TCH- Tiềm năng dài hạn!

Nén chặt bay xa, hàng hơi lởm nhưng khi đã chạy thì rất xa

1 Likes

Dính vào giá 21.8 không biết khi nào gỡ gạc được đây. Chứ thấy giao dịch chán quá

Có niềm tin thì nắm chặt các bác ơi! Nản thì out! Mặc dù em ko ôm tí nào CEO/DIG; nhưng tư duy của anh A7 thấy nó khá đúng. Nên em chọn TCH. Bản chất là: mua cái rẻ hơn giá trị thực của nó thôi.

1 Likes

Giá trị thực của TCH tầm 6x. Giờ anh em mua dưới giá trị thực sao phải nghĩ vài line hàng ngày. Nhảy nhót như điên loạn làm cái giề

Em đồng ý với bác quan điểm này!

Gần 2500 căn với giá này thì thu về bao nhiêu tiền hả các bác!

Đọc hiểu thì giàu: toàn đất nông nghiệp đền bù!

Nhiều dự án nhưng Lớn Lại nên về 1x nhanh thôi.

Cổ cũng là 1 loại hàng hoá. Giá cả ngắn hạn do cung cầu. Trong dài hạn quan điểm của mình giá cả phản ánh theo giá trị

Cuối tuần ngồi soi gương bản thân xem mình thuộc loại nhà đầu tư nào???

1. Thích xem các hình vẽ để xác định xu hướng
  2. Thích làm những gì “các cao thủ” gợi ý
    3.Uỷ quyền cho mấy “chiên da” quyết định
  3. Chỉ tin tưởng vào các con số, chỉ số định lượng
    5.Thích chơi trội; luôn đi ngược hướng thị trường
    6.Tìm được “sư phụ” và nuốt từng lời; tuân theo mọi mệnh lệnh của sư phụ
    7.Thích leo lên cao để nhìn xu hướng toàn cảnh nền kinh tế; thị trường
    8.Tin rằng mọi thông tin đã được phản ánh vào giá
    9.Đi đám đông; mua cùng mua; bán cùng bán
    10.Copy lại danh mục của 1 người ngưỡng mộ
  4. Cố gắng tìm ra giá trị nội tại doanh nghiệp và xem có muốn nắm giữ lâu dài ko
    12…

Tự vấn bản thân đầu tư vào cổ nào???
1.Cổ nào cũng được miễn là “cảm thấy” có lời
2.Các công ty có nhiều tài sản như BĐS; khoáng sản,… bị định giá rẻ, lợi nhuận hiện tại chưa quá quan trọng
3.Các cty có tốc độ tăng trưởng lợi nhuận cao trên 15%
4.Các cổ phiếu móc cống bị lãng quên
5.Các công ty có thay đổi cực lớn về chất: thay máu toàn bộ ban lãnh đạo; nhảy sang lãnh vực sản phẩm hoàn toàn mới…
6…

Đất HP không ăn thua so với mấy thành phố trung ương HN; HCM… May ra bằng Thẩm Quyến:

Bất động sản chịu ạp lực quá!

Có tí đất mà phang nhau ầm ầm. Còn cổ đất thì bán tống bán tháo như rác!

Tại sao nhiều doanh nghiệp lại quay sang kinh doanh lĩnh vực BĐS???

Anh em lưu ý: có 1 cổ cũng là có quyền với tài sản doanh nghiệp; chả khác gi bìa đỏ của nhà. Đừng tự bỏ quyền của mình! Hàng ngày: khi mình ngủ; khi đi du lịch; giá đất vẫn lên; anh em công ty vẫn hục mặt làm việc trên công trường cho cổ đông! Sao phải bán khi đang nắm đang nắm giữ giá tốt!

Nhiều anh em cũng hay trao đổi, hỏi có biết đội lái này nọ ko? Nói luôn: ko. Chả biết ai là lái cả.Mình là cá nhân nhỏ lẻ; thông tin tốt nhất cũng chỉ có Media chính thống là cùng! Chỉ có điều quan sát xã hội xung quanh mình: thấy tầng lớp trung lưu ngày càng nhiều; tạm gọi là có từ 1 đến vài chục triệu đô tương ứng với vài chục đến vài trăm tỷ! Nếu họ đổ vốn vào chứng khoán; thì 1 vài người như họ có thể ảnh hưởng ngay đến cung cầu với công ty niêm yết nhỏ. Thậm chí thâu tóm luôn doanh nghiệp vốn hoá nhỏ cũng không khó. Việc họ quyết định nắm giữ; mua, bán là của họ.Họ cũng là nhà đầu tư mong muốn kiếm tiền mà!
Mình là cá nhân rất nhỏ; ko có nhiều tiền; ko có mối quan hệ đặc biệt, do đó mình lựa chọn con đường của mình!
Có hàng vạn ngôi sao kiểu này:

Đừng nhìn lạm phát qua chỉ số CPI được công bố. Hãy search google để xem những mặt hàng nào được đưa vào CPI! Mình là dân đen cu ly; hãy đi chợ; đổ xăng là biết sự mất mát của đồng tiền như thế nào!