Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

Xem diễn biến của VNI tuần sau.

Nó có 8 phiên chọc dải Boliband trên rùi, vậy quá khỏe, rung lắc xíu là tất nhiên, khỏe quá rồi.

3 Likes

Ngon, đơn giản mà lời nhiều.

:surfing_woman: :surfing_woman: :surfing_woman: :surfing_man: :surfing_man: :100: :100: :100:

4 Likes

À thì lúc đó tiền là lá mít mà
Đang sóng 5 nớn đó

4 Likes

Ve TA co the dung ngan han, ve FA doc ho so tai chinh co ai giai thich dum 2 con HQC va HNG ko deserve gia hien tai? Minh chi thay lam an thua lo, su dung don bay tai chanh cao (vay muon nhieu trong bao nhieu nam ) ROE, ROA ko chung minh duoc hoat dong kinh doanh co loi cho doanh nghiep va co dong. Ly do gi mua ??? hay ngoai van de xuong nhieu va co volume thi phai len???

10 Likes

chơi pen thì thuần ptkt thôi bác nó không phải câu chuyện đầu tư để phân tích FA.
Là chuyện buôn giấy mua rẻ bán đắt.
Tất nhiên chơi pen thì chuyện bẻ lái, bẻ chart là thường xuyên.

5 Likes

Đến ck mẽo còn vụ game stop đình đám thì xứ Vịt ngan nó là chuyện bt.

4 Likes

Người mua cp đầu cơ thì nhiều lúc không cần doanh nghiệp tốt, còn đầu tư thì chọn doanh nghiệp tốt, cho nên thấy cp nào có sóng sẽ mua vào thôi bác, ý kiến cá nhân

4 Likes

Hihi :blush: :innocent: :innocent:

1 Likes

Dạ chú, ở VN hiện nay trường phái đầu tư theo đà tăng trưởng khá mạnh, bên cạnh đó là đánh theo game (phát hành thêm, thoái vốn, đổi chủ…), tin tức và theo TA (cạn cung, đáy, tích lũy nền, break up…).

Cp đang được coi như dạng “hàng hóa”, xoay quanh người mua, người bán và chủ tiệm Market.

FA cũng được chú trọng xem triển vọng “tương lai” hiii

4 Likes

Bác ơi xem giùm em con ceo với ah , cám ơn bác

2 Likes

Bác có thể review giúp về DLG được ko ạ? Ngắn hạn và trung hạn target khoảng bao nhiêu ạ?

2 Likes

Theo góc nhìn cá nhân mình về CEO:
Căn bản tích lũy và di chuyển trong biên độ: 25 - 40

Hỗ trợ cứng gần nhất: 27.8 - 28.9

Hỗ trợ cứng 2: 24.4-24.9.

Target: 36.6 - 39.6.

Hiện tại đang gặp kháng cự: 30.6. Test thành công sẽ chạm mốc 36.6

(Chart minh họa tương đối)

3 Likes

:relaxed::relaxed: cám ơn bác nhiều

2 Likes

Bác chủ có rảnh thì xem giúp con Sam với ạ, nó vẫn đi trong cái hộp cận trên 12,4 nhưng nhìn Vol có vẻ khởi sắc phải ko ạ

2 Likes

Góc nhìn cá nhân DLG:
Hỗ trợ cứng/đáy sâu: 2.8 - 3.3.

Ngắn hạn: 3.9 - 4.4. Trung hạn: 5.3 - 6.8

Vượt 4.4 bước vào trend tăng.

Chart tương đối:

5 Likes

Sam đang điều chỉnh xuống, tuần sau xem có giữ được mốc 11,1 không. Thủng là về biên dưới vùng 10.

Biên độ dao động 20%. Về 10 là xúc ngay hehe.

3 Likes

Cám ơn bác, nếu mà mua/ bán Sam trong cái hộp thì cũng sớm về bờ rồi, nhưng sao tôi lại ko dám bán nó. Hình như tôi bị yêu cổ phiếu rồi, lúc lãi 20% ko bán đến lúc âm 50% chỉ biết nhìn. Chúc bác ngủ ngon!

2 Likes

Em cảm ơn bác ạ

2 Likes

Tâm lý nhà đầu tư mà bạn, đều “nghĩ” nó sẽ tăng tiếp, một phần nữa nói thẳng là “tham”, tôi đến giờ cũng bị tâm lý này khà khà

Cho nên các nhà đầu tư chuyên nghiệp sẽ bán dần, tỉ trọng: 50/50; hoặc 50-30-20% :innocent: :innocent: :innocent:

7 Likes

Cuối tuần suy ngẫm:

Rổ VN30 bank 11 mã chiếm 38,6%; nhóm tài chính khác chiếm 26,3%. Tổng nhóm bank và tài chính chiếm 65% rổ VN30.

Sự thực tạo lập muốn gì? Ai, nhóm ngành nào hưởng lợi?

6 Likes