TIE (tie) Bé hạt tiêu, siêu KIM CƯƠNG TRONG CÁT

Định viết 1 bài về viên kim cương sót trong cát này mà lần mò trên 319 cũng khá đầy đủ. Nay làm pic mới ở đây cho mọi người cùng góp ý:
Doanh nghiệp nhìn bề ngoài trông rất nông dân nhưng tài sản ngầm thì siêu khủng long:

1. Vốn : 222 tỷ
  2. Vốn chủ sở hữu: 193 tỷ - Giá trị sổ sách đang là 20K/1 cổ phiếu, trong khi giá hiện tại đang loanh quanh 10-11K/1 cổ phiếu.
  3. Nợ chỉ có : 29 tỷ
  4. Doanh nghiệp làm ăn tử tế EPS tầm 540đ/1 quý, cổ tức đều đặn.

Nhìn qua trông đơn giản nhưng phía sau TIE là một quỹ đất khổng lồ chuẩn bị đưa vào triển khai:

Lô đất: 38.888 m2 đất kinh doanh đã có hợp tác thành lập công ty con góp vốn tại phường Bình Chuẩn, huyện Thuận An, tỉnh Bình Dương giá trị ghi sổ từ 2007 là 9 tỷ đồng, năm nay 2021 giá trị ghi sổ là trên 13 tỷ đồng. Nếu tính theo giá thị trường hiện tại khoảng 15tr/1m tương đương giá trị 570 tỷ @@

Lô đất Khu giải trí Phú Quốc khoảng 8.000m2 giá sổ sách 2007 là 7,5 tỷ đồng. Đất bây giở ở khu này tầm 40-50tr/1m.Tính sơ sơ ra tầm 400 tỷ nữa @@

Tổng 2 lô đất ~ 1.000 tỷ trong khi vốn công ty có 200 tỷ, các bác có thấy phi lý khi giá hiện tại loanh quanh ở đây không?

Nếu đánh giá cơ bản với tình hình kdoanh hiện tại, thì cổ trước mắt về 20K, còn nếu đánh giá đủ và đúng 2 quỹ đất nói trên, tôi nhận định TIE không có giá dưới 40K/1 cổ.

Để đây 1 tháng nữa xem có đúng không?

Những hàng này chưa ai để ý. khi người ta để ý thì giá nó đã 2-3x rồi quý vị à

Nếu đánh giá cơ bản với tình hình kdoanh hiện tại, thì cổ trước mắt về 20K, còn nếu đánh giá đủ và đúng 2 quỹ đất nói trên, tôi nhận định TIE không có giá dưới 40K/1 cổ.

Hàng không có vol, mua vài k cho vui chứ nhiều hơn sao thoát

1 Likes

mua túc tắc gom dần thôi bạn. lúc nổ vol thì bạn đã x2-x3 tk rồi

Lô Phú Quốc bán lâu r bác

1 Likes

Hihi, ngon đấy nhưng ko bằng EIN được. Cụ thử xem EIN đất cát có kinh không nhé. TIE tớ chia sẻ lúc 8.x giá này thì ko dám bình luận :smiley:

3 Likes

Bữa chém TIE HU6 giá siêu rẻ ace ôm đến giờ ko tệ rồi :slight_smile:

2 Likes

TIE vẫn còn ngon bác nhé. lô PHú quốc bán rồi nó thu lãi về rồi là triển ở nơi khác thôi.

EIN cũng ngon đấy mà giá cao. vol lớn rồi. TIE dễ gom hơn bác ơi

TiE tớ chia sẻ giá 8.x mà, chứ giá này thì ko dám ý kiến. EIN hàng bắt đầu có vol cứ nghiên cứu chỗ xd dở dang mới thấy thú vị. À mà thôi tớ chém gió đấy :joy:

3 Likes

uhm. mỗi con có cái thú vị riêng mà.

con TIE này lực lên 2x là được. bác nào cầm dài chút sẽ có kim cương :smiley:

TIE giá tăng từ 8 lên 12 mà ko có vol, nên lực kéo lên 2x là dễ dàng hơn nhiều

TIE lái đang vẽ chart. về tầm 10.x hoặc dưới 10 thì cứ mua cật lực. hàng này đừng quá quan tâm trần/sàn

các bạn thật dũng cảm :smiley:

3 Likes

hàng giá trị sợ gì bác ơi. trần sàn là chuyện lái đang vẽ chart và làm vol. ai hiểu được rồi thì sẽ không sợ nữa.

Chứ còn chơi mà toàn nhìn trần sàn thì sao chơi hàng này được.

chúc các cụ may mắn :smiley:

1 Likes

Anh Linh nghĩ sao về game thoái vốn,Vin mua phần thoái vốn của SJS với quỹ đất vàng gần 2000 ha :thinking::grin:

EIN bán chưa bạn ?

Xin link dẫn chứng đâts mua từ 2007 đi b