Tin sốc ! A7 chuyển sang Lào đánh chứng

Tầm nhìn A7. Là tầm nhìn thời đại.

Trận này, ae theo a7 quá đông và hiện vẫn tử thủ đúng ko bác? nhưng ck ko thuộc về số đông, với vĩ mô LS tăng, TP đáo hạn cả mớ 22, 23, 24 ko biết thế nào. Củi đang cả đống…nên sợ nó sẽ đánh cho cháy hết các tk dùng mg tử thủ đã!

1 Likes

Cay quá à cu

Biết sao bây giờ. Đang cay cú, khi ôm giá ko dưới 80 90. Đang ngất như những thằng cu tý.

Cay gì, thị trường chứng khoán chỉ có người thắng và người thua, quan điểm “Bình tĩnh tự tin không cay cú”. Tôi bảo toàn lợi nhuận giờ vào vớt MBB giá 17 có gì mà cay. Tôi dự báo sóng hồi lần này không lên đỉnh cũ nhưng cũng có ăn, sóng hồi sẽ do bank dẫn dắt.

Tôi chỉ cười to khi tôi ra mà 7 lại vào CEO, DIG ở sóng Penny, đó là đâm vào chỗ chết đó bạn. Lúc tôi ra, chỉ giúp AE F0 phân tích BCTC, lúc đó A7 nó đang thịnh, quá tự tin chửi cả làng chứng trong đó có tôi, tôi đóng nick. Lúc thịnh 7 chửi tôi thoát vùng sóng cuối không bằng học trò của 7, tôi đánh giá L14 không bằng NTP trong khi giá gấp đôi, có phân tích BCTC đàng hoàng. Đội đó không phản biện được chửi bới, giờ nó dưới NTP rồi đó. Giờ 7 thất bại, tôi có quyền nói, có quyền phân tích không bạn?

Nếu bạn phản biện tôi bằng kiến thức, tôi sẽ thảo luận với bạn. Còn vài câu cay ah? Thất bại nên chửi? … không có trong từ điển của tôi, đó chỉ là những câu của nhưng người bất lực, không có trình độ phân tích để thảo luận một cách logic.

2 Likes

nhìn lại lịch sử tuyên bố của a7 gần đây

Quan tâm làm gì bác, mình chỉ giao lưu. Tiền ai nấy giữ, thua thì phải biết đứng dậy. Tuy nhiên, chứng trường không cho phép những người có kinh nghiệm trên 10 năm có những sai lầm căn bản. Trên 10 năm, trải qua hơn 2 chù kỳ sóng tăng, giảm mà vẫn sai lầm là thiếu bản lĩnh, kiến thức.

Còn các bác F0 vào thị trường cuối 2020 đến nay có sai lầm là bình thường, không có gì lạ vì các bác còn thiếu kinh nghiệm. Sau sóng giảm này, mong bác nào còn nhiệt huyết với TTCK, chưa chán nản, từ bỏ hãy học hỏi để phục thù. Sóng này giảm này chưa ghê gớm bằng sóng giảm 1170 về 285 năm 2007-2009 hay 624 về trên 300 năm 10/2009-2010. Do vậy, nhiều bác F0 vẫn tiếp tục bám thị trường

Quan điểm của tôi “Thị trường này không dành cho những người thiếu kiến thức, kinh nghiệm nên phải học hỏi, trải nghiệm một cách bài bản trước khi tăng danh mục”.

2 Likes

Xử lý ĐẠI CÁ MẬP ở DIG, cú này căng

Nguyên tắc các công ty tư nhân niêm yết trên TTCK : Là chủ yếu bán công ty, hoặc nói nôm na là bán ra lượng cổ phiếu cổ phần từng nắm trước đây, miễn sao bán được giá và giảm tỷ lệ sở hữu xuống càng thấp càng tốt. Tuy nhiên miễn sao vẫn giữ được cái ghế Chủ tịch và các ghế thành viên HĐQT là người thân người nhà của mình. Sau đó khi cái Cty trở thành vô chủ thì bọn chúng nó quay sang luộc thông qua nâng khống giá trị tài sản qua các kiểu PHẢI THU, TỒN KHO, XÂY DỰNG CƠ BẢN DỠ DANG, ĐẦU TƯ VÀO CTY LIÊN DOANH LIÊN KẾT, … và sau này báo giảm lợi nhuận từ từ, thậm chí lỗ nát. Người lời cuối cùng vẫn là Chủ tịch

1 Likes

Giờ bán cổ phiếu để mua lại trái phiếu, doanh nghiệp đang tính tồn tại hơn là phát triển

thầy offline 1 tuần rồi đây là cú lừa đỉnh cao nhất năm 2022

1 Likes

Các cụ đầu tư như đánh bạc, tin tưởng đỏ đen 1 cách mù quáng.

l14 thảm nhỉ, dưới 30, kiểu này có thể về 10

Thiết nghĩ A7 nên lên bài phân tích tình hình hiện tại của DIG để mọi người tự xem xét nên đi hay ở. Tất nhiên ở đây mọi người đều tự có trách nhiệm với quyết định của mình nhưng hồi trước hô hào lên bài nói nó hay nó đẹp cho rõ rồi đến lúc cổ phiếu giảm k thấy lên bài nói gì nữa thì giống đa cấp lừa đảo lắm

Tin đến Nhỏ lẻ thì cá mập phải biết trc rồi chứ nhỉ? Vậy sao hôm nay vẫn sàn. Có khi nào cá mập muốn dụ nhỏ lẻ hốt cục sàn ko bác

Mọi người hãy kiên nhẫn, kiên nhẫn. Lúc cùng cực nhất sẽ đứng lên mạnh mẽ .

Him Lam, Thiên Tân nó ẵm mỗi thằng vài nghìn tỷ rồi, kinh doanh gì cho lại được. Còn lại là các tỉ phú, và triệu phú chơi với nhau… Bán nhà lầu xe hơi lao vào đỡ giá nghe theo tiếng gọi nơi hoang dã của thầy ông cụ A7, vài năm sau ông cụ lại làm cái diễn đàn f365 khác …

Do bối cảnh lịch sử, thể chế chính trị ko ủng hộ.
Thì thầy A7 cũng chịu.
Thầy cũng là nđt, cũng mong muốn thị trường bđs phát triển.

Cái đáng nói ở đây là lúc trước hô hào, bây giờ giá giảm k thấy nói, k thấy phân tích gì nữa, người đàng hoàng, tử tế không bao giờ như vậy, kể cả có sai cũng cần có 1 tiếng nói. Làm thế này khác gì lừa đảo, đa cấp

2 Likes