Tại sao lại chọn IJC đầu tư vào thời điểm này?

nghiêm ơi. M giữ 1 năm con ijc rồi và m vẫn lỗ còn ijc. M nghĩ m giữ thêm 1 năm nữa m có lời hả. Cũng chính cái miệng ăn cức của m hô 6x 8x đấy nghiêm. m sv vừa thôi bớt hô hào lùa gà dùm tao.

mày ngu kệ cm mày nhe
tao giữ ăn cổ tức kệ cm tao nha
mày có con KA C 500k ijc nên mày đừng tỏ ra nguy hiểm nhé
tao có 500k ijc đó mày muốn xem mày inbox tao cho mày xem hẹn gặp mày ở đại hội cổ đông nhé mày nói tên tuổi mày ra đi.

mày show tài khoản của mày lên tao sẽ im nếu mày ko nhiều tiền hơn tao ,tao khinh mày
chứ mày đừng khinh tao như thế nhé

t khinh cái giọng điệu lùa gà của m. Còn m nói m giàu ok m chứng minh đi nghiêm chứ nói mõm như m thì cả cái vn này nó giàu hết r. con người hơn nhau ở sự tự tế chứ éo phải mớ miệng ra khoe tiền đâu sv nghiêm

mày biến khỏi mắt tao đi nhé
mày dạy tao kiếm tiền hay mày vào đây theo đuôi tao thế
đầu tư có đúng có sai,có thắng có thua
nhưng tao đọc comment của mày tỏ vẻ thù hận tức giận và ko chịu trách nhiệm với việc mình quyết định mà đi đồ thừa cho người khác
vì người khác nói hay nên mình đầu tư theo mình thua lỗ rồi quay ra chửi người ta
tôi biết chắc chắn những con người như vậy sẽ rất khó kiếm được đồng tiền và càng khó để trở nên giàu có .
tao ko phải chiêm tinh học hay bói toán nhưng tao biết là như vậy.
thế nên tao mới nói mày show tiền của mày ra tao xem nếu mày giàu có nhiều tiền hơn tao thì tao im lặng xóa topic
còn mày kém tiền so với tao thì mày đừng giở dọng dạy tao dạy đời nhé mày đừng coi thường coi khinh tao.
tao ko khoe của nhưng tao nói mày đừng dạy tao kiếm tiền

nói tóm lại thằng chủ top hô láo, đóng topic đi bớt lùa gà

Con nay cái gì cũng tốt, nhưng giá cứ tại chỗ , thua xa con TDC cùng dòng họ. Cuối năm mà ko về bờ chắc bán hêt quá.

bcm là công ty mẹ của IJC .Chắc anh em không quên lúc covit giá cổ phiếu bcm có 15k bây giờ là 90k sau 2 năm thôi nhé
tại sao bây giờ giá cp ijc là 1 DN tăng trưởng giá đang 22xxx chúng ta chỉ kỳ vọng nhỏ nhoi 50-60xxxx nhiều ông bảo tôi hâm hay hoang tưởng
lúc gil có giá 16xxx tôi định giá gil 80-100k họ cũng bảo tôi hoang tưởng nhưng tôi còn nguyên topic định giá đó và còn nguyên kết quả là gil trước chia thưởng và pht là giá đã là 100xxx rồi đó.Giờ nó còn 50xxx nhưng giá trước chia là 3 chữ số đó.

đầu tư chứng khoán là dự báo được doanh thu và lợi nhuận tương lai của doanh nghiệp và dự báo định giá của mình về giá cổ phiếu sẽ đạt được với doanh thu và lợi nhuận như thế .
với doanh thu và lợi nhuận của IJC sẽ lớn nhất mọi thời đại khi điểm rơi lợi nhuận vào năm 2022-2025 thì game pht và cổ tức cổ phiếu là game giữ tiền và nhân tiền cho ndt mua và nắm giữ chứ ko phải lướt sóng kiếm vài chục % nhỏ nhoi
tôi pr và giới thiệu cho vài người mua nhưng họ ko hiểu và ko định giá được họ kêu thua lỗ và bán bỏ hoặc họ nói tôi lùa gà thì họ sẽ mãi thua lỗ và ko bao giờ kiếm được tiền ở thị trường CK khi mà họ ko hiểu gì về DN họ ko định giá được cp và họ ko có đủ tố chất là ndt kiên nhẫn khi mua và nắm giữ cp .
họ chỉ muốn ăn 20-30% và cắt lỗ khi giá giảm 10% trở lên họ đáng là ndt thua lỗ .
ijc phải ăn được tối thiểu 100% từ giá hiện tại tôi mới bán .

