Thị trường có dấu hiệu yếu đi. Cẩn thận phối ngắn hạn

Theo những tín hiệu này. Mình nghĩ thị trường sớm sẽ có nhịp chỉnh ngắn hạn
Anh em góp ý kiến nhé

3 Likes

Chưa đứt ngay. Sẽ còn những cú giật nhưng mình thấy nên tránh Fomo

Anh em cùng bàn luận nhé

Phân phối ko có nghĩa là giá cp giảm.

Đúng vậy. Nhưng đa phần lúc xuống chỉ có 10% cổ chống chọi. Trong đó chỉ có 3% là tăng. Em cảnh báo cái xác suất lớn thôi. Còn nhiều bác siêu thì vẫn trade được

Bắt đầu yếu dần

Thị trường rất tốt. Xuống tý bật lại ngay

VIF: Thu lãi 86 tỷ đồng từ liên doanh liên kết, Vinafor (VIF) lãi hơn trăm tỷ trong quý 1, vẫn còn hơn 2.000 tỷ đồng đi gửi ngân hàng - Thu lai 86 ty dong tu lien doanh lien ket, Vinafor (VIF) lai hon tram ty trong quy 1, van con hon 2.000 ty dong di gui ngan hang | Tình hình SXKD - Phân tích khác | | CafeF.vn Vua nông lâm nghiệp trồng rừng khai thác gỗ nguyên liệu** (hưởng lợi từ giá ng liệu gỗ đầu vào tăng cao), đất đai BĐS khắp 3 miền 43.000ha đất NL, đang đt nhiều dự án bđs sẽ đem lại ln khủng sắp tới; Vinafor đang nắm giữ 30% vốn của Yamaha Việt Nam (xe máy đang tăng giá khủng). Tình hình tài chính cực tốt: có vốn đl 3.500 tỷ, d.thu 2.300 tỷ/năm, cơ cấu nợ vay thấp ~ 200 tỷ đồng/tổng ts (~5.400 tỷ), tiền mặt nhà rỗi gửi bank lên đến hơn 2.570 tỷ đồng, lợi nhuận khủng 5-7 năm gần đây, riêng cổ tức hàng năm thu về vài trăm tỷ. VIF Sở hữu 05 C.ty lâm nghiệp 100% vốn điều lệ; 07 C.ty cổ phần giống cây lâm nghiệp; 34 DN khác (trong đó có 15 cty chế biến gỗ và dăm gỗ), KH tăng vốn gấp đôi 7k tỷ, tổng ts 20k tỷ. Một siêu cổ trong tương lai

1 Likes

Xong

Xin chào anh em

Có anh em nào Short không nhỉ?

Bắt đầu yếu

Hưng phấn thì dễ hứng…chịu

Đứt

Chắc cũng có hồi nhẹ nhẹ trong 1 vài phiên tới nhưng k ăn thua