Sốt đất thời gian qua, ai là người mua

tôi đi xem đất 1 thời gian đã khá lâu, nhiều miếng đất tôi xem trong lúc sốt giá, hôm nay xem, ngày mai môi giới bảo bán rồi, và rao bán lại chênh cao hơn 500 triệu so với 1 ngày tôi mua, có miếng thì ko thấy rao lại nữa. nhưng hiện nay, tất cả các miếng tôi đã đi xem, kể cả nhà ở đều rao bán lại với mức chênh 500 triệu nhưng ko có ai hỏi mua, vậy câu hỏi đặt ra là thời gian qua sốt đất giao dịch thật là ai, chính là mấy nhà đầu cơ nhảy vào mua, xong bán chênh lên mong kiếm lời còn người mua ở rất ít, nên các bạn ko phải lo chuyện hết đất hết nhà để ở, đi mua nhà ko phải vội, căn nào bán vội các bạn cứ chờ mấy tháng sau rao lại với giá cao hơn, dịch bệnh hiện nay thì kiếm cái ăn đã khó chứ nói gì mua nhà, và dân đầu cơ, đầu tư vay ngân hàng lướt sóng sẻ oằn mình trả lãi hàng tháng, nên dự bán giá nhà đất sẻ có những đợt rớt giá thê thảm khi đã tăng quá nóng mà chủ yếu nằm trong tay đầu tư, đầu cơ vay nợ là chính. thực tế giá nhà quá cao hiện tại rất ít người mua. giá nhà đất ở mẽo đã chững lại và giảm giá

chốt lại: những miếng đất, ngôi nhà tôi đã từng xem và môi giới bảo bán rồi hiện tại đều rao bán lại hết, người mua chỉ là đầu cơ lướt sóng với nhau. rất ít người mua ở và sử dụng

Tóm lại cứ sợ bong bóng thì mãi không mua đc đất bác a . Lô đất cuối năm 2019 e mua 13.5tr/m giờ môi giới trả 22tr/m còn không muốn bán đây

thực tế tôi đi mua đất, nhà tôi thấy vậy đó, còn tùy các bác

Sắp xập dồi

1 Likes

đầu cơ vay tiền mua đất lướt sóng, giờ giá giảm dính ngay dịch thoát cũng ko dk, ôm đất ko mài ra ăn dk nhưng lãi và gốc vẫn thanh toán đều, việc thì lương hoặc ko có hoặc giảm mạnh, toang

1 Likes

covid kiểu này chưa biết bao giờ mới ổn, giá vừa giảm, vừa phải trả gốc và lãi vay, bán ko nổi, quá đau

Ôm đất
Ăn Ko đủ còn lo trả nợ NH
Đi vay tiền khắp nơi khổ nhục lắm

1 Likes

ma bắt người đi sau, ko ăn dk đành phải mất thôi, toàn đầu cơ sang tay nhau cả

Ôm nhiều đất quá
Rồi đến tiền ăn cũng phải đi vay

1 Likes

lại phải bán tháo sớm thôi,

Ko có TK sao bán được
Chỉ để ở thôi

1 Likes

nhà đất ko có thanh khoản cũng nhưng chứng khoán ko có thanh khoản, chỉ có sập

1 Likes

thấy có ai bán tháo đất đâu :)) Có nhiều ông đang ôm tiền mặt nhiều như quân nguyên đang lùng mua đất kìa bác

chuẩn đấy,như L14 ko thanh khoản thì về 2

mấy thằng chim lợn để đòi mua đất rẻ đấy mà.Vấn đề là nhà nước bơm tiền,tiền mất giá mà đòi mua rẻ thì cũng thấy buồn cười

1 Likes

buồn thì khóc chứ sao buồn lại cười

có đất cứ ôm mà trả lãi ngân hàng, chờ giá giảm thêm

có nợ ngân hàng đồng nào mà phải trả lãi,nợ ngân hàng mua đất mà còn có tiền đánh chứng khoán à.Tào lao

tôi đang nói là nói chung cả xã hội,