Sóng Eliott

mà, giờ nếu theo view về ldg vậy nếu bác có kẹp hàng thì đâu cần nó phải hồi cao nhất gần đỉnh hay hồi quá cao(78,6% từ đáy, khả năng này cao). ví dụ bác chỉ mua 1 phần tiền, còn 3 phần, thì ngay đây bác mua 1phần, bám theo xem con sóng đầu oánh lên 38,2 hay gần 50% thì nhả, sau đó nhả bớt 1 cơ sô lượng hàng đầu tiên theo giá có lãi khi bắt lúc này, tức lấy lãi bù lỗ để thoát bớt hàng rồi.

Bắt đáy trade t0 à bác

Em vào ngay cơn đỉnh vừa rồi ạ :sob:

không hẳn là trade t0 bác, như mua vùng 14.x rồi có thể t5 t6 mới nhả hàng mới+ 1phần hàng cũ

vậy coi như có lợi thế hàng sẵn có đi bác, giờ tính toán chơi để hạ dần giá vốn và chờ xong bộ sóng chỉnh để vào sóng ngon.

1 Likes

bds oánh sóng 4 trung hạn rồi. Ham hố sẽ rơi xuống hố.

chart dòng đầu cơ và phát triển bds( real), theo view của tôi với khung thời gian tháng thì đang trong sóng III, sóng 2 trong III kết thúc với cây nến đỏ vào 30/9/2021. Về từng mã thì tùy ( vd l14) có thể như bác nói.

Bác có thể cho em biết thêm đây là nhận định về cụ thể mã nào ko ạ ( C /D / L ?), hic. E tìm đường gỡ gạc ạ :sob::sob::sob:

bác có thể cho em phân tích về cii được không ah em cảm ơn bác

1 Likes

Bắt đầu tìm hiểu thì nên theo bí kíp nào ạ? Mong cao nhân chỉ giáo

1 Likes

cảm ơn bác, cho tôi xin trả lại 2 từ cao nhân!

1 Likes

pow đã đi xong bộ sóng chỉnh, này chính thức bước vào nhịp tăng mới

3 Likes

Theo tình hình 11/2 này thì nhận định bác về cú đạp đáy sau thấp hơn sắp đến chưa bác?

1 Likes

Ldg đi hết tuần này sw biên độ hẹp , bác cho em xin cái view sóng xem hồi được về bao nhiêu với

Giờ mình mới mở máy, nhưng chắc chưa view sát lại dòng đầu cơ và bđs này bác ơi, ưu tiên hàng uptrend, vì 1 khi tạo đáy 5 sóng đầu này nó chỉ hồi, sau hồi lại rơi, chưa kể trước khi hồi nó sẽ lên vài phát rồi dập dìu sideway, như CII, nếu ai bắt vùng đáy trước tết vẫn cầm sẽ ko lỗ, ví dụ view hồi lên vùng 38.x, nhưng bác thấy đấy, lên 1 khúc xong lại đạp về quanh cây nến rút chân, rồi sẽ sideway v…

1 Likes

bác định bắt đáy ha

Cảm ơn bác.

CII lúc trước mình bắt hơi sớm.
Vừa rồi cũng lướt T0 về được giá 31. :slight_smile: Nhưng nó cứ lình xình nên để lâu bị đọng vốn.

Do hạn chế vốn nên mình định cắt đợt này để lấy vốn mua mã khác chờ đợt nó chỉnh xuống sâu hơn thì mua lại.

1 Likes

Nếu bác cắt thấy không bị lỗ nhiều thì cắt bớt tìm cơ hội êm hơn bác, còn chưa thấy cơ hội êm hơn hay chưa thấy an tâm xuống tiền con khác thì cứ nằm quan sát.

1 Likes

Em đang ôm nhiều rồi, cũng đang nhận định chưa có thể bật nên ngay, muốn thoát 1 phần để lấy tiền quay vòng. Muốn hỏi bác xem viêw ngắn hạn cod thể về dc vùng giá bao nhiêu

Bác view hộ em con APS với ạ, chart ngày hình như đã đi đủ 5 sóng và chính thức uptrend đúng k ạ? Em mới học eliott nên còn chưa vững