Tôi muốn lâp kỉ lục siêu cổ nghìn lần để ghi danh sử sách trăm năm. Có điên ko?

Cổ bluechip vốn hóa quá lớn rồi, dòng tiền thị trường ko còn đủ mạnh để ủn mãi nhóm này được nữa nên nhiều khả năng khi VNI vượt 1.200 thì các nhóm cổ phiếu sẽ phân hóa mạnh, cổ phiếu penny, midcap ngành bất động sản sẽ tăng điên loạn như giai đoạn 2006 - 2007.

4 Likes

thuế đó đánh ghê ko bác, chứ em thấy 10 năm qua tài sản bác Vượng tăng có hơn chục lần à, còn mấy bác sau đó tuy ko bằng bác Vượng nhưng cũng x lần, em tự hỏi nếu đã bị đánh thuế như vậy thì thực tế những siêu giàu đã kiếm được bao nhiêu khi chưa tính thuế

thêm 1 ý nữa là hình như top 10 người giàu nhất sàn chứng VN ít nhiều đều có bđs, cty lquan bđs

Tài sản bác Vượng chủ yếu là cổ phiếu tại các công ty thuộc Vin Group. Nếu bác Vượng bán hết cổ phiếu đi thì chắc ko còn là tỷ phú USD nữa đâu. Còn thuế TNCN hiện giờ hình như đánh theo khung, mức cao nhất 35% thì phải.

đó là nếu thôi đúng ko bác :laughing:

Hahaha , hay quá ,

1 Likes

Cụ mà chém thì mới kinh, độc, lạ !

ở đây ngon chém thoải mái , thế mới gọi là cái chợ thực thụ chứ ! có phải thời phong kiến đíu đâu mà phải xin cho… bợ đít,hãm VL cái con DHA bên đó , giờ ủng hộ cho F247

11 Likes

Ủng hộ ! Ủng hộ ! Ủng hooooooookkkkkk !!!

6 Likes

Đúng chứ nếu gì. Bác Vượng bán hết cổ phiếu thì giá lao dốc chứ sao. Càng bán nhiều giá càng sụt nhanh và mạnh. Hehe công ty nào lãnh đạo bán tháo cp chả thế.

Theo quan điểm của Bác thì hàng chủ lực Ntc là cái gì ?

Lâu lắm mới thấy Mr L70 tái xuất,chém nổ sới

1 Likes

topic sáng nhất tối nay

4 Likes

Bác A7 là nhà đầu tư gạo cội, theo quan điểm của bác thì hàng chủ lực của NTC là gì ?

Biết đến anh sau khi đọc cuốn nhà đầu tư 1970, quả là một điều may mắn. Vỡ ra quá nhiều điều sau nhiều năm chìm nổi với chiên chứng

2 Likes

Cụ A7 cơ bản là cũng có trình độ
Chỉ tội nói phét hơi quá đà
Thế cũng vui

2 Likes

:)) ôi cụ dám nói huyền thội à

Có gì mà không dám
Tôi thì không tin A7 lắm vì ngoài nghe cụ ấy chém gió phét lác chưa thấy cụ ấy show tài khoản bao giờ

2 Likes

Bác nói hơi thật quá

1 Likes

cú ấy hơi nói bay quá thôi chứ thực ra cách chọn hàng là chuẩn, chỉ hơi bay lắc chút trong cách hành văn !