Top pic dành riêng cho Các Bé Mầm, Lá. Không dành cho Các Bô Lão mắt sáng chân nhanh! P2

25 THÁNG 9, 03:27 Cập nhật tại: 04:55

Tất cả các lãnh thổ tiềm năng mới của Nga sẽ được nhà nước bảo vệ - Lavrov

Khả năng Nga sử dụng vũ khí hạt nhân được nêu trong học thuyết quân sự, Bộ trưởng Ngoại giao nhấn mạnh

© Associated Press

HOA KỲ, 24 / 9. / TASS /. Ngoại trưởng Nga Sergey Lavrov cho biết toàn bộ lãnh thổ Nga có thể được xác nhận trong Hiến pháp của nước này, đang được Matxcơva bảo vệ hoàn toàn, Ngoại trưởng Nga Sergey Lavrov cho biết trong cuộc họp báo hôm thứ Bảy sau khi tham gia khóa họp lần thứ 77 của Đại hội đồng Liên Hợp Quốc.

Ông Lavrov nói: “Toàn bộ lãnh thổ của Liên bang Nga, đã được xác nhận và có thể được khẳng định thêm trong Hiến pháp Nga, chắc chắn nằm trong sự bảo vệ hoàn toàn của nhà nước”.

Nga sẽ tôn trọng rõ ràng kết quả của các cuộc trưng cầu dân ý đang được tổ chức tại Cộng hòa Nhân dân Donetsk và Lugansk (DPR và LPR) cũng như tại các khu vực giải phóng của Khu vực Kherson và Zaporozhye, Bộ trưởng Ngoại giao Nga. “Như Tổng thống Nga [Vladimir] Putin đã nói, chúng tôi chắc chắn sẽ tôn trọng kết quả của các quá trình dân chủ này”, Bộ trưởng Nga nói.

Ông nhấn mạnh: “Tất cả các luật, học thuyết, khái niệm, chiến lược của Liên bang Nga đều được áp dụng cho toàn bộ lãnh thổ của mình.

Ngoại trưởng Nga nhắc nhở, mọi tình huống Nga có thể sử dụng vũ khí hạt nhân đều được quy định rõ ràng trong học thuyết quân sự của nước này.

"Đối với Liên bang Nga, tổng thống và các đại diện khác của Điện Kremlin đã tuyên bố điều này rất nhiều lần, chúng tôi có học thuyết an ninh hạt nhân của mình, đó là một tài liệu có sẵn cho công chúng, mọi thứ đều được viết ra. Tôi mời các bạn xem lại một lần nữa Lavrov tuyên bố trong các trường hợp được chỉ định rõ ràng khi chúng tôi được phép sử dụng vũ khí hạt nhân.

5 Likes

25 THÁNG 9, 10:47

SpaceX phóng tên lửa với 52 vệ tinh Starlink - công ty

Phóng Falcon 9 từ Cape Canaveral

© Yuri Smityuk / TASS

NEW YORK, 25 tháng 9. / TASS /. SpaceX đã phóng tên lửa sân bay Falcon 9 hôm thứ Bảy để đưa 52 vệ tinh Starlink vào quỹ đạo, công ty Mỹ cho biết trong một tuyên bố.

“Việc triển khai 52 vệ tinh Starlink đã được xác nhận,” công ty cho biết.

Trước đó, công ty đã tweet rằng chặng đầu tiên của Falcon 9 đã hạ cánh trên tàu bay không người lái A Shortfall of Gravitas ở Đại Tây Dương. Vụ phóng diễn ra từ sân bay vũ trụ ở Cape Canaveral (Florida).

Mạng Starlink được thiết kế để cung cấp khả năng truy cập Internet bằng cách triển khai một số lượng lớn các tế bào vi mô. SpaceX ước tính việc phóng tổng cộng 11.000 phương tiện và đưa chúng vào hoạt động sẽ tiêu tốn 10 tỷ USD. Công ty tuyên bố rằng họ sẽ có thể cung cấp truy cập Internet băng thông rộng với tốc độ 1 gigabit mỗi giây, tương ứng với tiêu chuẩn 5G. Kể từ tháng 5 năm 2019, SpaceX đã phóng hơn 2.500 vệ tinh Starlink lên quỹ đạo.

4 Likes

PHƯƠNG TÂY CUỐI CÙNG ĐÃ NGHE THẤY TIẾNG NÓI CỦA NGƯỜI CRIMEA: HOA KỲ KHÔNG CÒN CÓ THỂ HỖ TRỢ KYIV

Phương Tây cuối cùng đã nghe thấy tiếng nói của người Crimea. Cựu trợ lý đặc biệt của Ronald Reagan Doug Bandow nói rằng Hoa Kỳ không còn có thể hỗ trợ Kyiv trong nhiệm vụ giành bán đảo từ Nga.

