SÓNG THẦN P đang tới!

Dòng P thì phụ thuộc vào sự sớm nắng chiều mưa của a mẽo và nga, kỳ vọng ko cao,Trong khi ae đang fomo đu đỉnh thì các tay to có khi đang âm chốt lời rồi. Nhảy vào tầm này khác gì đùa với lửa.
E vào BĐS từ t6,2021, thì có đc coi là kẹp hàng?
Bác J bắt đc ít đáy CEO, DIG, kiếm đc vài lai, lại sút rồi sao? Đầu tư nhảy nhót vậy thì dễ về máng lợn lắm. Kaka

1 Likes

Dài hạn BĐS ok. Dòng dầu ngắn hạn lướt lát, kỳ vọng ko cao, ae lựa ko lại nhảy vào đúng ngọn lửa

Thế nào là đu đỉnh?
Hài vãi!
CEO anh kiếm 15 giá: 50% thì té

1 Likes

Thế bđs năm qua n bốc được bao lâu, bank đc bao lâu, thép đc bao lâu.

Dòng nào cũng có thời có nó thôi bác ơiii.
Thế giờ thiên thời ủng hộ cái gì, dòng tiền n chảy vào cái gì.

Nhỏ lẻ k đi theo dòng mà lội ngược thì k cẩn thận chết đuối trc khi vượt vũ môn thành công đó

Phân , P , Thuỷ sản chính xác là n hưởng lợi từ ctranh. Bh hết ctranh thì tính tiếp bác ạ.

Còn nếu bác đầu tư giá trị thì k cần quan tâm những gì e nói bác nha. Hi

Mà bác đầu tư giá trị thì chắc xoá App , k cần lên F đâu. Tìm doanh nghiệp ngon ngồi ăn 1m . Chứ những mã đầu tư giá trị đâu có hàng bán ra đâu. Hoặc thanh khoản cực thấp, vậy họ cần chi lên đây hô hào???

3 Likes

Mua cổ phiếu bđs 99.99% giàu, mua cổ phiếu bđs ăn 1000%…=)))

Đầu tư hay ở chỗ là cứ nơi nào sáng thì ta nhảy vào, bds vĩ mô xấu và nó cũng chạy 2 quý rồi, muốn nó chạy quý nữa rhif kqkd phải tốt như kiểu thuỷ sản. Còn thực tế nó tốt hay không thì bác mở bctc ra mà xem. Thiên hạ giờ những ai trụ lại đều thành thánh cmnr, chỉ tin thiên thời, éo tin ai hết!

1 Likes

Từ đầu năm đến giờ thấy nhiều bác hô: thiên thời thuộc về dòng BĐS; cổ BĐS ko dẫn sóng thì ko ngành nào dẫn sóng nổi; lạm phát tăng cổ bds là vua, … đủ kiểu cả nhưng thấy dòng BĐS tèo mạnh nhất

Cụ nói rất hay đoạn cuối " … là thánh cmmr, chỉ tin thiên thời, éo tin ai hết". Gặp nhiều bác chết nặng, kẹp nặng với cp bđs mà éo hiểu vì sao mình bị vậy.

Sóng nghành phải dựa vào chính sách vĩ mô từng thời điểm.
Bđs hiện nay là quá rõ rồi, ngay ngoài thực địa cũng đóng băng thanh khoản

5 Likes

Béo mấy ông chơi giỏi thôi, không có điểm vào, cộng rủi ro nhiều, thừa nhận là có sóng nhưng không phù hợp cho F0, f1 kể cả f2, tôi nhận định sóng P trước cả Pô Ka Ju Nhiu Ô nhưng về sau tôi có chơi đâu nếu tôi chơi tôi kiếm được mớ, không tin mọi người hỏi Pô Ka xem? Về sau mọi người mới nhào nhào vào, dòng P gần hết vị rồi, dòng BDS sẽ là sóng thần ai không tin mất sự giàu sang phú quý, nhìn dòng P trồi sụt thất thường lắm công nhận là kiếm được nhưng ai sẽ là người hốt được nhiều?

Có vè dân kẹp Bđs đông như kiến cỏ!
Thế này thì bđs lên sao nổi!

4 Likes

Mở pic hô hào bđs thì có đến 10% thành viên f247 vào hóng…

Các dòng khác thì chê bai, dìm hàng, chim lợn…

Cứ đi ngược số đông sẽ thắng: đtck bởi thế chỉ có 5-10% chiến thắng còn lại thua sml😀

5 Likes

Chung cư thế này thì ai mua?

1 Likes

Bác thử hỏi 80% số người ôm cổ phiếu BDS họ có run không? Chẳng qua những anh em trẻ tuổi họ sót ruột họ muốn ăn ngay, ít ai chịu được ngồi lâu, cổ xuống cắt lỗ chuyển ngành khác, môi giới nói đến dòng BDS như gặp lá han vậy lặng thinh không nói gì, bảo ngành bds không phải ngành cơ bản, hàng làm từ năm này qua năm khác, lại xin thêm làm tiếp lại bảo không cơ bản, đúng là mõm nhôm. Cơ bản mua đi bán lại 5 ba xu một hào, bank, thép nặng mông

1 Likes

Giờ mà vĩ mô chính phủ bớt hãm nó lại thì nó lại phi như ngựa ngay. Hiềm là cp làm gắt vãi ra, ai dám động vào cục than hồng này. Chờ ngày cp tháo gông anh em ta lại đu trần bds kkk

Ko những ko run mà còn mất mạng, tán gia bại sản, khóc lóc hằng đếm, vợ chồng ly tán…

2 Likes

Cũng mong ngày đó lắm lắm…
Nhưng giờ thì chưa, sớm nhất cũng vào cuối năm nay hoặc đầu năm sau.

Chính sách vĩ mô ko thể thay đổi một sớm một chiều được!

4 Likes

Mới chỉ là đề xuất thôi bác ạ, ông Võ bảo rồi không khả thi hàng không bán được đem trả lại ngân hàng tiêu thụ giúp, nhiều ông ngồi phòng máy lạnh nghĩ ra nhiều cái buồn cười.

Năm ngoái dòng Bđs bị hô hào nhiều với các cụm từ " thiên thời", " múc ngủ cũng giàu" … nên dân du bám rồi kẹp hàng đông như châu chấu, có khi còn nhiều hơn cổ đông kẹp Bank, thép. Thêm nữa, họ múc trung bình giá xuống cật lực. Bank, Thép vì bu nhiều mà 1 năm nay ko lên nổi, nên e dòng bđs cũng y số phận hàng năm nữa

1 Likes

Công nhận tiền đang vô mấy dòng dầu phân bón, tôm tép thủy sản nhưng k thể kéo Vni lên được. Bds đc kỳ vọng thì bị dìm sấp mặt, khi nào tiền vô bds hay bank thì tt mới uptrend đc

1 Likes