Thông tin covid có là cái cớ của tạo lập thị trường?

Thông tin dịch bệnh là vấn đề rủi ro không kiểm soát được, thực tế thị trường đã nhiều lần trải qua yếu tố thông tin này và đa phần lượng bán tháo từ phía nhà đầu tư đều được hấp thụ và đà tăng tiếp tục duy trì. Liệu với lần này nhà đầu tư cá nhân sẽ phản ứng thế nào trước thông tin và nên làm gì trong bối cảnh thị trường đang ở vùng giá trên đỉnh lịch sử.
Anh chị nhà đầu tư có thể tham khảo video của em để có thêm góc nhìn về thị trường nhé.
CHÚC ANH BUỔI TỐI TỐT LÀNH VÀ CÓ MỘT KỲ NGHỈ LỄ VUI VẺ BÊN GIA ĐÌNH VÀ NGƯỜI THÂN NHÉ !

1 Likes

Càng covid càng tăng… hóa ra từ khi có covid thị trường với phá được đính. Covid lần này giúp vnindex 1500

1 Likes

Ở cơ quan tôi đã biết tin từ sáng sẽ căng vào cuối ngày, nên đã cố gắng giảm chốt lại danh mục; tạo lập nó cũng rõ tin nên cố ý giữ và kéo tăng để thoát hàng rồi; lần này sẽ căng hơn các lần trước (với biến thể Nam Phi); nên các bác cứ cẩn trọng - quan trọng để tâm an, cơ hội lúc nào cũng có, chứ dịch tới full cổ, có biến gì thì cũng chẳng để lại user và pass lại cho vợ con được đâu các bác !!

Hỏi bạn giờ cầm tiền làm gì? Khi giá trị đang mất quá nhanh. Còn ck sẽ không thể rớt mạnh vì thị trường đã ổn định mặt bằng giá mới can bằng sự mất giá của tiền đồng

Làm sao bạn biết ck sẽ ko rớt mạnh, lịch sử bao lần đã thể hiện thế nào ??
Giả sử hệ thống mới ok hơn, trước rớt kỷ lục - 70 biết đâu nay ko nghẽn lệnh thành - hơn 100 ??
Cầm tiền ko phải là cầm mãi mà bạn hỏi, chậm 1 - 2 nhịp nhưng an toàn mà chưa chắc vào sau là lời ít - và vào trước là lời mà ko lõm :sweat_smile:, nhất là trong lúc nhiều biến cố thế này - tôi chỉ nói bác, 1 ngày 4 tỉnh - 4 ngày mà 5- 6 tỉnh thì có thánh cũng ko đỡ nổi, lãi ko biết bao nhiêu - bù đắp lại được cái lo lắng, sức khỏe và an toàn trên nhất ko.
Tôi chỉ nghĩ còn người, còn sk, còn tiền (thậm chí lõm chứ ko lời) thì thời cơ lúc nào cũng có - trong tất cả lĩnh vực.

Tin covid tạo lập đánh trước mấy hôm rồi. H bán đáy cho mms à

1 Likes

Chừng nào còn Covid thì chứng khoán thế giới còn tiếp tục tăng. Đọc bài này thì rõ:

1 Likes

Mất thế nào được hơn 100 đục sàn chui xuống à

Các bác bám bảng ko cập nhật. Tin covid có trên VNE từ 9:43 sáng thứ 5. Cuối giờ chiều có oánh xuống sát tham chiếu đấy.
https://vnexpress.net/mot-nguoi-ha-nam-duong-tinh-ncov-4270192.html

K lien quan dau, ra lễ index vẫn tăng

Bác cho em hỏi chút, hiện tại VNI đang 1239, rớt kiểu gì được 100 điểm vậy 100/1239*100%=8%, tức là nếu giảm 100đ, tương ứng là 8%??

Em đang hỏi nè bác đang tính 100/1239*100% =8%