Tại sao FLC sẽ vượt 10k trong 2021

Lần đầu tiên đăng trên diễn đàn, xin chúc các anh chị nhiều sức khỏe và thành công.
FLC tại sao sẽ vượt 10k trong 2021 này? Đó chỉ là cảm nhận của riêng tôi. Xin ý kiến của các anh/chị.

8 Likes

Mệnh giá giờ có lả gì dâu bác ơi , với cơn sóng này thì mệnh giá giờ là penny bèo bọt rồi !
Mình kỳ vọng Flc vượt 10 trước tết này

Nhiều e penny sẽ về 1x hết
Mid thì 5x
Blue thì trên 100

3 Likes

Cảm ơn chị _ người có ý kiến đầu tiên trong pic em lập.
Về flc rất nhiều người hiểu giá trị của nó nên rất nhiều người mua đầu tư để đó. Ngoài ra, các tay đua lướt sóng chuyên nghiệp tham gia nhiều nên cũng rất khó để FLC lên giá mạnh. Tuy nhiên đến lúc giá trị được khẳng định thì sẽ khác. Bamboo và bđs sẽ tạo lòng tham cho nđt, thời của nó đến rồi!

2 Likes

Không ai tin FLC sẽ vươn thành thánh giống lần này và hầu như chỉ đánh t+ thôi
Nhưng mình tin FLC sẽ vươn thành thánh giống vì sao?
FLC 52% Bamboo, và thảm họa thiên nga đen covid sẽ qua vào HÈ này khi Mỹ, Âu miễn dịch cộng đồng
FLC bắt đầu thực hiện hoá các dự án lớn mà a.Q đã tích tụ bao năm nay

Với giá trị Bamboo + các dự án bđs thì đã tầm chục tỷ usd trong khi với mệnh giá thì giá trị vốn hoá Flc có tầm hơn 300tr usd tí thôi

3 Likes

mục tiêu của em là 5usd/1cp FLC. Thời gian đầu tư là “vô hạn”

Giờ thấy Flc hàng nhiều, nặng mông nhưng mình dự sắp tới đây em sẽ bay bổng nhẹ nhàng.

Cứ nhìn Kbc hay các em nặng mông khác …khi giá bèo nhèo thì giao dịch khủng swing quá trời, khi Kbc phi đến 4x thì nhẹ nhàng ! Hihi

1 Likes

Vô hạn thì đánh ck làm gì bác ơi ! Hihi

Bctc 2020 chắc Flc lỗ như kế hoạch của a.Q dự trù vì trích dự phõng cho Bamboo
Nhưng kỳ vọng 2021 FLC đột phá vì sao?

Lợi nhuận 2020 FLC = lợi nhuận bđs + đầu tư tài chính + hoàn nhập dự phòng để chuẩn bị cho Bamboo IPO và lên sàn

1 Likes

Bamboo 2020 lỗ mà lên sàn Hose thì phải hết 2022, trừ khi lên HNX thì 2022 đầu năm có thể lên sàn được.
Em nói vô hạn vì lãi là em bỏ chút vào flc để đầu tư dài hạn.

1 Likes

Các em airlines ở upcom nhiều như VJC, VTR…nên biết em Bamboo lên upcom thì sao nhỉ và 2021 s.Q book LN cho Bamboo ? Hihi

1 Likes

Quan điểm của em thì QC thích oách và lên để huy động vốn thì sẽ Hose

1 Likes

Mình khg biết Bamboo a.Q định cho lên sàn nào nhưng VJC lên upcom vẫn huy động vốn của các tổ chức lớn nước ngoài đó, không nhất thiết phản sàn Hose hay Hnx bác ơi

1 Likes

BAV lên sẽ cô đặc kéo sẽ dễ. QC thích vào VN30 lên sẽ có FHH và BAV trong đó.
Chuyện 2021 lãi sẽ là đương nhiên để niêm yết BAV.
Còn Hose vì QC thích vậy thôi, cái này em chỉ đoán.
Còn mấy thằng hàng không mỹ nó vài chục usd/cp nên dài hạn 5usd với flc cũng không cao. FLC ko kéo lên thì QC mất hàng thôi.

1 Likes

FLC coi chừng lên 20

2 Likes

Nói chung mình chỉ có ý kiến tí thôi về Flc, mỗi ng một cách đánh giá, nhin nhận khác nhau ! Mình thì kỳ vọng Flc thế

1 Likes

Mình dự 2x thì khả năng cao vì giờ 1x thì là giá bèo rồi bác ơi

2 Likes

Em đọc f319 thấy chị tham gia pic FLC từ 2018, 2017 gì đó, chắc chắn chị là người hiểu rõ FLC.
Hôm nay lập pic mai hàng về có khi đệ còi cho đỏ vì giết T+. Tuy nhiên cản trở là đại hội Đảng mai khai mạc.

Thật ra với thị trường này và mặt bằng giá cp hiện tại thìmệnh giá chẳng là gì cả …nhưng do a.Q “ gom “ kỹ quá và lái a.Q cứ nhồi nhét muốn hốt càng nhiễu càng tốt giá bèo nên Flc mới có giá này !

Nhưng mà kỳ vọng a,Q cho FLC “ bay” từ đây đến Tết để em vượt mệnh giá…và a,Q khỏi “ xin phá sản “ FLC ! Hihi

1 Likes

Mĩnh theo Flc từ thời đầu mới lên sàn lận nhưng theo thôi chứ không mua bán gì ! Hihi

1 Likes

Sang tuần vượt 6 ko các bác, vni sợ tuần sau chỉnh thì flc lại toang

2 Likes

Càng chỉnh càng lên, hàng a quyết là vậy, khi chạy thì đừng hỏi bố cháu là ai

2 Likes