SGT sự chuyển mình trở thành doanh nghiệp BĐS đô thị và công nghiệp hàng đầu VN >>Qũy đất phát triển lên đến 3000-5000ha

em bán đi vì có dự án mới chứ 20k em ko lỡ bán đâu

3 Likes

em thích sgt mà,nhưng vì nhà đang bao việc nên em phải thu tiền về thôi

1 Likes

Ae cứ bán cứ mua thoải mái. Siêu cổ thì ae mua bán đoạn nào cũng vui vẻ và đều có ăn cả

1 Likes

lúc nào bề 20 em lại chung tàu các cụ cho vui.Ko có em lái ko kéo đâu

em cũng cơ cấu lại rồi. sẵn sàng đợi lệnh của anh và bác K :laughing:

khôn thế là lái móm

1 Likes

kiếm cái bánh Trung Thu chứ anh :laughing:

Mai quay về lấp cái gáp rồi lên nhỉ

1 Likes

anh muốn đổi con land khác mới hơn đi,ko ăn bánh trung thu

Cổ phiếu tăng trưởng thì mỗi một nhịp tăng sẽ có một nhịp chỉnh nhẹ để chinh phục đỉnh cao mới. Cái đó gọi là tăng trưởng vững chắc.
Như PTB SLS DGW MSH
Và giờ là SGT và DPG 2 case tăng trưởng bền vững. Cứ hấp thụ xong là lại leo lên nấc thang mới thôi

1 Likes

Quý 3,4 năm nay chỉ cần SGT hạch toán Khi Đại Đồng 2 là 96ha thì ae cũng no đủ.
Sang năm hạch toán >500 ha trong đó 164ha 3 cụm thái nguyên, khoảng 400 ha Long An,
Và hạch toán dần khu đô thị Nam Vũng tàu 70 ha
Ae cứ đếm cua thoải mái

3 Likes

Chúc mừng ae kiên trì giữ vững niềm tin hiểu kỹ doanh nghiệp mới đi theo chu kỳ xa và dài được

6 Likes

Vẫn chỉ là chân sóng, hành trình còn dài lắm bác ah.

2 Likes

TIỀN XÃ HỘI SẮP TỚI ĐI VỀ ĐÂU ?? HIỂU LÀ GIÀU.
1/ Kinh tế tê liệt vì covid, bank ngập nợ xấu, xin giãn lùi thời hạn ghi nhận nợ xấu. Lãi bank cho vay cao khiến tiền ùn ứ ko tiêu hóa cho vay ra được, nền kinh tế không có sức hấp thụ. Dự báo sẽ giảm khá mạnh lãi suất ra mới có thể cho vay được …bank hết thời siêu lợi nhuận làm mưa làm gió ăn chênh NIM cao, giờ chuyển sang khúc cạnh tranh lãi suất cho vay để giải phóng tiền ế .
2/ 3 triệu tỷ đầu tư công phải tung ra quyết liệt nhằm cứu vãn kinh tế, kéo GDP, một cách kích cầu BDS, vật liệu đá , cát, sắt thép , xây dựng và các ngành ăn theo khác. Cách kích cầu này ko qua bank nhằm giảm bớt nguy cơ tạo rủi ro bong bóng cho bank sau này. 3 triệu tỷ có thể chưa phải con số cuối cùng, có thể còn hơn trong vài năm tới
3/ Hạ lãi suất, tiền tiếp tục rẻ, nói như Tiến sĩ Võ trí Thành kích cầu, bơm phải tất tay, ko nền kinh tế nguy lắm rồi , không bơm mình thiệt ( Phải chấp nhận rủi ro lạm phát, bong bóng tài sản sau này còn hơn là chết luôn)
3/ DN Việt nam tình trạng như sau. 76% Là FDI họ ko có nhu cầu vay bank, DN trong nước chỉ chiếm 24% xuất khẩu thì toàn tôm tép may mặc… Đầu ra hạn chế có bán đc hơn đâu mà vay??, muốn vay mượn đầu tư phải bán đc hàng vậy có tiêu hóa nổi hàng nhiều triệu tỷ tiền ko?? Nói toẹt ra như Anh tiến sĩ Lê xuân nghĩa là "Không cho BDS vay thì cho cái gì vay ??..’ kkk. Bởi VN chỉ có cho vay mạnh BDS mới cứu đc GDP và kéo 40 ngành ăn theo nhanh nhất. Giải quyết nhiều việc làm và an sinh xã hội nhất lúc này.
Chúng ta phải xác định vài năm tới tiền còn rẻ ,còn mất giá ít nhất 3-4 năm nữa. Thời của những cổ phiếu tích sản = tích trữ tài sản chống tiền mất giá, hấp thụ bơm tiền khủng nó nở cấp số nhân như cổ đất cát, sẽ lên ngôi Vua.
5 năm trước nền kinh tế bơm tiền dè dặt ở mức thấp nhất lịch sử 30 năm mà nhiều cổ đất đã phi 10-20-50-1xx lần từ đáy , 3-5 năm tới khúc bơm tiền cao các bạn phải tự hiểu điều gì sẽ xảy ra,? Hãy là kẻ đi trước, khi mọi thứ rõ ràng là lúc đã quá muộn. Quá trình vni phân hóa sang nhóm cổ đất lúc này trong nghi ngờ đan xen điều chỉnh, nhưng nó sẽ sóng sau xô sóng trước và chạy xa vô tận. Thực ra nó chỉ là ván bài chia lại tiền trong xã hội, ai thông minh hiểu sớm thì giàu. Hãy chú ý các cổ phiếu còn nhiều quỹ đất và định giá vốn hóa thấp hơn nhiều RNAV= giá trị ròng của quỹ đất.
A7 thánh vĩ mô phán 12 năm qua chuẩn hơn toán quốc tế.
SGT siêu cổ thấp hơn giá trị thực nhiều lần…ôn cho thật chặt, oánh một trận x5, x10 thay đổi tư duy, thay đổi cuộc đời. Lấy tầm nhìn xa làm kim chỉ nam, lấy lòng kiên trì, đức nhẫn lại mà ôm. bỏ canh bảng soi vni, DJ đi.

1 Likes

Chúc mừng anh em! 3x thẳng tiến

2 Likes

Cho em hỏi tí là SGT sẽ tăng vốn bằng việc thực hiện chia cổ tức hả bác, hay bán cp phát hành cho cổ đông hiện hữu nhỉ

Ae bán xong lên 3x lại vào cùng anh em để lên tầm cao hơn 5x hay 6x là bình thường cứ đợi TT trả giá thôi

3 Likes

Phát hành thêm cho cđ hiện hữu tỷ lệ 1:1 + phát hành riêng lẻ 50tr cổ. Nâng tổng sau khi phát hành khoảng 200tr

1 Likes

cảm giác nó khó tả thế nào ấy, nàng đẹp nhưng không thuộc về ta. Cứ định mua cái là nó trần, yêu em từ khi em 17

2 Likes

cứ phải mạnh dạn, nhưng trong tầm kiểm soát bạn. Cơ hội còn nhiều mà từ từ nghiên cứu nha bạn

1 Likes