33xxx tôi ko bán thì tôi ko bị thần kinh khi bán giá 24-28xxx đâu
tôi ko nói ko có nghĩa là ko có hàng
hàng của tôi hiện tại tôi mua gấp đôi lúc tôi có hàng ở giá 33xxx
KỲ VỌNG CỦA TÔI LÀ 50-60XXX
ko đạt 40xxx thì tôi ko bán tôi giữ ăn cổ tức thôi nhé .
tôi ko biết đầu tư hay sao mà lại đi bán 1 cp của DN tăng trưởng nhiều năm liên tiếp với giá bán bằng và thấp hơn giá trị sổ sách sau khi trừ đi cổ tức và cổ phiếu pht thì giá cp ijc còn dưới giá trị sổ sách
tôi thần kinh bình thường nên tôi ko bao giờ làm như vậy cả
tôi chờ 40-50xxx.
cái game pht và trả cổ tức là game lớn nhất của IJC mà phải 5 hay 10 năm nữa nó mới xảy ra và đây là thời điểm mua và nắm giữ cp ijc tốt nhất trong 5 đến 10 năm tới hãy nhớ dòng bôi đỏ này nhé.

Nhìn lái kéo tdc giá cao hơn giá ijc
Nhìn lái kéo bcm vượt đỉnh
Sẽ đoán biết được sớm hay muộn giá cp ijc sẽ cao gấp 2 lần giá cp tdc đó

th này nó vẫn ôm hàng nhiều chưa thoát dc, chắc còn hô cho bà con bu vào để nó xả, khi nào nó k còn hô nữa thì có nghĩa đã ra xong hàng, có cái topic hô POW bên f 3 1 9 đòi kêu 3x mà chưa dc 2x đã bán đúng là cái th bẩn lùa gà :v

Múc thôi

ijc mang lại sự giàu có thịnh vượng cho ndt khi nắm giữ đủ lâu .
bọn ngâu ăn line nắm giữ ngắn thì đa phần thua lỗ
tôi mới nắm ijc được có 1 năm ,tôi sẽ nắm thêm 1 hoặc 2 năm nữa nếu ijc 50-60xxx tôi mới bán,điều kiện nào đến trước thì tôi tính trước .
ijc định giá 50-60xxx ko thể rẻ thế này được
nhìn cty mẹ bcm và tdc xem trung bình eps 5 năm nó là bao nhiêu và giá các cp trên là bao nhiêu thì định giá ijc mới chính xác.
bcm 90-120xx còn tdc hiện 22xxx thì ijjc tầm 50-60 xxxxc là đúng giá trị họ nhà BCM .

cổ tức 16% ém lâu quá
phát hành thêm cổ đông có 2 cp được mua 1 cp mới giá 10k lâu quá
tính toán ra eps 5 năm liên tiếp cao gấp 2 lần tdc thì giá cp ijc tầm 50xxx là hợp lý
để xem lái đánh thế nào với tôi 33xxxx tôi chưa bán ,tôi sẽ nắm giữ dài lâu và kỳ vọng 50-60xxxx
hãy xem lại eps trung bình 5 năm của dig ceo dxg còn kém xa ijc mà giá cp nó bao nhiêu để định giá ijc cho hợp lý .
bao giờ đạt 50xxx tôi bán
kém giá này để cho lái đạo diễn ko quan tâm nhé .

Múc thôi

-anh em nghiên cứu IJC giá cp chúng ta đang mua 20xx trừ 16% cổ tức bằng cổ phiếu và chuẩn bị chốt danh sách phát hành thêm 2 cp được mua 1 với giá 10k thì giá cp ijc thấp hơn giá trị sổ sách.
DN này có eps liên tiếp 4 quý hơn 3000 đồng giá cp có 15xxx sau chia cổ tức giá này dưới xa giá trị thật của DN mà ijc là DN tăng trưởng 5 năm liên tiếp và tiếp tục tăng trưởng vậy sao phải quan tâm đến vnindex mà ko phải là quan tâm đến DN
ijc 10 năm nay cổ tức bằng tiền mặt tốt dn tử tế, lãnh đạo tử tế sợ cái gì chứ
lợi nhuận sau thuế năm nay khoảng 700 tỷ

• gex hàng lái của Tuấn Mượt năm nay được book lợi nhuận từ vgc tầm 2000 tỷ lợi nhuận sau thuế, 2 quý đã book 1400 tỷ lợi nhuận sau thuế rồi và chuẩn bị book thêm 225 tỷ tiền cổ tức từ vgc nữa mà giá cp gex giảm hơn 50% so với đỉnh ,rủi ro đầu tư là thấp mà ko cần quan tâm vnindex .
    VGC là cty con của gex khi gex nắm trên 50% của vgc mà giá cp vgc vượt đỉnh mọi thời đại do lợi nhuận lớn thì gex được book lợi nhuận. SỚm muộn gì giá cp gex sẽ tăng mạnh,ko về đỉnh 54-56 của năm trước chứ 30xxx tôi nghĩ ko khó đâu à hãy mua và nắm giữ bất chấp ngắn hạn giá cp có thể giảm .
    bcm tdc vgc vcg tôi đã nói từ mấy trang trước tiếp tục tăng giá mà ko có liên quan đến vnindex.
    NHỮNG DN NHƯ THẾ NÀY MUA MÀ KO CÓ LO SỢ VNINDEX VỀ BAO NHIÊU ĐIỂM.

