phiếu PVM sẽ tăng trần bao nhiêu phiên?

2 Likes

Quan trọng là mua được thì oki, không phải cổ phiếu đại trà, như SIP là 1 ví dụ mấy case kiểu này

3 Likes

Phải tùy vào khối lượng công việc, bạn có thể dọc qua bài PVD vs PVS của Hòa, Hòa có giải thích ngưỡng mà ta có thể theo dõi mua PVS vs PVD

4 Likes

tâm điểm của MR “P” luôn thu hút mn. Hòa cũng tự hỏi giá dầu sẽ lên được bao nhiêu nhỉ. Và KQKD của doanh nghiệp sẽ chạy theo nổi giá dầu hiện tại k thì không biết. Quá nhiều câu hỏi cho 1 NHỮNG CASE DOUBLE TK 2020 vừa qua

3 Likes

Vì số lượng thành viên kết bạn lớn, Hòa tạm thời sẽ KB trước qua zalo 0908346665 này nhé. Sau quá trình trao đổi, nếu cảm thấy oki, Hòa sẽ invite mọi người vào group zalo. Còn lại Hòa sẽ chat riêng theo nhu cầu nhé…

4 Likes

Tất cả cổ đông dầu khí vào đây mà xem, các bác dự con này liệu sóng ra sao? Đọc bài báo thì thấy nó có nhiều tài sản ngon quá:

1 Likes