Sóng 5 lớn? vớ vẩn!

Ngày mai có tin tích cực về nvl và pdr hả Bác

Tôi không biết có tin nào. Mà có cũng không quan tâm lắm. Chỉ có tin đồn là đáng nghe thôi :grinning:

2 Likes

nhịp này bác nhận định hồi về đâu ạ

Vượt đỉnh 1500 :grimacing:

2 Likes

bác dựa vào cơ sở nào vậy ạ

Nếu đây là khởi đầu sóng 3 thì đỉnh đầu tiên của nó phi cao hơn đỉnh cũ sóng 1 :grimacing:

Hô vậy cho vui thôi, giờ mới đang lưỡng lự cần theo dõi thêm. Vol tăng thì nó cứ phi mãi. Còn vol giảm thì nó phi 1 đoạn rồi lại về 950.

2 Likes

haha, đc vậy thì lại vui quá bác ợ :)) chả dám mong lên 1500, lên 1200 là mừng hết nc mắt hehe

1 Likes

Muốn bò lên được 1500 cũng phải mất độ 7 tháng. Nhưng hiện thấy dấu hiệu này là sóng đầu cơ, khó bền.

2 Likes

vâng ạ, 7 tháng là con nhanh :((

giờ nhà nước hạ lãi suát, bơm tiền + giải ngân thêm dtc thì chắc có ấy bác nhỉ

Mấy cái đó kiểu gì cũng làm. Lo thế giới căng thẳng hơn thôi.

2 Likes

cpi cũng ổn rồi mà bác

Tôi luôn bi quan về thế giới trong 3 năm tới. Những sự kiện tương tự như covid xảy ra.

Cái này bói ra chứ cũng chẳng có số liệu nào cho mình nhìn. Như Mỹ hiện tại, các chuyên gia đều lo có thể sập bất kỳ lúc nào vì nợ quá nhiều.

2 Likes

mỹ nắm chuôi mà vẫn bị sập sao

1 Likes

Không có gì tồn tại mãi. Đáng lẽ sập từ 2008 rồi, vì chọn giải pháp hóa trị xạ trị để kéo dài sự sống, nên lần sập tiếp sẽ kinh hoàng nhất mọi thời đại.

Hoang mang quá bác ơi. Bác bói ra ấy ạ? Bằng pp j ạ?

1 Likes

Có sư phụ chứ tôi không nhìn ra được.

1 Likes

Vậy đầu tư lúc nào cg phải thận trọng. Đánh dài cg nguy. :smiling_face_with_tear:

1 Likes

Marx nói về dài hạn, mọi kênh đầu tư đều mang tỷ suất lợi nhuận tương đương nhau. Nên có thể xem xét đa dạng hóa, kể cả gửi tiết kiệm.

2 Likes

Bác nhận định cũng giống sư phụ em. Ổng nói bán hết từ lúc VNI mới bò lên 15xx lần đầu tiên, chứ ko phải nó xập xình lên xuống mấy lần. Ổng nói bán xong rồi nghỉ chơi đến hết 2023 đi, qua 2024 xem xét tình hình, vì vĩ mô thế giới cực xấu kết hợp trong nước bất ổn. Lúc đó có mấy ai mà tin. Đợt rồi em ko nghe lời táy máy tay chân lao vào lúc VNI 1000 nên bị lỗ 1 ít. Đợt hồi lần này ổng cũng im ru ko cho mua bán. Vì vậy em nghĩ 87x ko phải là đáy của VNI, và sóng hồi này sẽ ko lên nổi 11xx.

2 Likes