TCH-TCH-TCH vào VN30 năm 2023

Với tiềm lực tài chính cực mạnh hơn 7k tỷ gửi bank, vay nợ rất ít, không trái phiếu. Các dự án khủng chuẩn bị bàn giao và hoạch toán lợi nhuận quý tới ( BCTC nói rõ), chia cổ tức khủng bằng tiền mặt 12% vào tháng 12.2022 TCH sẽ được các quỹ ngoại săn đón khi nó đã triết khấu quá xâu như DPM ngày nào. Lên tàu TCH để có cái tết ấm lo

lên thôi bác. Bác về bờ chưa

1 Likes

Đã chốt ngày rồi nhé 2.12 chốt quyền 14.12 nhận tiền siêu nhanh

1 Likes

có chắc chắn vào vn30 ko đó bác

2 Likes

game setup mấy năm nay rồi, a hạ đang muốn mô hình như VIN, tch sẽ là trung tâm nơi phân phối tài chính thế nên tất cả tiền CRV đang gửi bank sẽ về hết TCH thông qua việc chia cổ tức và mua lại dự án của TCH. HHS lợi nhuận chưa phân phối là hơn 420 tỷ khả năng cao sắp tới cũng chia cổ tức bằng tiền. Với số cổ thì hoàn toàn có thể chia 12% bằng tiền nên HHS cũng cực hấp dẫn

dạ cho em hỏi với cái khoản tiền mặt đang có thì nó hình thành từ đâu? Các khoản vay của doanh nghiệp này là gì ạ ? Hàng bác Hạ thì siêu nổi tiếng rồi nhưng em chưa nghiên cứu bao giờ

Nó là lợi nhuận chưa chia từ trước và số lượng phrl giá 12.8 đợt rồi,tch đang bàn giao sản phẩm từ dự án hoàng huy riverside nên quý tới sẽ ghi nhận doanh thu và lợi nhuận lớn từ các dự án BĐS, kết hợp cổ tức khoảng 80 tỷ từ crv chuyển về tiếp. Dự kiến hhs cũng sẽ chia cổ tức 10-12% bằng tiền vì lợi nhuận chưa phân phối của hhs là 430 tỷ như thế tiền sẽ chuyển về hết tch và nhà a hạ

Thấy tiền là thật trong BCTC nhưng cứ mơ mơ sao các bác ạ? Tiền nhiều vậy mà giá giảm một mạch dưới 10k…có phải có cái gì phía sau mà ae chúng ta không thể nhìn thấy được???

target ntn bác nhỉ, ngắn hạn dài hạn ra sao

1 Likes

bị call margin chéo kết hợp CTCK cắt margin đột ngột, tạo lập cũng không đỡ giá vì gom đủ rồi, họ để thế để test cung cầu, thay nhà đầu tư cũ tiền ngắn hạn bằng nhà đầu tư mới tiền khỏe

1 Likes

giá này sau ngày 2.12 chỉ là 6k7 thôi ad nghĩ nó sẽ 3x năm sau thôi vì một loạt doanh thu và lợi nhuận sẽ được book ( trong phần thuyết minh có nói) TCH sẽ đóng vai trò như vic trong họ vin sẽ điều tiết dòng tiền của cả hst

1 Likes

hy vọng được thế bạn ạ, hihi, sợ lại giật lùi ý

căn cứ vào nội tại DN, Tài chính của DN và ý định của chủ dn mà quyết định bro ajh, thấy tiền a hạ quyết đưa hết về tch thì mình theo nó thôi, trong khủng hoảng thì dn nào có tiền mặt nhiều thì đó là cơ hội rất lớn để họ bứt phá, cũng như chúng ta có nhiều tiền thì vừa rồi ăn đủ

1 Likes

nhưng mà thấy con này chua có lối đi riêng, bds tăng thì nó tăng, bds giảm thì nó giảm chưa thấy gì xuất sắc lắm

Thấy nay nó suất sắc chưa :heart_eyes:

1 Likes

hehe tạm tin

khủng khiếp

múc, xúc húc ce rồi

TCH quá khỏe, khỏe nhất dòng bđs