tml nayf trc keeu mua 23xx nay lại kêu 20xx, m mua lắm giá thế

ijc cơ hội làm giàu,cơ hội gỡ gạc cho ndt năm 2022 này đó
nắm giữ 1 đến 2 năm để nhân tài khoản bằng lần nó là 1 game bán vốn tăng vốn phiên bản 2 của dig .

cổ đông lớn họ bỏ ra gần 2000 tỷ họ sở hữu công ty và họ mong muốn mua cổ phiếu ở giá 20 tôi biết
họ đã mua 80 triệu cp phát hành riêng với giá trên 17k tức là cao hơn giá trị sổ sách khoảng 4.5k vì lúc họ mua giá trị sổ sách có 12.5k mà thôi
bây giờ sau 2 năm họ đầu tư vào ijc thì giá trị sổ sách lên hơn 15k và lợi nhuận sau thuế hiện tại còn hơn 1000 tỷ
họ sở hữu doanh nghiệp họ mới giàu có và giá trị cổ phiếu của họ nắm giữ tăng lên 40-50k-70k thì tài sản của họ gấp 200% đến 400% chứ họ ko mua hàng trăm triệu cp phát hành riêng để lướt sóng .
tôi mong muốn làm cổ đông dài hạn của công ty và mong muốn từ năm sau cổ tức tiếp tục được trả bằng tiền mặt tầm 1000 -1200 đồng là tuyệt vời .Tôi sẽ đi cùng DN cho đến khi giá cp lên được 50-60-70 xxxxx.
chỉ có những ông chủ sở hữu doanh nghiệp mới đi cùng doanh nghiệp dài lâu mà thôi .
các bạn giỏi lướt sóng thì tuyệt vời chúc mừng các bạn .Nhưng đừng chê bai tôi ngu dốt khi chỉ biết mua và nắm giữ nhé.
muốn có cổ tức 16% bằng cổ phiếu thì phải mua cổ phiếu mới có cổ tức
muốn có mua được cổ phiếu phát hành riêng giá rẻ chỉ bằng 60% giá trị sổ sách và bằng 50% giá cp đang giao dịch trên sàn thì phải có cổ phiếu phải sở hữu cổ phiếu mới được mua phát hành riêng chứ ko phải cào bàn phím để công ty bán cổ phiếu phát hành riêng lẻ giá rẻ cho đâu ae nhé.
thời gian nhận cổ tức và mua phr chỉ còn không quá 3 tháng nữa đâu .tôi nghĩ sớm thôi tầm 1 tháng nữa là có .
-người giàu có là người thành lập nên doanh nghiệp và bán cổ phiếu của doanh nghiệp đó với giá cao hơn rất nhiều giá trị doanh nghiệp chứ ko phải mấy ông đầu tư cổ phiếu lướt sóng đánh bạc hợp pháp mà giàu có được đâu đừng có ảo tưởng như thế chứ.
rất nhiều đội nhóm lăm le muốn mua muốn đầu tư sở hữu ijc chứ ko phải ít nhưng ông chủ thì chỉ có vài người mà thôi đó là BCM nắm 49% còn lại vài ndt lớn nắm giữ cổ phiếu .
Họ có muốn đánh cp lên cao và đánh lên lúc nào mà thôi chứ ko phải nhỏ lẻ muốn là được.

• Họ phải mua cp phát hành riêng đã,phải nhận cổ tức đã rồi đánh đấm gì tính sau nhé .
1 Likes

tôi nhắc lại IJC là phiên bản 2 của cổ phiếu dig của ceo đó là 1 case tăng vốn,một case bán vốn ,huy động vốn và là cách ndt lớn làm giàu .
Hãy đi theo ndt lớn hãy học và đi theo họ.
Ông Him lam và Thiên tân mua cp phát hành riêng giá 20 họ bán trên sàn từ giá 120 về 80 về 60k thì họ lời lãi bao nhiêu % ??? họ kiếm vài ngàn tỷ trong thời gian ngắn mà hợp pháp giờ game ở cp đó hết rồi chúng ta phải đi tìm các cổ phiếu tốt làm ăn tốt , lợi nhuận tốt có game cho chúng ta chơi .Game mới đó là IJC.
tại sao họ làm được như vậy mà nhỏ lẻ lại ko làm được như họ??? Nhỏ lẻ làm được nhưng phải khôn ngoan ,phải học hỏi phải suy luận chứ ko phải lướt sóng hay chê bai kê kích nhau mà giàu có được.
tôi chia sẻ rất nhiều kiến thức miễn phí rồi ,nhưng tôi nghĩ cho đi sẽ nhận lại được,ko nhận được tiền thì nhận được tình,nhận được sự tôn trọng.

1 Likes