Tín hiệu nào cho thấy thị trường đang ở vùng đáy?

Sau 15 năm cố gắng nâng hạng thị trường và phát triển kinh tế, chỉ số lại về đúng vùng lịch sử năm 2007. Lí do là gì? Đáy ở đây chưa? Và liệu có nên bắt đáy ngay lúc này?

Mời các bác thảo luận với những anh em chứng sĩ kiên cường bên dưới, động viên tinh thần nhau là chính nhé

20 Likes

nến rút chân, ko biết đáy hay chưa nhưng có vẻ tích cực rồi

1 Likes

Nhìn chỉ số Nga đi 1 lần 8% để thấy vn còn bình yên lắm

1 Likes

thấy có cầu mua lên quanh vùng 116x, cũng kì vọng đôi chút

19 Likes

Rút hay không do các anh sắp xếp, mà các anh cũng đang lực bất tòng tâm rôi.
Nhât ae nào rút kịp đầu tháng và đang ôm nhiều tiền mặt, đem gtk ko gì lãi hơn.
Xác định tuần này hướng mốc 1120 nếu xấu, khả quan thì 1180. Nếu cuối tuần tiếp tục theo chiều hướng xấu, khả năng bay nhanh về 1000 rât có thể là hiện hữu

2 Likes

8% giảm rát kinh hơn vn

18 Likes

công nhận lực bán này có tiền cũng chẳng dám đỡ, ai biết được thế giới ntn bác nhỉ. Ai cũng lỗ như nhau, chủ yếu ai chịu cắt máu ít nhiều

18 Likes

gửi tk tuy ít mà ngủ ngon còn hơn ăn non vài line như ngồi trên đống lửa

1 Likes

Đỡ để mà phá sản. Lúc này chỉ có số ít cổ phiếu dự có game riêng Tay To đã ăn nhiều hàng nên phải ráng giữ dù giảm, chứ không dám ném tiền qua cửa sổ bừa bãi lúc này, ra đê nhảy cầu hết

99% ông nào bắt hôm nay đứt tay chảy máu

2 Likes

Chuẩn, gtk giờ lãi ko it đâu. Kiếm đc cổ tên sàn cổ tức/giá tầm 6-7% (ngang ls NHTM) ko nhiều, còn ít mà rủi ro mất, thâm hụt vốn luôn hiện hữu. Tốt nhất nhỏ lẻ ngừng mua nghỉ bán, ngồi im xem thế giới ra sao, các anh sắp xếp ntn đã

Bác đã làm gương - ae biết phải làm gì rùi đấy
Thủ tướng Phạm Minh Chính: Có tiền mà không giải ngân được là có lỗi với nhân dân.

cũng chưa vội nói được điều gì chưa qua đáy chưa biết đâu là đáy

18 Likes

VNindex mở gap giảm nhưng tích cực là rút chân vào cuối phiên. Tuy nhiên sự tích cực trong phiên mai vẫn còn tiềm ẩn, cái cần thiết là hiểu được những yếu tố tạo nên tích cực để bắt lấy siêu cổ phiếu khi vừa chớm nổ

PT Stock có chia sẻ nhận định về thị trường bên dưới và các yếu tố hội tụ sự tích cực. Chúc các bác chân cứng đá mềm bắt ngay cơ hội vàng khi vừa mới chớm nhé

19 Likes

ko biết tiến độ giải ngân đtc tới đâu mà mấy nay chạy dữ

PT gửi @dithien810 bài báo có cập nhật tiến độ đầu tư công

Những nhóm cổ phiếu hưởng lợi nhờ thúc đẩy đầu tư công cuối năm (ndh.vn)

16 Likes

phiên nay các bên mua bán ntn chủ thớt

1 Likes

Một điều khá bất ngờ khi hôm nay Tự doanh là bên mua ròng đối ứng với các bên khác. Và chủ yếu là mua các nhóm trong rổ VN30

image

19 Likes

cái này hay nè up mỗi ngày cho ae tham khảo với chủ thớt nhe

thị trường rút chân mấy phiên gần đây rồi, cứ đạp mạnh cuối phiên rút chân làm mọi người hy vọng sẽ hồi, nhưng thực tế hồi không bao nhiêu mà giảm thì nhiều, tự doanh và khối ngoại cứ bán ra liên tục, nhỏ lẻ ôm hàng đến 1 lúc không chịu được áp lực giảm nếu ko có cầu lớn vào, anh em lại tháo bán nữa, anh em dùng margin giảm mua vào lướt T0, càng lướt càng bị sóng nó dập

2 Likes