Tìm kiếm- Phân tích- Chia sẻ cổ phiếu cuối năm 2022: Đưa nhau về bờ!

, , , , , , ,

Xin chào tất cả mọi người!
Trong 6 tháng đầu năm 2022, chúng ta những nhà đầu tư nhỏ lẻ đã cùng nhau trải qua rất nhiều cung bậc cảm xúc từ hưng phấn- hy vọng - kỳ vọng lúc đầu năm sau 1 năm 2021 thăng hoa rồi tới bất ngờ- lo lắng -hoảng hốt - hoảng loạn- khi các sự kiện tiêu cực xảy ra như bắt bớ, chiến tranh Rus-Ucr, lạm phát, Fed bắt đầu tăng mạnh lãi suất…rồi tới giai đoạn hiện tại bao trùm một cảm xúc chung là thất vọng- chán nản- ngán ngẩm- tuyệt vọng - mất phương hướng- muốn từ bỏ…khi TTCKVN vừa bị ảnh hưởng tiêu cực từ các yếu tố bên ngoài TG như chiến tranh, lạm phát, Fed tăng lãi suất…đến các yếu tố không tích cực trong nước như bắt bớ, kiểm soát chặt tín dụng vào CK và BDS, hiện tượng thao túng từ CKPS, bán khống…và kết quả hậu quả nặng nề là hàng loạt cổ phiếu giảm rất sâu rất mạnh trên 60%-80% trở về gần vùng và vùng giá đáy giá thấp nhất như đầu năm 2020 năm đại dịch Covid19 và trực tiếp làm cho tài khoản hơn 70% nhà đầu tư nhỏ lẻ như chúng ta chẳng những bay sạch thành quả lãi năm 2021 mà còn lỗ sâu thêm vào vốn 20%-50%…

Nói đi thì cũng nói lại, sự mất hết lãi những năm 2020-2021 và lỗ thêm vào vốn 6 tháng đầu năm 2022 có yếu tố khách quan từ những tiêu cực từ TG và trong nước nêu trên, thì cũng có những yếu tố chủ quan từ mỗi bản thân nhà đầu tư chúng ta như thiếu kinh nghiệm, chưa tuân thủ nguyên tắc kỷ luật trong đầu tư…

Nhưng Pic mới hôm nay không phải mở ra để mổ xẻ những nguyên nhân yếu tố hay lý do chủ quan- khách quan làm tài khoản chúng ta mất lãi và thua lỗ, mà Pic mới này mở ra nhằm các mụch đích sau:

1. Thay đổi phong thủy, đổi vận mới, mang lại vận hội mới may mắn mới cho mọi người
  2. Tìm ra giải pháp cách thức xử lý những vấn đề không may tiêu cực thua lỗ thời gian qua
  3. Phân tích- tính toán- chia sẽ và tìm kiếm những cơ hội mới, cổ phiếu…giúp chúng ta hòa vốn và may mắn có lãi trong hơn 6 tháng cuối năm 2022 hoặc đầu năm 2023 trước khi nghỉ tết nguyên đán.

Viết dai viết dài thành ra viết dở. Túm lại, chúc mọi người trong Pic mới nhiều may mắn- thuận lợi- thành công- hòa vốn- lãi cao trở lại.
Bác @Songda @Bernice @Khanh_Quoc1 @Meobeodienro @…và nhiều bác hợp tuổi hợp phong thủy khác vào xông Pic mới và tất cả mọi người cùng vào Pic mới sinh hoạt, làm việc, dự tiệc!

222 Likes

Chúc mừng pic mới mong an lành tất cả

69 Likes

Chúc cả nhà mình mua mai bán đắt, sớm về bờ và nhân 2 tài khoản

14 Likes

Chúc mừng nhà mới anh ạ… Mong mọi sự được thuận lợi, fighting!!!

image

24 Likes

Em chiếm căn mặt tiền. Chúc mừng nhà mới và mong mọi sự thuận lợi, may mắn.

11 Likes

Chúc mừng nhà mới bác Biển

9 Likes

chúc mọi ng về bờ an toàn

10 Likes

Chúc mừng nhà mới, chúc cả nhà luôn thuộn buồm xuôi gió

9 Likes

Chúc mừng anh nha!! Chúc mọi người trong pic mới đầy hoa tím, mau về bờ.

hình ảnh

12 Likes

Chúc mừng nhà mới bác Biển :heart::heart::heart:

8 Likes

Chúc pic mới Mn vui vẻ nha

8 Likes

Chúc mừng nhà mới ạ, chúc mọi người mọi điều thuận lợi ạ :d

7 Likes

Chúc mừng nhà mới bác thành công rực rỡ, thuận buồm xuôi gió đưa anh em về bờ :hibiscus::hibiscus::heart:

8 Likes

Em mệnh Kim, Kim Sinh Thủy … Chúc Píc Mới mọi người đều may mắn- thuận lợi- thành công, x6 …x8… tài khoản :smiley:

11 Likes

Chúc mừng nhà mới nha anh

6 Likes

Chúc nhà mới thuận buồm xuôi gió , phát tài phát lộc

6 Likes

Chức mừng nhà mới bác biển, cảm ơn bác đã hết lòng và tâm huyết với tất cả anh em trong pic. Mong bác thành công và hạnh phúc mãi đồng hành cùng anh em ạ. Em mệnh kim lên cung xông nhà mới. Mong tất cả mọi người cũng thành công trong ttck

8 Likes

Mừng nhà mới!:innocent::innocent::innocent::innocent:

6 Likes

Chúc mừng nhà mới… Đổi phong thuỷ hi vọng thuyền trưởng đưa mọi người về bờ ạ :smiling_face_with_three_hearts:

7 Likes

Về bờ thôi các bác. Gia đình vợ cơm đang chờ cơm rồi

6 Likes