Sống chết có số? Giàu nghèo có số?

3 Likes

Mấy con chim lợn chết tiệt cứ gào thét đê kkk

Thích câu kết của A7 “nhìn ra xu thế chứ không thay đổi được xu thế”. Tương lai là bất động sản, đầu tư công, không thể chối cãi.

1 Likes

Cổ đất đang gặp vài phiên điều chỉnh, ACE nào đang cần cơ cấu nhưng sức mua ko nở do giá chặn trên thì tham khảo nhé.

Các mã cổ đất đang được cho vay như DIG 50%, DXG 40%, HDC 40%, NLG 30%, KDH 40%, VCG 50%, TCH 40%, SCR 40% …nguồn Margin ko giới hạn, cam kết không bị căng hạn mức, ĐẶC BIỆT LÀ ko có giá chặn, với lãi suất margin chỉ từ 10.5%/năm. Ae thiện chiến alo 0979424163. Vui lòng bỏ qua nếu ko hữu ích. Xin cảm ơn!

Mất niềm tin vì xhcn

1 Likes

Bạn đừng vô đây bình luận vầy chứ. Ở đây chỉ nói về thị trường chứng khoán, về cổ phiếu thôi.

1 Likes

Không bàn luận chính trị. Chỉ bàn kinh tế thôi
Ck lúc mất niềm tin nhất thì chuẩn bị xúc em nhé

44 Likes

giờ ae đang nhùng vụ thằng HL bán xả hàng , cho nó xả hết đi rồi lúc đó cổ lại bay thôi nhỉ A7 , em tiếc quá hết tiền rồi ạ

Nghiêm túc hả cụ?

Thầy ơi, Him Lam đợt này bán 20 triệu phải không ạ?
Thầy dự khi nào Him Lam thoái xong 20 triệu Thầy ơi?
Cảm ơn Thầy!

cũng phải ở VN thì giàu lên từ đất mới dễ, đã vậy lại không có thuế luỹ tiến bds. Những cty có quan hệ chính trị tốt như CEO, DIG, L14 xin được quỹ đất giá rẻ đền bù mấy trăm ngàn/met làm dự án bán nhà phố, biệt thự mới giàu to. Chứ sang Mỹ áp thuế bds chêt mẹ, phải giàu bằng trí tuệ, chất xám thì đến bao giờ mới phát minh sáng chế ra

1 Likes

Sàn chắc L14 về 100x ceo về 1x dig về 2x rồi thầy ơi :cold_sweat:

Đầu tư phải có kiến thức và bản lĩnh. Người giàu chỉ chiếm tỉ lệ rất nhỏ mà thôi.

1 Likes

LFI đảo giá nào thì giá đó khả năng là khó bị xuyên thủng .
Nhưng ko có gì là chắc chắn trong ngắn hạn .

thử hỏi lũ chửi A7, kêu cổ lùa gà xem nếu bán hết DIG, L14, CEO thì chúng nó mua cổ nào, cơ cấu đầu tư vào đâu hay chốt ôm tiền ?

1 Likes

hoàn cảnh lịch sử mỗi nước khác nhau nên kinh tế khác nhau. Mình sống ở đâu thì hưởng thiên thời ở đó đã.

Có người họ ăn 5-10% là họ vui rồi nên cp A7 giảm 20-30% thì họ chửi trời, chửi đất, chửi lùa gà như thằng Chí Phèo thôi bác.

Lúc nào chim lợn bay ra thì đó là chỉ báo vùng đáy rồi, lo chuẩn bị tiền múc thêm thôi. Nhà tôi đang bảo cầm cố tiếp một cái xưởng may để múc thêm. Hno mua đc có dăm chục triệu bạc không bõ.

3 Likes

Rồi cổ đất sẽ quay lại thời hoàng kim của nó như 2008 thôi, nhà nước dù biết cũng không làm gì được. LONG TÂN sẽ là NAM AN KHANH thứ 2 chỉ khác là cách nhau hơn 1 thập kỉ.

2 Likes

Nền kinh tế đang “hồi phục” thì chủ yếu nhờ FDI. Mấy cái thông tin như % GDP tăng trưởng vừa rồi cũng nhờ nhiều ở đó. Sức và khả năng hấp thụ của doanh nghiệp nội còn yếu lắm mình ơi. Thoi thóp lắm. Còn phải bơm dài dài.

Bơm vào cái đầu tư công kia cũng nhằm đến một mặt tích cực khác là để hô hấp nhân tạo thêm cho các doanh nghiệp nội ăn theo mà thôi. Nhìn vào đặc điểm và cơ cấu nền kt để thấy

3 Likes