SHS - Có đáng mua không khi PB chỉ 0.6

, , , ,

SHS có đáng mua đầu tư không ???
Về kết quả kinh doanh Q3/2022 có những chuyển biến tích cực, ghi nhận lợi nhuận sau thuế là 88 tỷ đồng trong khi Q2/2022 lỗ 297 tỷ đồng.

Các chỉ số về vùng rất hấp dẫn:
Chỉ số PB = 0.6. PE = 6 => ĐỊNH GIÁ HIỆN TẠI ĐANG RẤT RẤT RẺ
Tương lai dòng chứng khoán ở ttck Việt Nam vẫn rất sáng sủa, khi chu kì kinh tới mới sẽ bắt đầu trở lại vào giữa năm 2023. Khi đó thanh khoản thị trường sẽ tăng, mảng tự doanh cũng sẽ kiếm được Lợi nhuận tốt

Tuy nhiên, ngắn hạn về bức tranh LN q4 sẽ phụ thuộc rất nhiều vào 4 cp chính là: TCB, GEX, PET, EIB. Sẽ kém khả quan vì thị giá TCB, GEX rơi khá sâu.
=> Kỳ vọng trong thời gian tới thị trường dần ổn định trở lại, 4 cp trên tăng giá tốt để góp phần LN cho SHS

3 Likes

quá ổn

1 Likes

Về huề vốn thì chạy nhanh còn kịp. :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

huề gì, tôi mua 6.4 mà

2 Likes

Vậy bác quá giỏi rồi !! Mua dc đáy canh có lời thì té gấp đi . Đừng có phân tích KQKD lúc này :joy: :joy: :joy: :joy:

1 Likes

hi, bank chứng tiền đang vào, mình đang quan sát chặt

3 Likes

Tiền ở đâu vào hả bác ?? :blush: :blush:. Thôi, mỗi người mỗi nhận định, chốt lãi không bao giờ sai. Chúc bác may mắn !!!

1 Likes

à, em không rủ bác vào. mà bảo cổ phiếu 2 dòng này đang được dòng tiền chú ý đến, nên giá đang lên với nhiều kỳ vọng khác nhau

3 Likes

Ái chà . Con này đến tết dương lịch phi lên được 12 k không

e chịu bác, thấy bc q3 ổn, PB, PE đều rẻ. nên e mua, còn lên đến đâu em chịu nhé

3 Likes

Giá hiện tại đang ở vùng quá bán . dưới giá trị thực nhiều rồi

PB 0.6x :smiley:

3 Likes

tối qua phím, nay trần, vc

2 Likes

X4 nhỉ