Sóng 5 lớn? vớ vẩn!

Đỉnh của sóng 3 sắp tới vào cỡ 2500, sóng lên đầu tiên cũng tương đương đỉnh cũ 1500. Cả làng vui :smile:

3 Likes

Bác dự kiến khoảng thời gian nào thì đỉnh sóng 1 và sóng 3 ạ?

1 Likes

Sóng 3 diễn ra trong khoảng 3 năm.

Đỉnh sóng 3 chắc độ cuối 2025.

4 Likes

Nhiều khi chém vậy thôi chứ cũng không nghĩ nó kinh khủng vậy. Đúng là quả báo.

Vẫn phải chờ đợi đến khi bluechips tạo đáy. Xấu mãi rồi cũng sẽ quay đầu. Tin rằng sẽ có giải cứu nhưng thời điểm giải cứu trùng với lúc dân đen than khóc, chứ không phải lúc chứng sĩ kêu gào.

Đợi hết 20/11 rồi tính :thinking:

Tiếp tục hạ dự báo. Đáy 908 vào ngày 15/2/2023.

2 Likes

Sự gia tăng của vol dự báo dần cho hồi kết của một xu hướng mạnh mẽ. Hiện xu hướng giảm của thị trường đang tạo nên những cây vol lớn dần theo chart tuần, dự vol tháng này cũng sẽ lớn hơn tháng trước.

Vậy nên tháng 12 chỉ có 2 trường hợp. Nếu vol cao hơn tháng 11 thì vni giảm điểm mạnh mẽ, thậm chí giảm tiếp tháng sau hay không không rõ. Còn nếu vol thấp hơn tháng 11 thì vni tạo đáy ngắn đi lên. Muốn đón đầu xu hướng cần theo dõi chặt chẽ chart tuần.

1 Likes

Nếu là đáy ngắn hạn thì sóng hồi này bác đánh giá vni lên đc bao nhiêu? Và kéo dài bao lâu?
Thanks bác nhiều!

Tháng 12 mới biết đáy hay đỉnh, theo dõi vol đến hết tháng. Còn phiên nay không tính là phiên bùng nổ. Bùng nổ phải trong điều kiện thị trường lưỡng lự.

Quan sát các phiên sau xem xu hướng vol, nếu vol giảm giá tăng thì bán lúc vol về thấp nhất. Vol tăng giá tăng thì tốt quá giữ chặt mà chắc khó.

Trường hợp vol giảm giá giảm thì bán sớm. Nếu vol tăng giá giảm thì bán ngay lập tức, đợi vol lên cao nhất mua lại.

Khả năng cao là vol giảm giá tăng.

7 Likes

Vol giảm giá giảm nghĩa là thị trường đang đồng thuận xu hướng giảm. Vol giảm nghĩa là sự đồng thuận đang trở nên yếu ớt. Giá không giảm sâu tức là vùng đáy cứng.

Tương lai sự đồng thuận giảm này sẽ đảo chiều. Chắc vào tuần sau. Trường hợp tiếp tục giảm cũng sẽ không giảm được sâu nữa.

3 Likes

Vni chỉnh gì có xíu thế bác, còn phải chỉnh tiếp :joy:
Bank đã giảm đc nhiêu đâu, vừa rồi toàn nhờ NVL với PDR trả điểm.

Riêng dòng bđs thì tôi thấy bác nói vậy hợp lý, tôi thấy vol to giá giảm mạnh hôm qua là xác nhận xu hướng giảm rồi. Tuy hôm nay vẫn giảm nhưng thấy vol đã nhỏ lại, hy vọng chỉ giảm thêm 1 phiên mai nữa rồi lại phi.

PS: bác cho tôi thỉnh giáo về em hotgirl NVL mới nổi gần đây, ý kiến của bác sao ạ? :laughing:

đồng thuận gì.lái muốn cho lên thì mới lên được chứ ngày nào cũng dập dìu.chỉ số giữ mà hàng đỏ với sàn cả đống.

Tôi coi vùng 950 là đáy. Nếu xuống thấp hơn thì có lực bật lên. Bank lớn thấy tạo đáy đi lên rồi, chờ bank nhỏ thôi.

NVL, PDR coi bói đoán mai có giải cứu.

6 Likes

Không có lái nào thắng được thị trường đâu. Chỉ có những thời điểm mà suy nghĩ của các lái đồng điệu tạo nên các con sóng thôi. Lái mà giỏi sao vừa rồi chết nhiều thế.

3 Likes

Vol là nói chung vni thôi. Chứ còn xét từng dòng từng con thì xu hướng của nó phải nhìn nhiều cách.

2 Likes

Đệ đợi nhịp 2 sóng hồi dòng bđs để bắt tiếp thôi.
Thấy NVL và PDR thơm bơ nhưng đã kỷ luật không vào hàng cảm giác mạnh nên nhìn anh em giải phóng trận địa vậy :joy:
Nhân đợt chỉnh này đệ cũng cơ cấu lại tài khoản, định bắt thêm L14 mà trước đu trần ko khớp nổi, giờ thì mãi ko thấy nó chỉnh, lão huynh có cao kiến gì chỉ điểm đệ với!
Thanks

Đua trần L14. Nó không chỉnh đâu. Hoặc nếu có chỉnh thì cũng không về giá hôm nay đâu.

2 Likes

Chúng nó cướp kinh lắm huynh, đệ đua trần từ lúc bắt đầu chạy sóng luôn đấy, nhưng ko khớp nổi phải đẩy qua CEO. Vậy để mai đệ đua vậy. Đa tạ huynh đài. :joy:

2 Likes

Mai vô ít nvl đưuọc ko bác ơi

NVL hay PDR nó mang tính tâm linh rồi. Không thể dùng PTKT hay PTCB để nhìn ra. Coi bói thấy mai có giải cứu nhưng tôi cũng không vào đâu. Tùy bác nhé.

1 Likes

Vùng này các bác tốt nhất tắt bảng đi du lịch, vùng tạo đáy này kéo dài cả năm và rất khó mua bán để kiếm ăn ở vùng này