SIP - Ngọc quý cho người biết nhìn

Key cho NĐT nghiên cứu:

• SIP có hệ sinh thái rất tốt 4 KCN, cảng biển, cty thiết kế - tư vấn - xây dựng - đô thị, đầu tư M&A hiệu quả qua case NTC, tầm nhìn tại TRC, chủ trương xin đầu tư mới một vài khu công nghiệp, KDC diện tích lớn chưa khai thác bao nhiêu, các khoản chi phí quản lý bán hàng rất thấp và không tăng theo doanh thu lợi nhuận, tốc độ tăng trưởng tài sản, dòng tiến rất lớn qua các năm.
3 Likes

SIP tích luỹ cạn kiệt chờ đợi GVR, NTC thoái vốn sau đó tiến về 300

Tưởng GVR thoái vốn khỏi SIP từ tháng 12/2020 rồi cơ mà cụ?

Vẫn còn số lẻ 1.4tr chưa thoái bác

1 Likes

Cảm ơn cụ!

SIP tại sao BLĐ bỏ ra 1400 tỷ để mua 9tr cổ phiếu giá 140 mà GVR thoái? BLD sẽ tiếp tục mua phần thoái còn lại 1.3tr từ GVR và 7tr từ NTC giá quanh 200k. Lý do tại sao họ sở hữu nhiều và lại mua thêm như vậy? Nếu bạn là BLĐ SIP thì đoán xem tại sao? :smiley:

Vùng SIP 200 này giống NTC 200 tích luỹ trước chia hay 133k sau chia.

1 Likes

Nén lò xò

1 Likes

Target ngắn hạn 250

1 Likes

SIP tiền nhiều, đất cũng nhiều, KCN Phước Đông siêu to, trước sau gì NTC cũng thoái SIP, 2 con này giữ con nào cũng ok khi có game thoái vốn

1 Likes

Chủ thớt hôm nào đi chung xuống chỗ SIP thăm quan nhỉ

1 Likes

Hiện tại Sip đang nắm khoảng 25% NTC, không loại trừ khả năng Sip tiếp tục gia tăng tỷ trọng cho đến khi nắm quyền kiểm soát

1 Likes

4 KCN của SIP đi tham quan chắc phải 2 ngày. Với nhiều khu để trống nhưng thực tế là đã có nhà đầu tư thuê rồi nên không tính được đâu bác. Case GVR thoái NTC thì hồi trước tính PHR mua cục đó sau thì không thấy nói gì, số chính trên BCTC thì SIP nắm 19% bác, còn bên ngoài thì mình không chắc nên không đoán mò, nêu SIP mua cục GVR thoái NTC và muốn biến NTC thành công ty con thì bắt buộc NTC phải thoái SIP trước do cty con không được sở hữu cổ phần cty mẹ. Mình kỳ vọng ở việc SIP thâu tóm được NTC và hợp tác với TRC (hiện SIP nắm~20%), các KCN thì lấp đầy kha khá cả rồi cỡ 70% không biết xin mở rộng được không, KDC thì chưa làm ngoài trưc khu ở Phước Đông. SIP ấn tượng ở điểm tăng trưởng tài sản 5 năm qua. Kỳ vọng bằng chiến lược M&A sẽ có vốn hoá trên 1 tỷ USD :smiley:

2 Likes

Chờ đại hội năm nay coi sao bác. BLĐ SIP có quan hệ rất tốt, không dễ gì mà ôm được 4 KCN tốt vậy nên chờ tương lai sẽ còn nhiều điều hay, vùng này SIP vẫn bí ẩn ít ai quan tâm như NTC hồi 2018 thôi, hồi đó chả mấy ai quan tầm NTC như giờ đâu

SIP đi ngang tầm 1 tháng nữa cho đến khi ra tin NTC thoái 7tr SIP! Hiện tại chưa cần mua vội! Tôi vẫn follow SIP mấy tháng nay rồi

3 Likes

Không sao bác, thời gian tham quan Hòa không thiếu

1 Likes

Nếu thoái chắc sẽ dùng chung chứng thư thẩm định của GVR và thoái luôn cả hai một lúc là tiện và nhanh nhất, giá chạy em nghĩ phải chờ thoả thuận xong như đợt trước, trừ khi giá thoả thuận cao hơn vùng này.

1 Likes

sao GVR có cổ phần trong cả SIP và NTC mà nó không lên bằng anh bằng em vậy ạ, các bác cho em xin ý kiến em nên giữ GVR lâu dài ko ạ?

Nặng mông với nhà nước mà bác sao bằng mấy thằng đệ

1 Likes