Theo nhịp VNINDEX: tháng 7-12/2022: đáy dài hạn, đáy sâu nhất chu kỳ?

,

Nay lại thành bìm bịp rồi. Kinh thật. Vãi nồi vs ông bạn.

4 Likes

Bìm bịp gì? Tôi cầm tiền gần năm nay rồi ngồi ngắm a e khoe lãi và cắt lỗ thôi.

4 Likes

Mời các bạn xem xét chọn mã xơi cổ tức tiền mặt

4 Likes

Bạn nhắc đến Bác Vượng à, thấy gọi mỗi tên.

3 Likes

Mình quen miệng, ngoài gọi thế nào vào F247 gọi thế. Nó gặp mình nó vẫn kêu bằng anh mờ. Ở đây có quy định k đc gọi nó là thằng à. Mình k biết, vậy mình xó ri nhé!

6 Likes

Ava xinh như này thì lãng mạn phải biết :smiley: Tôi thì tôi thấy thị trường xấu dần đều rồi.

4 Likes

Xấu với bạn, nhưng đẹp vs mình là đc. Bạn và mình cầm cổ có giống nhau đâu.

4 Likes

Thấy họ nhà V có vẻ sai sai từ hnay rồi

4 Likes

Chưa nhặt, mai nhặt, tuần trước lỡ tàu, các mã canh chạy hết rồi huhu

5 Likes

Ko có quy định gì cả, tuỳ bạn thôi nhưng thấy bác Vượng nhiều tuổi rồi và ít ra cũng là top đầu người Việt có doanh nghiệp lớn.

4 Likes

Chào @Ngocbinh và các bạn,
Xứ Wales vs Mỹ vừa hòa
Vờ ni nay cũng vỡ òa FTD
Chúc các bạn trong pic nhiều niềm tin và đầy năng lượng để mua bán chuẩn xác trong ngày rất quan trọng này.
Nếu hôm nay k có FTD trên chứng trường VNI thì các bạn và mình chỉ còn có nước về quê chăn vịt.
Vậy thì các quý ông, quý bà, quý chị, quý anh quý em chỉ còn con đường duy nhất là tập trung xuống tiền cùng Chính phủ, sòng chủ, cá lớn, túi to, chủ đất và bank giải cứu 3 con tin NVL, PDR, EIB.
Một xanh cỏ hai đỏ ngực là ngày hôm nay.
Chapman No.4 cũng chỉ là một bao thuốc lá và nay cũng là hôm mình sẽ hút điếu thuốc cuối cùng.
Nếu k có FTD thì cũng chả có tiền mà hút nữa.
Chúc các bạn và cũng tự chúc mình giải cứu VNI thành công với tập trung mục tiêu công phá lại cứ điểm 1111.

6 Likes

haha ! theo tôi hôm nay chỉ có FT.C (FT.chưa) thôi ! :rofl: :rofl: :rofl:
nhận định: h.nay bluechips vẫn ngắc ngư , TT xanh đc là do mid cap và penny . vni xanh nhẹ or đỏ nhẹ :grin:
b.h chưa phải lúc về quê chăn vịt mà ở lại chăn … mid cap và penny thú hơn ! :rofl: :rofl: :rofl:

4 Likes

tôi ech còn tiền, bh chỉ còn chờ chốt ! :rofl: :rofl: :rofl:

5 Likes

1 số bác full tiền rất sốt ruột ( ko phải tất cả nha) - thế là cứ nhảy như Kanguru châu úc , nhảy và đá hậu … đi mỗi pic đá hậu vài cái … nghề của chàng là … đá hậu ! :rofl: :rofl: :rofl:

5 Likes

Hôm nay là cơ hội cho bác nào cầm tiền có thể vào hàng để ăn sóng cuối năm.

Dịch vụ: cho thuê nhà vệ sinh, cho thuê nhà vệ sinh di động, cho thuê nhà vệ sinh công trường, cho thuê nhà vệ lưu động, cho thuê container vệ sinh

5 Likes

Có vẻ là tinh thần bạn và mọi người còn yếu quá, nếu đá bóng chưa ra trận mà tâm thế đã vậy thì thua chắc mất.
Thêm tí an thần và doping cho bạn đông tây y kết hợp nhé:

1. Dầu hôm qua đã chính thức cửa tăng ngắc ngoải, trước khi vào downtred ứng với việc Ecu nó táng cho Qatar 2 trái vẫn còn là nể chủ nhà, chưa kể bàn thắng đầu trọng tài có vẻ ăn tiền Qatar nên k công nhận. Dân Qatar thấy đội nhà đá kém quá bỏ về từ sớm, chắc chủ nhà k qua nổi vòng bảng. Về kinh tế suy ra giá dầu giảm dài hạn là tốt cho khôi phục, phát triển KT. Giá xăng dầu VN cũng đã giảm cho dù k đáng kể nhưng đó cũng là thành tích đáng tuyên dương góp phần nhỏ bé chống lạm phát.
  2. Anh thắng Iran 6-2 bằng tỷ số 1 ván tennis. Đáng đời thằng theo đuôi gây chiến tranh, lũng đoạn kinh tế.
  3. Hà Lan đá chả có gì hay ho nhưng cũng thắng Senegal 2-0 chứng tỏ là châu Âu may mà chưa đến nỗi mạt vận. Xét về kinh tế cái này cũng tốt.
  4. Mỹ kiểm soát bóng tốt và đá hay hơn Xứ Wales nhưng tỷ số hoà là chấp nhận được. Về chính trị là điềm báo cho ngưng chiến, hoà bình tại xứ U cà.
  5. Phân tích thêm EIB hôm qua: Do ko thấy giải cứu NVL, PDR nên gần cuối phiên EIB lăn đùng ra ăn vạ. Xét trên khía cạnh này thì hệ thống NH tại VN sẽ lâm nguy, nhìn chart hôm qua NH rất xấu. Nên nay kiểu gì chủ nợ và cũng là con nợ là NH+CK cũng phải bàn cách cùng nhau giải cứu đến 3 binh nhì (chứ k phải 1) thì mọi thứ sẽ yên.
  6. Cá mập nó chuẩn bị vào ko phải ngày 1, ngày 2 nên ko phải chỉ kiếm tiền ở VNI có 5 phiên mà ít nhất phải là 50 phiên (như Nga đánh U cà là đã nghĩ, lên KH cả 10-15 năm thì đâu phải 1, 2 tháng mà xong được). Uptrend VNI mi ni đấy chứ k phải sóng hồi đâu, bạn thân mến.
6 Likes

Năng lượng tích cực!Hãy vững tin! :muscle: :muscle:

4 Likes

Cảm ơn bác @ChapmanNo.4 nhiều. Chúc bác đạt mục tiêu lợi nhuận.

Chúc tất cả ace cuối tháng 11 và tháng 12 đều có lợi nhuận giữ được: 15-50% NAV.

6 Likes

Chúc cả nhà hôm nay xanh tím hết

5 Likes

Bác nghĩ điểm mua hnay hả bác

4 Likes