TGG - Siêu cổ phiếu "bình cũ, rượu mới" nào! Cựu binh Louis bơi hết vào đây chém đê!

MÙA HÁI QUẢ
(Gủi các bạn vài dòng thơ vì có thể sẽ có ích vào lúc này hay lúc nào đó)
… Tôi không cầu nguyện cho hiểm nguy đừng đến
Mà cầu lòng dũng cảm khi đối mặt hiểm nguy.
Tôi không cầu mong nỗi đau câm nín
Mà mong mình can đảm chiến thắng nỗi đau.
Tôi không tìm kiếm đồng minh trên chiến trận cuộc đời
Mà tìm kiếm sức mạnh bản thân tôi.
Tôi không khao khát mình sẽ được ai cứu thoát
Mà hy vọng mình sẽ kiên nhẫn để giành lấy tự do. …
(Rabindranath Tagore)

Trong khi đó, trên thị trường đã có nhiều cổ phiếu rơi xuống mức quá rẻ, dưới giá trị sổ sách và định giá trên P/E chỉ khoảng 4,5 lần. Do đó, nhà đầu tư nên nghĩ rằng mình đang mua một cổ phiếu rất rẻ và chờ đợi lợi nhuận của doanh nghiệp tăng lên tốt hơn, và nhà đầu tư sẽ có lời. Ngay cả khi giá cổ phiếu bạn mua có giảm thêm nữa, thì bạn cũng biết rằng mình đã mua cổ phiếu với giá rất rẻ, có rẻ hơn nữa cũng không hoang mang, sợ hãi và bán tống bán tháo cổ phiếu đi. Nhà đầu tư cần thay đổi suy nghĩ, thay đổi tâm thế từ việc bắt đáy sang mua cổ phiếu ở mức định giá cực kỳ rẻ.

1 Likes

Mai hồi không đạp tiếp. Nghe nói đợt này chị tập trung vét máng, không hồi. Thực tế 2,3 phiên này thấy chiến thuật thay đổi, nó không cho hồi trong phiên, đạp sàn dứt khoát nhưng dư mua bán thấp để nhỏ lẻ nghĩ mai sẽ tăng lao vào đóp hàng. Cuối phiên lại đạp tiếp. Hài. Tội cho a nào có cổ cứ táy ngấy tay chân. Tinh thần hoảng loạn là bán

1 Likes

Nếu ko cẩn thận thì rất dễ bán hàng đúng đáy. Vì nếu đủ hàng thì lái sẽ đánh lên ngay hoặc nếu mất hàng thì để đánh cho thủng đáy 3-5 phiên bất kể cổ tốt hay xấu.
Lưu ý quy định mới nếu lãnh đạo đăng ký mua mà k mua thì sẽ bị phạt rất nặng.

1 Likes

thế hôm nay k cho hồi à

Tốt nhất quan điểm mua CP như bỏ lợn hoặc như gửi tiết kiệm dài hạn thì sẽ thành công rất lớn. Giá CP tại VN giờ chả biết PE tính thế nào nhưng rẻ nhất thế giới rồi. Đấy là chưa tính đến yếu tố trượt giá, lạm phát.
Mua xong quên đi, lại lo làm ăn kiếm xèng và mua CP tích sản nếu nó xuống 15-20% vì nó xuống là chính cơ hội làm giàu, chứ ko phải là bị mất tiền nếu nghĩ lâu dài. Bán đi mua cổ mới k chừng sẽ bị với tỷ lệ khá cao là mua xong lỗ luôn 15-25%.
Đừng quan tâm đến T+ thì ko lái nào làm gì đc ta cả.

Xem TG để biết tương lai VN

Tình hình sóng hồi cũng khó kiếm ăn. Tôi thấy khi nào mà bọn NVL, DIG không được đỡ giá để tránh thoát sàn thì còn giảm nữa. Cty chứng khoán chất sàn không bán được hàng forcell thì sẽ lôi hàng có thể bán được ra bán. Sàn cũng bán. Rẻ còn rẻ nữa vì rẻ ở giá sàn còn chả có người mua thì còn giảm.

1 Likes

Hôm nay mà không cho hồi là một kịch bản đẹp ngoài sức tưởng tượng lun đó.

Khả năng cao hôm qua anh em nào lượm hàng thì hôm nay cũng có cơm gà ăn rồi

1 Likes

TGG làm ăn thế này quá mất khách, CE đểu à?

Có ai chơi TGG mà lãi không. Khoe lệnh cho anh có động lực. Mình chơi TGG lãi nhưng đánh sang đất hay thua.

1 Likes

Ôi TGG lại upbo CĐ rồi. Kkk.
Sẽ chẳng bao giờ thoát kiếp cỏ rác, lọc lừa

Sắp về dưới 2 rồi.về 1.8 mua một ít kỷ niệm ngày X béo đem niềm đến một số người….

1 Likes

ô. thế là bị nhốt à

Mọi người dạo này quên em tgg rồi à

Em này phải phớt lờ em í thì em ý mới lên được.

1 Likes

ổn định vậy khỏe rồi. nhieuf cổ phiếu thời gian qua ko đc như em nó đâu.

Lại trần rồi. Thảm vậy mà không về dưới 2 đã thành công. Xem ra mình nhận định em nó vùng 3,2 rất vững. Tất tay đưa về bờ nào

Về vùng 2 là đáy rồi! Giờ tranh nhau mua thôi