Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

Mình vừa mới bỏ ra 1 buổi ngồi xem lại pic bác bill từ đầu tới cuối . Chân thành cảm ơn bác bill nhiêu, hi vọng sẽ được gặp gỡ và học hỏi nhiều hơn ạ .

1 Likes

Chúc a Bill và mọi người ngày mới an lành nhé, giá dầu giảm là tin vui cho mọi nền kinh tế trên thế giới. Vững tin chắc tay chèo theo người dẫn dắt nhé!

7 Likes

Bạn vô trang reuters.com
Bond-buying là chương trình mua 120 tỉ đô trái phiếu Treasury bắt đầu từ đầu năm 2022, mỗi tháng mua ít nhất 10 tỉ và có thể lên 20 tỉ. Tuy nhiên bị người dân phản đối do lo sợ đẩy lạm phát tăng cao, nhưng chương trình mua trái phiếu của fed nhằm mục đích để bù đắp cho nền kinh tế hậu Covid, nhưng tới tháng 4 fed dừng mua do chỉ số lạm phạt tăng cao và quay lại bài toán hãm giá dầu, và bây giờ fed tiếp tục bơm tiền ra nền kinh tế theo chương trình này sau khi hạ nhiệt được giá dầu.

12 Likes

Chúc bác và mọi ngươi trong pic có một phiên giao dịch cuối tuần thật xanh mướt và không kém phần gây cấn ạ !! :blush:

1 Likes

Bác Bill ơi tình hình căng thẳng trung đài ảnh hưởng đến xu thế tt k bác

2 thằng đó đánh nhau Việt Nam làm vua! Nó càng đánh vị thế VN càng đc đẩy lên cao.

17 Likes

Dạ, chắc sợ VN làm vua nên trên bàn ăn sáng của Đài và Mỹ đã không xuất hiện quả tên lửa nào . :blush::blush::blush:

:dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon:

Cuối năm nay bầu cử đại hội Đảng TQ nên chắc chắn năm nay sẽ ko có đụng độ, nếu ông Tập tiếp tục nắm quyền thì e nghĩ 23-24 có khi sẽ đánh đó

1 Likes

CTG nay chạy như bác Bill nói rồi nhỉ

1 Likes

Hnay dig rễ ce như bác Bill nhận định

3 Likes

Nếu có bắn nhau thật thì VN lại ngon! mà võ mồm thì lại ngon hơn … Nếu Tôi là một một nhà đầu tư xuyên quốc gia, tôi sẽ rời bỏ China, lìa xa Đài Loan tới bến đỗ an bình - những bất ổn chính trị thường ko có kết cục đẹp đẽ!
Nếu cả 2 thằng gây gỗ cũng ít nhiều thấy VN mà muốn làm bạn!

13 Likes

2 ô kia mà thật thì nđt cũng sợ VN như ĐL chứ bác Bill

Bất kể tiền, trung, hậu chiến VN đều có lợi!

3 Likes

khó nói lắm, VN là cái bánh ngon do vị trí địa chính trị

1 Likes

Cả Mỹ và Nga đều muốn VN làm bạn đời :grin:

1 Likes

bạn với ai cũng được, tuyệt đối k dính Mỹ Nga Trung :joy:

1 Likes

Thôi kệ chúng nó đi, Việt Nam tập trung phát triển kinh tế thôi… Mỹ yếu thì có Trung, Trung yếu thì có Mỹ, Nga luôn ủng hộ Việt Nam
Lo mà phát triển cơ sở hạ tầng - Điện - Đường - Trường - Trạm → để đón đàn cá FDI trú ngụ – Ko làm đc việc này ko bao giờ lên nước công nghiệp đc!
Ko tự sản xuất , ko gia tăng xuất khẩu thì muôn đời nghèo!

Đầu tư mà không có tầm nhìn xa thì làm sao thoát khỏi âm - lỗ triền miền! Ăn đc miếng trước mắt thì mất 3 miếng sau này

21 Likes

Đón đàn cá FDI thì cig đc hưởng lợi bác Bill nhỉ

1 Likes

Dòng tiền quay lại PENNY
(Cứ chỉnh T0, T1, T2, T3 là tiền lại luân phiên không thiên vị ai, dòng nào)

14 Likes

Chào chú Bill,
Chú Bill có đầu tư bđs không ạ? Nếu có, chú Bill có thể chia sẻ kinh nghiệm đầu tư bđs của mình trong giai đoạn này không? Thấy tương lai VN 2 năm tới tươi sáng quá.
Thanks chú,

2 Likes