"Tôi tư duy nên tôi tôi tồn tại" (trích của Descartes)

Phong lữ đó chú :yum: nhưng mà này cháu chụp trộm của ngta thôi, vì nó có màu xanh và tím, chứ chậu này 199k mắc quá cháu k mua :sweat_smile:

2 Likes

Lạ nhỉ, ngoài bắc hình như không phổ biến.
Bây giờ nhiều loại cây trồng trong nhà, đánh đúng tâm lý “mua chậu cây rẻ mà dùng dc lâu hơn bó hoa”, thành ra các chị cứ tiện là mua, kết quả là nhà đầy muỗi :grinning:

2 Likes

Cháu cũng thích vậy, vì 1 bó hoa thường thường chỉ để dc 5-7 ngày.
Các chậu hoa của Dalat Hasfarm thì cháu cũng hay mua, để dc cả tháng, xong phải bỏ đi thôi vì k chăm tiếp dc đâu.
Chậu này 99k chú nè, để dc hơn thág :smiling_face_with_three_hearts::sunflower::shamrock:

2 Likes

Tình hình đầu tư của Tammy đến lúc này thế nào rồi? Tính từ 01/01/2022 đến bây giờ:

1. Lỗ hơn 10%
  2. Quanh mức ± 10%
  3. Lãi hơn 10%
    A đang ở mức 2 :grinning:
2 Likes

Cúc gì đó cháu quên tên rồi, 65k nè, để dc cả tháng luôn :smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

Hic cháu k rõ vì tk của cháu tiền ra tiền zô tùm lum… hiện tại ôm 3 đứa, 2 đứa lời 10%, 1 đứa kẹp -40% nhưng khả năng về bờ trong tháng này cũng có :crazy_face::yum::stuck_out_tongue_winking_eye:
Nhưng tính tổng thì cháu k bị lỗ vô vốn, mà bị mất phần lời thôi huhu…

2 Likes

Ok, về lâu dài nên lấy 1 cái mốc, so biến động danh mục của mình với biến động của Index, phải có định lượng mới đánh giá dc hiệu quả đầu tư, để còn rút kn :grinning:

2 Likes

Bia cuối tuần đê Lão… Đêm qua làm đồ ăn xong coi banh, bia bọt phê quá :rofl:

4 Likes

Hello @TommyJerry, ngoài bắc lạnh rồi đấy, ra phượt đê.

2 Likes

Hehe… Năm nay chắc e ko ra Bắc rùi… Bị bận rộn từ noel trở đi đới a :coffee:

2 Likes

Nhưng thấy cục tạm lỗ kia là cũng hiểu rồi chú.
Năm sau cháu bán bớt, để lại ít tiền thôi, rồi kiếm việc đi làm lại, k coi bảng nhiều nữa đâu.
Chúc chú cuối tuần bia rượu banh bóng zui nè :smiling_face_with_three_hearts::sunflower::heart::shamrock:

2 Likes

Đồ e tự nấu đới… Đủ tiêu chuẩn làm mồi cho a uống bia chưa?! :stuck_out_tongue_closed_eyes:

2 Likes

Ái chả, lão này khoái thịt lợn nhỉ, lần nào cg thấy :grinning:
Hàu nướng bơ tỏi à, béo quá béo quá :grinning: :beers: :stuck_out_tongue:

1 Likes

Hehe… À sụn, e kho cho nhừ rồi để rút nước, ko bị mặn, ăn với rau dền luộc. Hàu thì mua về e nướng sơ xong cho mozzarella lên, ngon bổ rẻ… Vẹm xanh thì e hấp thôi chấm muối ớt đỏ mù tạt :beer:

2 Likes

Nhìn chung là ổn, nhưng vẫn thấy thiếu thiếu cái gì đấy. Chắc là thiếu một chút sự chăm chút, thiếu một chút sự toàn tâm, … thiếu một chút bạn :grinning: Mâm nhậu này chất nhưng thiếu sự vui tươi :grinning: :stuck_out_tongue: :beers:

1 Likes

Kinh, chịu ăn chịu uống :grinning:

1 Likes

Hehe… A nói có lẽ đúng… Hôm qua e uống 1 mình nên chắc ko chăm chút món :sweat_smile:

1 Likes

Trời ơi 1 mình anh thôi mà cả mâm như vậy luôn ư?! :rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl: quá dữ :rofl::rofl::rofl::rofl: cơ mà có nhiều protein quá k anh?!

1 Likes

Mãi khuya ku cháu e bằng tuổi e mới qua coi banh, thế là lôi ra khô trâu chẩm chéo với cơm cháy chiên giòn nhậu tiếp :rofl: lúc đấy quéo rùi nên ko chụp ảnh :rofl: :coffee:

2 Likes

Hehe… A làm hết đấy… À ăn ko hết đâu e… Làm ra vậy thôi :sweat_smile:

2 Likes