Topic giải đáp cổ phiếu riêng lẻ cho NĐT F0 trên cả TA + FA chi tiết kết hợp! Phần 2

thanks team, để xuống dần cầm con này chán quá mãi ko thấy đáy đâu

9x tuần sau đéo nói nhiều :)) chim lợn kêu mặc kệ - REE lên tàu luôn ko team?

Giúp e nhận định mã TNA trong năm 2022 2023 với ạ

Team nhận định giúp mã AGG. Cảm ơn

Welcome các câu hỏi của ndt, chúng ta cùng trao đổi thảo luận các cổ phiểu riêng lẻ

8 Likes

@NguyenCuong_CE nhờ bác xem hộ con SHI.

SHI về FA thì mình chưa thấy điểm nổi trội, quý 2 ra vẫn ở mức nhỉnh hơn chút so với năm ngoái cùng kỳ
TA thì tích lũy khá chặt chẽ, hold tiếp để kỳ vọng có phiên break out bạn nhé

8 Likes

VGC vượt đỉnh gia tăng thêm hay giờ gia tăng được ạ?

1 Likes

VGC chưa vượt đỉnh trên thực tế bạn ah, mới đang tạo đà trên TA

6 Likes

Ldg vào mới được chưa bác

Cho em nhận định về MSH và NAF anh ơi, em cảm ơn.

kbc NHƯ NÀO BÁC ƠI

KBC vẫn xu hướng tăng bạn nhé, cổ này đang test nền giá vùng 40 trước đó nên bị chỉnh do cung kháng cự bán ra
Hold dài thì có thể kì vọng tiếp nhóm KCN đang là điểm sáng
Ngắn hạn lướt sóng thì bạn chọn điểm support mua vào, kháng cự cân nhắc bán ra. Hoặc đợi vượt bếch qua vùng 40-42 thì gia tăng thêm

7 Likes

LDG kết thúc đợt điều chỉnh rồi, đang xây nền giá tạo đáy và có những phiên tích cực gần đây.
Bạn có thể tham gia theo kì vọng phục hồi của những cp giảm sâu bật trở lại

9 Likes

MSH vẫn đang ở đoạn test đáy để kết thúc điều chỉnh, vẫn còn nhiều thử thách cung kháng cự phía trước trước khi có sóng hồi e nhé. Nên giai đoạn này có thể MSH vẫn còn tương đối yếu
NAF Mới chớm vào chân sóng nhịp hồi nên hold dù rằng nó sẽ bò chậm rãi lên lại khi dòng tiền quay lại mua vào

8 Likes

Em chào bác. Bác nhận định giúp em con DPM và VHC. Em cảm ơn ạ

Bác Cường cho nhận định về IDC. Điểm ra/vào…IDC mấy phiên nay có lệnh bán khá rát vào cuối phiên, cả trước và sau khi ra BCQ2. Cảm ơn Bác!

Gửi bác đánh giá IDC theo TA và TA tổng quanh ngành BĐS tham khảo nhe

2 Likes

Ngắn hạn thì họ lướt sóng thôi bác ạ, còn hold thì vẫn lãi nhiều nhất khi cổ phiếu vào sóng
Mấy lệnh đó không cần quá quan tâm mà tập trung vào dn xem đag làm ăn tốt lên thế nào nhé

8 Likes

@BalanceInvestment bạn đừng vào topic mình spam nữa, xin cảm ơn

6 Likes