Sóng ngành, yếu tố tạo nên những con sóng lịch sử kể cả khi thị trường khó khăn

tôi đôi co với ông làm quái gì
chart là giá nó đã điều chỉnh sau ko biết bao lần trả cổ tức rồi ông tướng
thuần kĩ thuật quá soi chart vừa thôi ngồi mở cái bảng giá hồi 16-17 ra mà xem lại kẻo lại gân cổ lên cãi
hồi đó ông tướng cùng lắm 23-24t thôi nên đừng bảo đầu tư từ hồi đó
bản thân thôi đánh sắt thép mà x3 rồi chủ quan mà chỉ còn lãi mỏng dính đấy nói thế đủ hiểu trình tới đâu rồi nhé =))

2 Likes

Thôi cãi với bác không lại, về search google xem sóng thép năm 2016-2017 HPG, HSG, NKG tăng bao nhiêu lần

4 Likes

image
để đây cho khỏi bàn cãi nhé thanh niên ssi =))))
hồi đó x4 đã thuộc dạng tinh anh trên thị trường rồi đó

2 Likes

Bác có đọc 2016-2017 là 2 năm chẳng tăng 3-8 lần ah
Thế mả bác bảo giảm tôi đến thua, bảng trên chẳng phải nkg tăng bao lần trong năm 2016 rồi tính thêm 2017 tăng thêm mấy lần

4 Likes

Ở trên comment là sắt thép lao đầu, lao kiểu gì mà +mấy trăm %

4 Likes

mỗi nkg thôi nhé còn hsg hpg ko hề đc nhé
còn đừng mang cái chart đã điều chỉnh ra phán nhé

HSG 500% thôi chưa đầu tư thời điểm đó thì ngồi nghe. HPG tăng 300% không biết thì hỏi các nđt thời điểm đấy đi

4 Likes

Nên tôi mới thống kê từ 300% trở lên, tôi từng đầu tư nên biết rất rõ nhé

4 Likes

thôi thôi xin ông tướng ngồi mà đếm chart soi chart học vẹt
thôi nhé đéo tiếp lời thanh niên broker suốt ngày lấy chart ra phán =)))

Cường nó uy tín đấy, nổi tiếng bên SSI

Cãi làm gì cụ. Ngta nói thép tăng 3-8 lần, chứ có nói họ ăn được mã thép (sóng) được 3-8 lần năm đó đâu. Kệ hoi cụ ạ

cụ Cường này có phải hay lên talk money trên VTV nhỉ

Bác ơi, cho hỏi là ko phải giá sau trả cổ tức đã phản ánh vào giá trên chart, vậy trên chart giá x2 thì nếu mình giữ cổ mình cũng dc x2 (vì mình đc nhiều cổ hơn do nhận cổ tức). Em cũng mới vào ck đc hơn 1 năm nên hỏi ngu thì cũng mong bác trả lời giúp.

sóng ngành năm nay có vẻ KCN đang chiếm ưu thế vì đang có nhiều lợi thế tăng trưởng lợi nhuận kép

6 Likes

Phản ánh vào giá hết rồi.

Thường 1 sóng ngành thì ít nhất cũng 1 quý. Con nào lợi nhuận tốt kỳ vọng nhiều thì có thể 2 quý nhưng hiếm. Nó khỏe thì chỉnh 15-20% rồi lại lên tiếp.

1 Likes

Kinh tế bắt đầu tạo đáy và phục hồi từ 2013 mà chủ thớt. Trong giai đoạn nền kinh tế phục hồi thì lượng tiền bắt đầu bơm ra nền kinh tế và các ngành sản xuất nó đều hưởng lơi. Nếu nhìn vào chart thì sẽ k phản ánh được vì nhiều doanh nghiệp trả cổ tức bằng tiền khá nhiều. Hơn nữa chủ thớt đánh giá hơi chủ quan khi cho rằng sóng ngành năm đó và nói về các cổ ngành đó mà k nhắc đến các cổ ngành khác cũng tăng. Để đánh giá dài hạn thị trường thì cần nên nhận xét về yếu tố vĩ mô thay vì chart

1 Likes

Haz…nhớ năm đó mình đang chơi theo nhóm Lê Văn Thắng,và nhóm đó ăn rất đậm sóng thép…mặc dù mình chỉ ăn 1 đoạn nhỏ…kg biết bác có chơi chứng đoạn đó kg mà kg biết HSG từ giá 6,7 k lên 3x…haz tất nhiên chart là đã điều chỉnh cổ tức.nhưng giai đoạn đó sóng thép kg có thật…còn nhóm Lê Văn Thắng cũng khá nổi tiếng đó…

1 Likes

Sóng thép là có thật

Còn nhớ rất rõ là năm 2017-2018 sóng vnindex…nhưng sóng thép thì đã bắt đầu từ 2016 rồi ,và kéo dài sang năm 2018…HSG thì còn nhớ rõ hơn vì có ăn chút…đỉnh của HSG là lúc ông Vũ phật tử bán ngay đỉnh…bán xong vào chùa tự sám hối tiếp…nhỏ lẽ chết kg ra hàng nổi từ 3x xuống cái leo múa bên trăng đến giá 13 hay 16 gì đó mới có lực cầu để thoát ,nhưng chỉ hồi rồi cấm đầu tiếp xuống dưới 10 rồi mình cũng kg quan tâm nữa hình như khoảng 7k

1 Likes