Tin sốc ! A7 chuyển sang Lào đánh chứng

hồi đó đu đỉnh CEO, DIG, L14 hả bác, cay A7 thế

1 Likes

tôn thờ anh làm cd giầu 10 lần.trăm lần.hay tôn mấy anh 20 năm vào bờ? :laughing:

cổ đông đu CEO, DIG giá 100, 90 khi nào về bờ v bác

1 Likes

6 book thì nhẹ nhàng cũng cỡ 13 năm.vs biên ln 15% như đỉnh con dig, còn lèo tèo 10% thì cỡ 20 năm thôi mà

1 Likes

Để Mị nói cho mà nghe

Câu hỏi này giờ trả lời hơi sớm, để tháng 6/2023 nói sẽ vui hơn. Đơn giản là lúc này dẫu có đưa ra mốc thời gian cụ thể thì mọi người đều thấy mông lung và chả có cơ sở nào cả, và đặc biệt tháng 3/2023 VNI sẽ cực kì khốn khó. Nhưng giữa năm nay, khi các dòng tiền ầm ầm đổ vào 3 sàn VNI thì bức tranh sẽ hiện ra rõ hơn.

Đây là em nói với tư cách là người suốt năm 2022 đều hô hào cổ đông DIG đừng có mua hay bán DIG ( ngấm ngầm là chớ có cứu giá mà ăn đòn). Chỉ khi DIG về 17 thì em mới hô mua lần 1, khi DIG 12 em hô mua lần 2. Và khi nào em hô mua lần thứ 3 thì đó là thời điểm DIG đạt điểm uốn, từ đó chỉ có tăng. Tới lúc ấy em sẽ công bố lộ trình về bờ của nhóm DIG, CEO, L14. Đương nhiên lúc này chỉ có thể nói 1 câu: thời gian sẽ ngắn đến ngỡ ngàng

4 Likes

nói thật chứ đu giá 90 100 thì làm j còn bờ mà về kkk

chủ thớt bên này cũng nói tầm quý 2 sóng bđs có thể trở lại nhưng theo mình thì nó cũng ko thể mạnh bằng sóng trước, với ko còn vụ đấu giá đất nào nữa rồi

1 Likes

Vào rừng mơ bắt con tưởng bở. Trên thực địa, lúc ấy nhà đầu tư chạy rẽ đất guốc dép quăng khắp nơi. Các trang web bán đất toàn thấy giá chiết khấu tăng lên mỗi ngày, môi giới BĐS đói vêu mồm vào quí 2/2023.

Trên sàn chứng khoán, các mã BĐS tới lúc ấy mới rủ nhau đi bắt cá hồi chứ lấy đâu ra sóng. Đám bank và logistic nổi sóng trước

Túm váy lại: BĐS nổi sóng sau nhưng là sóng thần

Mị ơi cho tớ hỏi chút, mấy chỗ tớ chưa rõ.
PB thì nó liên quan gì đến PH trái phiếu vs tăng vốn hả Mị? Thế thời điểm này thì trả lãi trái phiếu ngon hay trả lãi tiền gửi ngon?
Đám bank trên sàn giờ đa số PB từ 1-1,5, ý Mị là đều tiềm năng tăng giá cả Mị nhỉ? Hihi
PB nhỏ hơn 0.7 Mị nói bọn đó giá sẽ xu hướng giảm, vậy nếu nó k có khả năng mất vốn vẫn lãi đều thì sau 1 thời gian PB con đó về 0,1 à Mị?
Mấy chỗ tớ chưa hiểu lắm. Mị rảnh thì Mị nói cho tớ nghe nhé.

1 Likes

Để Mị nói cho mà nghe

Chúng ta vẫn nói đánh chứng lúc này rất dễ, bởi ít nhất có đến hơn 50 mã đầy tiềm năng nhân đôi nhân ba và dòng bank chiếm kha khá trong đó. Cách xác định tiềm năng dòng bank theo PB thuần tuý là nhìn từ quan điểm tâm lí xưa nay của thị trường. Khoai tây và ETF đều nhìn vào đó để ra quyết định mua hay bán, chỉ có nhỏ lẻ chúng ta lúc xuống tiền rất ít người để ý đến điều này.

PB >1 là điều kiện tất lẽ dĩ ngẫu để các ETF tham gia cuộc chơi những mã có game ấn giấy vào mồm cổ đông. Do đó bank nào muốn phát hành thêm sẽ thường giữ tiêu chí này trước cuộc họp xin phép cổ đông. PB < 0.5 báo hiệu thị trường cực kì bi quan với bank đó và các ETF sẽ né xa bank như vậy, nhưng điều đó ko có nghĩa là bank đó sẽ mặc định về PB = 0.1. Tương tự VCB có PB =3 ko có nghĩa là nó hết đà tăng, thậm chí nó còn khả năng tăng 50% nữa. Đó là vì VCB luôn có lợi nhuận tăng khủng nên bế B lên khiến P cũng tăng theo.

Về lâu dài thì STB sáng nhất dòng bank, thế nhưng năm 2023 này lại là sân khấu của nhà a Mít. Tất nhiên với các trường hợp cụ thể của các mã dòng bank lại có một vài đặc thù như vướng vào nội đấu, có game M&A hay game nhà đầu tư chiến lược…. Nói như vậy là các bác biết những mã nào rồi đó.

Túm váy lại: dòng bank tăng mạnh trước, nhưng so với BĐS đặc biệt là bộ 3 L14, DIG, CEO thì vẫn là em bé đứng cạnh người nhớn

3 Likes

Hihi

1 Likes

.

1 Likes

Sau 1 năm a7 nói : phải khơi thông dòng vốn hỗ trợ nền kinh tế .thì bọn cáo vẫn gào mồm mà ko thông được kk.
A7 biết trước nhiều quá

2 Likes

dòm dài 10.20 năm.đéo bank nào da hồn.trừ phi nát bét.múc ăn x2 dòi phắn.kkk. :laughing:

đúng không?ctg.bid 10 năm tăng 2.3 lần.đéo bằng thằng cháu tao đánh than.2 tháng.kkk. :laughing: :+1:

1 Likes

Vĩ mô A7 vãn là siêu đỉnh cao mà gàn 1 năm sau CP mới cuống cuồng tháng phát động thi đua giải ngân Vốn, Hài thật

2 Likes

Drh mỏ đá 6-9 tỷ đô giá 5 triệu? Đầu tư công bom tiền auto giàu

2 Likes

2 Likes

Tầm nhìn của a7 là đúng và đi trước thời

2 Likes

Vãi cả đái luôn

1 Likes