Siêu nguy cấp ! Các ae đọc khẩn mà trú ẩn

Covid bùng to, kinh tế tê liệt, sản xuất cung ứng đứt gãy, nợ xấu bank bùng cấp số nhân. Một nửa thập kỉ suy thoái, cần hô hấp nhân tạo, cần bơm tiền như thác, cần đầu tư công khổng lồ…nhằm cứu GDP và nợ xấu, tạo công ăn việc làm,
Thời kì tài sản trú ẩn chống tiền mất giá lên ngôi. Đất đai vẫn tăng mạnh bất chấp covid, phong tỏa , cổ phiếu đất to vẫn tăng bất chấp vni giảm ae đủ hiểu chuyện gì sắp xảy ra ??
Kẻ thông minh ko bao giờ chờ sự thật xảy ra bởi khi đó đã là quá trễ. Họ phải nhìn ra đc xu thế và là kẻ đi trước nắm giữ các siêu tài sản chống mất giá, họ phải mua các cổ tích sản như cổ đất để giữ tiền… Ôm tiền sắp tới sẽ là nguy hiểm nhất.

23 Likes

4 Likes

Sốt đất toàn thế giới

Đi trước thiên hạ một bước. Cảm ơn a A7

1 Likes

Truong money đang hô hào chim DIG ae DIGER nhé. Chắc ông ta sợ ae đang ôm dòng cức bán hết nhảy sang DIG. Sang tuần dòng cức sập thôi, khà khà

2 Likes

Những nam gần đây khi đk bình thường, tỷ lệ bơm tiền là 15% nhưng hiện nay quá khác thường thì tỷ lệ này sẽ được kích lên 20-22%. Lạm phát dễ trị hơn giảm phát rất nhiều và trị cũng nhanh hơn

Có thể cả đầu tư công lên 30% là thường thôi. Lịch sử 30 năm qua hơn nửa số năm bơm 3x% đấy

7 Likes

Tháng 9 là tháng thống kê DIG tăng mạnh mẽ nhất. 5x chờ đón

2 Likes

Tăng ko cản đc

1 Likes

Dig lần này sẽ lên 900k/cp sếp ah(từ 5-10 năm tới)

Bạn mơ giữa ban ngày à. Tương lai thôi. Mơ mộng ít thôi. Đầu tư như A7 toàn tính bằng năm.

Lạm phát trong lịch sử thế giới từng thổi cái cung điện tokyo giá bằng cả 1 bang nước Mĩ thì ko gì là ko thể . DIG 900k hay 1 triệu cũng thường thôi

3 Likes

Tôi chưa đtu con nào dưới 5 năm bạn nhé. Tôi đã tham gia ttck 2006 rồi. Trải qua đủ thứ rồi

2 Likes

Thế thì nhà đầu tư đúng nghĩa rồi. Xin lỗi bạn đã hiểu sai ý bạn định nói.

1 Likes

4 Likes

Công nhận sếp nói bán nhà đi lấy vốn làm ăn sau lấy lãi mua lại nhà mình bán k nổi là sự thật k phải bàn cãi

1 Likes

A 7 có tầm nhìn siêu đẳng. Bđs trên thế giới sau dịch tăng chóng mặt, VN cũng ko thể nằm ngoài xu thế chung. Thời đại bơm tiền, hạ lãi suất sẽ đẩy mặt bằng các tài sản lên cao, lần lượt Vàng, Coin, CK, tiếp theo sẽ là BĐS. Nhìn sự vận hành của cổ phiếu nhóm BĐS trong lúc VNI giảm mạnh là thấy rõ xu hướng bđs sắp tới sẽ ntn

2 Likes

14 năm qua A7 luôn chứng minh đẳng cấp vĩ mô ko đối thủ.
Một ngày nào đó thiên hạ sẽ gọi là Soros việt nam

10 Likes

:plate_with_cutlery: :plate_with_cutlery: :plate_with_cutlery:
Anh Em hết sức lưu ý!!!

1. Mỹ bơm tiền khủng từ khi Covid
  2. Lãi suất hạ còn 0.25
    Bà con Mỹ bật khóc vì xết hàng đặt cọc mà không mua được nhà. :joy: :joy: :joy:
    Có tiền cũng không mua được nhà ở ngoại ô, khách hàng bật khóc vì đấu thầu trong bất lực - VietNamNet
    Mỹ không đủ nhà để bán - VnExpress Kinh doanh
1 Likes

Nó là nguyên lý kinh tế học Vĩ mô rồi anh em. Không sai được. Tôi dịch cho những anh em nào chưa hiểu nhé. Độ trễ ở VN chỉ sau Mỹ chút thôi. Hết Covid bà con ta lại xếp hàng đi mua nhà, mua đất!

1 Likes