SuperNova - Vụ nổ siêu tân tinh

Siêu tân tinh hay sao siêu mới (tiếng Latinh: supernova; viết tắt là NVL hay đọc là nổ vài lần) là một sự kiện thiên văn học biến đổi tức thời xảy ra trong giai đoạn cuối của quá trình tiến hóa sao ở các sao khối lượng lớn, mà một vụ nổ khổng lồ cuối cùng đánh dấu sự hủy diệt của sao. Sự kiện bất thình lình này tạo ra một ngôi sao sáng “mới”, trước khi dần phai mờ trong vòng vài tuần đến vài tháng. (Đừng tin hết những gì em viết)
Cuối cùng, nó cũng đã diễn ra.

10 Likes

Đúng ngày Black Friday thì lại xảy ra sự kiện lịch sử này. Có lẽ, một thứ chỉ mới bắt đầu cho một sự đổi ngôi.
Một ngôi sao tàn lụi, một ngôi sao bùng lên.

11 Likes

Ko ăn thua

2 Likes

Chào bác Trinh, chúc bác ngày thứ 6 tốt lành…chờ bác lên bài về Nova từ sáng qua :heart_eyes::heart_eyes::heart_eyes:

2 Likes

Em chào bác.
Chúc bác ngày thứ Sáu Black Friday mua sắm được mùa.
Em cũng là bắt nhịp đu trend, chạy theo xu hướng thôi bác. Thiên hạ ai cũng nói về Nova mà em cứ suốt ngày uống dầu riết cũng chán nên lâu lâu đổi khẩu vị một chút.
Tính từ ngày Nova tuột dốc đến giờ thì 70% giá trị đã ra đi. Nếu kiên nhẫn đợi đến 80% giá trị mất mới bắt đầu mua thì cơ hội chiến thắng là 80%, thất bại 20%. Đến như FLC mà mất 90% còn có nhịp hồi vùng vẫy 5-6 phiên trần mà. Lẽ nào Nổ vài lần lại không làm được?
Tóm lại, em đặt cửa mua hôm nay với mức độ giải ngân 50%.

6 Likes

Nhưng kịch bản nó bịt sàn khi hàng về cũng nên cân nhắc vì có thể cần ra hàng chứ ko phải kéo , nhà nhà nói với nvl chỉ 1 chiều thì là tín hiệu ko “ đẹp”

3 Likes

Em nói giải ngân 50% là chừa đường cho thấy tình trạng bị nhốt này đó bác. Giải cứu lần 3 nữa mà không được thì xác nhận chúng ta thua.

1 Likes

Em xin ý kiến đánh giá bác Trinh về vụ chuyển đổi TP sang CP giá 85 kia ạ ?

3 Likes

media với chim lợn hoạt động liên tục ko ngừng nghỉ chắc là có ý đồ.nếu ngon đẹp thì hôm qua 40 triệu cổ sẽ có người mua ít nhất 20 triệu.nhưng lại chả ma nào mua .nói thật tốt thật thì bọn cá mập biết trước rồi .hnay ra tin để dụ nhỏ lẻ thôi

3 Likes

Thuyết âm mưu có vẻ hay đấy, kiểu ch…ó nhảy tường hả bác mr vịt, sáng mới ngủ dậy mắt mũi tèm lem so ri em tờ rinh

1 Likes

Nay giá rẻ thêm 7% đấy ông

1 Likes

10 phiên nữa :slight_smile:

2 Likes

Em nghĩ cái này là deal mua lại thôi bác. Nó giống như liều thuốc hạ huyết áp cho người bệnh mãn tính. Bác đừng quan tâm lắm ca này, trường hợp nhỏ lẻ mà.

2 Likes

Em không có cổ nào nhưng em không đi chim lợn và chà xát lên nỗi đau của người cầm cổ. Mình ăn trên xương máu của bao người rồi có ngày nào đó những con kiến nhỏ sẽ gặm nhấm xương máu của mình thôi bác ạ.
Quên nó đi và lo việc chính kìa. Cả ngàn cổ phiếu khác trên sàn mà, quan tâm làm gì đến con Nova này. Over.

3 Likes

Nổ phát nữa nó tạo ra cái hố đen vũ trụ, thị trường hàng trăm mã, tại sao phải chọn con NVL?

1 Likes

nổ tung tài khoản

1 Likes

Mọi thứ đột nhiên dồn vào thứ Sáu thì cớ sao chúng ta không nương theo nước để lên thuyền ạ?

1 Likes

Thằng nào đánh chứng chả muốn 1 lần bắt đáy thành công, riết rồi nghiện, cụt tay cụt chân vẫn nghiện

1 Likes

đường rộng không đi mà thik đâm đầu vào bụi rậm… :joy::joy::joy: NVL còn chiết khấu nữa, đừng nôn nóng ae, khẻo lại bị nhốt sàn :ok_hand:

1 Likes

chim lợn? xin lỗi nhé, không có nhu cầu con NVL

2 Likes