Siêu nguy cấp ! Các ae đọc khẩn mà trú ẩn

Đã sút hết cổ bank chứng thép tập trung cạp đất thôi

Sút nốt cổ cức nữa
Cức, cảng rồi cũng sập
Đầu cơ chứng vẫn OK

Bank đang dò đáy nhé mọi người. Chứng ngon hơn thép. Đu vẫn có ăn 7-10 giá nhưng cạp ĐẤT mới ăn to và dài!

cổ chứng giá đã phản ảnh hết rồi bác để bật mạnh lên được thì cũng dễ xì hơi thôi quá mạo hiểm và ko bền vững

Tiền bơm 10 năm tăng 6-10 lần buôn đéo gì cho lại ôm đất.???

4 Likes

BẠN SẼ ÂN HẬN CẢ ĐỜI NẾU KHÔNG HIỂU CHUYỆN NGUY CẤP NÀY !

_ Chứng khoán với các ae nhìn đôi khi chỉ là chỗ vặt nhau 5-15% tiền chợ. Các ae vặt được thì vô cùng hỉ hả, thua thì đau đớn tiếc nuối. Nhưng với kinh nghiệm hàng chục năm trên thị trường chứng khoán thì A7 lại coi đó là nơi giữ tài sản. A7 luôn full cổ từ 2011 đến nay lúc nào cũng 100% cổ nhưng tài sản vẫn tăng vài trăm lần.
Kinh tế thế giới đã vào khúc cua vô cùng nguy hiểm, đó là Mỹ khơi mào cuộc chiến tranh tiền tệ chưa biết hồi kết, cuộc chiến bơm tiền vô tội vạ này sẽ sản sinh ra một tầng lớp siêu đại gia mới, nhưng cũng sản sinh ra tầng lớp nhặt lá đá ống bơ. Vấn đề các ae chọn ngồi chỗ nào ?? Chọn sai ae sẽ chết. Đa phần đám đông thì cho rằng ‘‘Bố cầm tiền thì sao mà chết’’ ? Nhưng thập kỉ bơm tiền thì kẻ cầm tiền mới là kẻ chết thảm nhất. Chủ nghĩa tư bản phải vặt lông số đông mới được nhiều tiền chứ vặt số ít lấy đâu ra nhiều??

_ Người viết bài này đã từng tay trắng 2007-2011 vì ôm tiền+ xưởng sản xuất và nhìn nó mất giá hàng ngày, còn BDS & cổ BĐS tăng phi mã, đất đai x20x30 lần, cổ đất tăng cả trăm lần. Máy móc nhập về đầu tư còn lênh đênh trên biển chưa kịp lắp ráp để chạy thì đất đã tăng giá x2x3… Chịu sao cho thấu ?? Nên những dòng này là máu và nước mắt. Cũng giải mã tại sao chu kì này tôi ôm full cổ đất có quỹ đất khủng long bạo chúa để chờ bơm tiền…

_ Còn các ae chưa từng trải qua, chưa tận mắt chứng kiến, chưa từng mất mát, đổ máu… có lẽ chưa đủ tin. Bởi các ae cũng giống tôi năm xưa, luôn thơ ngây nghĩ rằng : Tiền đâu mà bơm ?? Đất đai giá ảo thì ai có tiền mà mua ? Bong bóng thì sao ? Chính phủ in tiền để chết à ? Làm gì có chuyện đó, toàn lừa đảo lùa gà ?.. Và kết quả tay trắng…

_ Quá trình phân hóa giàu nghèo khi bơm tiền nó rất dã man, nếu không tinh ý sẽ không nhìn ra được. Ví dụ đội ôm cổ tăng trưởng như POW, BSR, …thì lỗ 50-60% nếu dính 2 mã thì tay trắng ra đê. Còn cổ đất lại x nhiều lần=> nếu tính lỗ kép thành hàng chục hàng trăm lần chênh lệch. Ôm POW, BSR giả sử còn 20% tài khoản mà cổ đất x3 thì tính ra lỗ kép đã mất 5x3= 15 lần. Thế nên chứng khoán chỉ không nhìn rõ phương hướng thì hậu quả vô cùng thảm khốc.
Ae hiểu tôi nói gì vài năm tới sẽ cảm ơn tôi.
Viết 2019

15 Likes

úp cái ảnh nên cho mấy thằng óc heo coi, chứng mày có cắn sủa thế nào thì uy tín a7 vẫn thế và càng ngày càng khủng hơn.

1 Likes

có thằng thánh rởm dự đoán ăn may đúng một lần đã tự huyễn hoặc mình. anh em trong room a7 biết xử từ ngày 04/6 khi vni huy hoàng a7 đã dự vni chỉnh về vùng 1200 nhưng không thể thưởng mốc 1200.

2 Likes

TÔI “DỊCH” CHO ANH EM 1 BÍ KÍP VÕ CÔNG MÀ HA-VỚT CŨNG KHÔNG DẠY CÁC BẠN NHÉ!!!
Đó là bí mật của lãi kép, lũy kế. Bạn muốn giàu sang phú quý thì phải có kiến thức, phải có vũ khí, móng vuốt như đại bàng, như hổ. Không thì các bạn chỉ như gà vịt để bị vặt lông thôi!!!
Ví dụ bạn có 1 tỷ bạn mua cổ phiếu BDS-CỔ PHIẾU GỐC (không mazin) bạn lựa được cổ phiếu ngon, dưới giá trị nhiều, điểm rơi lợi nhuận vào năm 2021-2022 và còn nhiều dự án sắp tới. THIÊN THỜI thì ủng hộ bạn: lãi suất rẻ, sắp tới còn hạ tỷ lệ dự trữ bắt buộc(tiền rẻ hơn). Cổ phiếu của bạn cứ tăng theo thời gian. Và bạn lấy phần margin của cổ phiếu GỐC đó đi lướt sóng 10-15% nếu bạn giỏi. Lãi nhập gốc mua tiếp cổ phiếu BDS đó-> TÀI SẢN CỦA BẠN TĂNG THEO CẤP SỐ NHÂN!!!
CÒN NẾU BẠN CHỈ LƯỚT sóng đơn thuần thì này được 10% mai lại CUTLOSS 7%. BẠN CHỈ LOANH QUANH 1 CHỖ.
ĐÓ LÀ LÝ DO MÀ CÁC THÁNH CHỨNG CHẢ MẤY AI GIÀU!!!

3 Likes

Nới lỏng thêm tiền tệ với công cụ dự trữ bắt buộc? - Nhịp sống kinh tế Việt Nam & Thế giới (vneconomy.vn)

1 Likes

Dư địa nới k nhiều do tỷ lệ DTBB của VN thấp nhất khu vực r.

Muốn bơm có nhiều cách mà.kkkk

2 Likes

1 Likes

Làm tất,giảm thuế DN,bơm tiền đầu tư công…để kích thích kt,sang năm điên hết

Kkkk

1 Likes

1 Likes

Cảm ơn A7 ạ

A7 đầy nhiệt huyết - đầy năng lượng

Screenshot_20210830_100114

1 Likes

image