Thị trường hôm nay có gì? Mua, bán ra sao?

Chưa bác ạ. Nếu giả sử Index dừng tại đây và không rơi nữa, thì thời điểm xuống tiền trên góc nhìn của tôi phải sau đó ít nhất cỡ 1 tháng. TT cần thời gian ổn định lại, các mã cũng thế ạ :smiley:

8 Likes

bác Song nói chuẩn đó. Tầm này giữ tiền ăn tết thoy :sweat_smile:

4 Likes

Sáng ra bờ suối - Tối vào hang.

Anh Juu không nhập dầu nữa ạ?

Vâng, năm nay nhìn chung là không có nhiều cơ hội. Tôi xác định từ đầu năm rồi nên cũng không mặn mà lắm. Các bác thấy đó, TT ntn rất khó chịu. Mình bỏ công sức ra trading cả năm, mỗi lần ăn thì chả ăn được bao nhiêu nhưng sập 1 phát thôi là bay hết thành quả. Chưa kể nếu không nhanh tay và thêm 1 chút may mắn có khi còn lỗ.
Chung quy lại rút ra là khi TT xấu không làm gì có khi lại là tốt hơn cả. Anh em brk trong list friends của tôi mấy hôm trước khoe lãi suốt, mấy nay thì không thấy đăng bài nữa rồi :D. Tr tôi tính làm lại brk, nhưng sau vẫn thấy mình mà làm chắc dẹp tiệm sớm. Bởi về mặt bản chất, đa phần các NĐT vẫn thích trading hơn, công việc của brk là tìm mã để NĐT trading ngay cả trong điều kiện TT xấu. Khách hàng vừa được thỏa mãn, mà brk vẫn có phí giao dịch. Cũng vì thế, cho nên nhiều khi TT khó đoán bỏ xừ, chỉ đơn giản là ngồi im quan sát thôi nhưng ae brk nhất là mấy ông nổi tiếng trên TT, hoặc mấy trung tâm phân tích vẫn phải đăng đàn nhận định, dù biết cửa fail lòi ra :)). Bị cuốn vào vòng quay đấy cũng mệt mỏi lắm các bác, nên đôi khi cũng nên tách mình ra khỏi các phương tiện thông tin đại chúng các bác ạ. Lâu lắm r tôi còn chả đọc cafef, vneconomy… cũng không thấy làm sao :))

8 Likes

Anh không, giá này vẫn cao lắm em. Nhìn thì thấy có vẻ rất nhiều người ôm được giá thấp nên vẫn đang hold to die :smiley:

3 Likes

Tiếp tục một phiên giảm với vol chạm MA20. Điểm tích cực là chỉ số vẫn chưa phá qua đáy của phiên thứ 3. Ae cầm hàng cố gắng chịu đựng thêm vậy. Ae cầm tiền vẫn chưa nên giải ngân ạ

10 Likes

Alo bac Son… Tháng 11 này giải ngân dc chua bác?

2 Likes

:rofl: :rofl: :rofl: chắc là chưa đâu :))

2 Likes

Bơ sao, vẫn lướt 1 phần à.

em á, hihi, xử lý hàng tồn a ạ.

1 Likes

Dạ chưa ạ :)). Bác cứ xác định chơi tới hết năm đi ạ. Ttck h mới nước đầu, còn chưa ngấm hết đòn :slight_smile:

4 Likes

Dạo này khỏe không bác. Kiểu này chắc qua tết ta bác nhỉ? Đoạn này khó thật

1 Likes

Ngày mở bảng ra nhìn 1 lần thôi ạ. Cơ bản là bàng quan, k cảm xúc bác ạ. Tôi nghĩ ít nhất phải qua Tết, còn không cỡ giữa năm sau mới có cơ hội tốt được. Thời gian này đi làm việc khác thôi ạ :?)

5 Likes

thôi thì cũng là thời gian tích lũy kiến thức, thể dục thể thao vậy bác.

Mấy htr xem có cơ hội short được mã nào không, nhưng h cũng lỡ cỡ. Short không được, mua cũng không xong. Tốt nhất là ngồi nhìn khỏi táy máy. Cơ hội để mua chứng khoán và BDS giá rẻ sẽ hiện hữu trong 1 - 2 năm tới. Tôi cho là như thế :smiley:

3 Likes

Cổ thì có khả năng, chứ BDS thì tiền trong dân và cá mập bắt đáy , em nghĩ là khó giảm lắm.

1 Likes

Vâng ạ. Mấy cái đấy thì vẫn diễn ra theo lịch có sẵn rồi.
Sau một đợt sóng, dù thắng hay thua cũng vẫn cần có thời gian để nhìn lại. Xem vì sao mình thắng, vì sao mình thua. Việc đấy tốt mà bác. Chỉ sợ có những cú ngã quá sâu, tới mức k gượng dậy được để nghĩ sẽ tiếp tục lao vào TT và chiến đấu.
Tôi may mắn, vì cũng ngã nhưng vẫn còn sức dậy được. Trằn trọc, mất ngủ 2 tuần liên tiếp chỉ rút ra được mấy ý: ngã ở đâu thì đứng lên ở đó và không tin ai ngoài tin mình cả. Chắc có lẽ nhờ cú vấp ngã trên mà h sóng này mới thoát, nhưng vẫn còn phải học nhiều lắm. Sóng sau thì chưa biết :D.
Thôi thì mong các bác đang trạng thái kẹt hàng, cố gắng vững tay chèo nhé. Có những thứ k ai dạy mình được, tự mình trải nghiệm và thay đổi là tốt nhất

4 Likes

Cá mập h cũng lao đao bác ạ. Tôi nghĩ thế thôi, còn h vẫn là chờ xem diễn biến tnao r tính tiếp mà

5 Likes

Hello anh em =))

2 Likes