Tan nát?

2 Likes

Không bơm tiền ra thì chết hết bác ạ.

3 Likes

Chống sao nổi qui luật mà chả bơm,sợ còn tháo cống ý !

2 Likes

Mấy cái sửa luật cho bđs đang được triển khai quyết liệt,…bác thấy lần này bds có bị xiết bớt không?

1 Likes

Cái nào cấp thiết thì làm trước, sửa luật là lâu dài ,chậm 1 năm k sao, nhưng cứu dn, cứu thị trường chậm 1 năm thì toi hết, bài học từ tt bds trung quốc còn đó

2 Likes

Hiện tại vĩ mô với cổ bđs đã xấu nhất, tương lai ko thể xấu hơn nên cp tăng. Còn luật, chính sách với bđs là cái đi sau. Khi những thứ ấy rõ ràng thì đã qua khúc ngon nhất là khúc nghi nghờ, vì khi đó ai cũng thấy, ai cũng biết thì khó ăn. Nhưng dính đến đất đai còn lâu, tàu khựa 50 năm sửa luật còn chưa xong. Nên chu kì bđs 1 khi bắt đầu sẽ kéo dài trong nhiều năm. Vì vậy mà bđs sinh ra nhiều đại gia nhất, nhiều ng có tầm nhìn từ tay trắng đi lên. Cứ ko margin, chọn cty kì vọng lớn ôm thôi. Ngủ cũng giàu

2 Likes

Chém gió vớ vẩn mà XH đua kinh thặc…kkk

1 Likes

Cầu này đua hết năm luôn cho máu :blush:

1 Likes

Dựa vào đâu mà bác có nhận định như thế?

Bác thử giải thích về tình trạng giá bđs khiến ng dân đa số ko có khả năng tiếp cận hnay, thì mục tiêu chính sách điều chỉnh sẽ ntn xem?

1 Likes

Dựa vào cstt. Còn thắt chặt đến đâu nữa. Năm nay bán usd để giữ tỷ giá, vô tình hút vnd về. Cộng khủng hoảng tp. Bđs có 3 kênh dẫn tiền là cp, tp, và bank. Hút tiền chính là chặt nốt 2 chân còn lại là bank và cp. Vậy còn xấu đến đâu nữa. Tất cả đã rơi vào tháng 10 vừa qua. Nên cp bđs mới giảm như vậy. Còn bđs ngoài xh ko có dòng tiền cũng đóng băng. Quá trình này mất nhiều thời gian. Nên cp thường phản ánh trước, và tạo đáy trước so với bđs ngoài xh. Tôi viu bđs bên ngoài phải quý 3 năm sau mới ấm lên

1 Likes

Còn bđs tăng giá thì do cung tiền. Năm nào tiền chả cung ra. Gọi là thắt chặt nhưng thực tế là cung tiền ít hơn các năm trước thôi. Ng dân ko tiếp cận đc do nền kinh tế vn chả làm đc cái mẹ gì, sống bằng dòng vốn fdi. Nên toàn cầu khó khăn thì dòng vốn này chững lại. Kinh tế ko theo kịp cung tiền. Nên giá bđs tăng nhanh hơn tốc độ giàu lên của ng dân. Còn giờ giảm giá bđs để dân mua thì xác định con mẹ nó luôn. Bank đứt. Nó cho vay theo giá trị 70% hiện tại. Giá bds giảm 30% thù chết cụ chúng nó hết. Nên cái quan tâm ko phải dân mua đc hay ko mà bđs vẫn là đầu kéo gdp thì phải cho nó bền. Các cụ đag tính đường dài nên mới làm lại kênh tp. Coi như set lại từ đầu. Còn sửa đổi bổ xung thực ra che mắt thiên hạ thôi. Bao giờ vn có công nghiệp, công nghệ hãy nói chuyện

nước nào là nước đang phát triển cũng thế thôi giá bds tăng và bds làm đầu kéo đặc biệt là vn đất đai thuộc về NN, trong quá trình phát triển đất nước thì bds tăng lên do đầu tư công

1 Likes

lặng lẽ quay xe , ae ôm chặt, hở ra là bị cướp đấy.

Thắt đến đâu cũng là trực tiếp trên 5,6% dân có điều kiện đtu ck thôi bác ạ. Còn 9 mấy % còn lại? Số ít kia có nắm lượng lớn nguồn lực thật, cũng là lực lượng sx ko tạo ra hàng hoá trực tiếp. 2 năm sx đình trệ rồi.
Hút tiền là có thật, nhưng đủ chưa thì tôi cũng ko biết.
Bơm tiền cũng sẽ có thật, nhưng bơm thế nào và vào đâu, thì tôi cũng ko chắc là bds ra sao. Vì đất tăng giá nhanh, thì ht và dtc đền bù giải phóng cũng méo, trong khi còn nhức đầu về các chi phí khác đang cao.
Nhận định của bác cũng nhiều cơ sở. Ai biết dc tt ngoài cái bảng điện đâu.
Chúc bác may mắn!

Ngu óc ■■■ quá lão Bình bị Đao