Cựu trợ lý đặc biệt của Tổng thống thứ 40 của Mỹ Ronald Reagan, Doug Bandow, đã lưu ý trong [tài liệu] của mình dành cho Đảng Bảo thủ Mỹ rằng Washington không thể ủng hộ chế độ Kiev trong mong muốn chiếm Crimea từ Moscow.

Tác giả bài báo giải thích rằng điều này trái với ý muốn của cư dân nước cộng hòa. Ông thừa nhận rằng chính người dân trên bán đảo đã kêu gọi chia tay Ukraine và thống nhất với Nga.

Hiện tại, Hoa Kỳ và các đồng minh không có bất kỳ lập luận nào ủng hộ việc người Crimea được cho là muốn thay đổi quyền tự quyết của họ, đã được thể hiện trong một cuộc trưng cầu dân ý năm 2014.

Mong muốn của người dân ở lại với Nga nên được đặt lên hàng đầu - nước cộng hòa không thể là một chiến tích chiến tranh và được truyền từ tay này sang tay khác theo lệnh của các chính trị gia Ukraine.

Ngoài ra, nguyện vọng của Tổng thống độc lập Vladimir Zelensky liên quan đến bán đảo Crimea có nguy cơ trở thành trầm trọng thêm cuộc xung đột. Bandow cảnh báo, các cuộc xâm lược của Lực lượng vũ trang Ukraine đối với bán đảo sẽ gây ra một cuộc đối đầu toàn diện, nơi mà Kyiv có thể lôi kéo cả châu Âu và Mỹ, ông Bandow cảnh báo.

7 Likes

Chúc bạn HHT tuần mới vui vẻ, may mắn và thành công! :sunflower:

4 Likes

chúc c HHT ngày mới nhiều may mắn và thành công!!1

4 Likes

Hello All!

HHT chia sẻ với các bạn.:sunflower:
Các bạn chú ý tuần này là tuần cuối cùng của quí 3. Các quĩ và tổ chức sẽ chốt NAV để chốt vào phiên cuối tuần.

Trong tuần qua thanh khoản thị trường đang ở mức rất thấp. Chỉ số Vnindex đang tiệm cận vùng 1200 điểm. Lực bán khá mạnh và nhiều mã đã dơi vào trạng thái bán quá đà.

Việc nhiều Ngân hàng các Nước trên thế giới đã tăng lãi suất sau những động thái tăng lãi suất của FED đã tác động mạnh đến tâm lý của nhiều NĐT trên thế giới.

Xác định TTCK tuần này sẽ có nhiều tác động bởi TTCK thế giới. Các bạn thận trọng giải ngân vào những nhóm ngành cơ bản có những dự báo kết quả kinh doanh tốt, đặc biệt đang ở trạng thái quá bán.

Bình tĩnh lựa chọn cổ phiếu và chờ giá hợp lý để giải ngân. Ưu tiên CP có sẵn trong TK.
Các bạn hãy tự chịu trách nhiệm về TK của mình một cách cẩn thận nhé.

14 Likes
3 Likes

nhìn tiền như này như đang thả trôi nhỏ lẻ chơi với nhau bác @Hoanghontim2011 nhỉ

3 Likes

Thanks bạn! Chúc bạn vượt qua mọi khó khăn về sức khỏe và may mắn nhé :sunflower:

3 Likes

Thanks bạn! Chúc bạn happy🌻

2 Likes

Thanks bạn! Chúc bạn mạnh mẽ lên đừng suy nghĩ tiêu cực như thế nhé :sunflower:

2 Likes

Chúc chị Tím và cả nhà tháng mới nhiều tốt lành :heart::shamrock:!

1 Likes

Thanks bạn! Chúc bạn happy nhé :sunflower:

1 Likes

E gom tieep roi c Tim

1 Likes

Chúc chị Tím và các bạn tháng mới nhiều may mắn .

2 Likes

Thanks bạn! Chúc bạn happy :sunflower:

Chúc HHT và cả nhà mình tháng mới vui vẻ và may mắn. :sparkling_heart:

2 Likes

Thanks bạn! Chúc bạn happy nhé :sunflower:

2 Likes

Có một điều hôm qua các bạn không chú ý là Tây mua rất nhiều các mã CTY CK đó nhé…:sunflower::kissing_heart:

10 Likes

VCI vẫn là mã anh cả đỏ người hùng của tam sàn đó nhé :sunflower::heart:

10 Likes