Tuyên bố all in DiG

Giảm được nợ trái phiếu là tốt
Nhưng lúc này mà doanh nghiệp mất 1600 tỷ là số tiền quá lớn đó, thiệt hại không nhỏ đâu, tiền đang khan hiếm

Nói chung từ khi giá rơi về dưới 2x thấy chúng nó chim lợn đã lộ mưu rồi. Nhưng công nhận đánh rát đến độ rơi từ 26 về 11 thế này thì chưa từng có tiền lệ trong lịch sử.

1 Likes

Trận đánh sắp tới sẽ còn hấp dẫn hơn nữa đấy bác. Bị cướp thì đến mình sẽ nghĩ cách cướp lại thôi. Tầm này đang bị động ở khoản có nhiều đất nhưng cắm ngân hàng k cho vay nên bị chịu trận thôi.

Mỗi 1 vấn đề giờ vẫn k hiểu từ vùng 3x đạp atc các lệnh to mua tương đối lớn tới khi trở về vùng bán giải chấp lệnh 1tr đến 2tr nhiều nhan nhản thì số lượng cố lớn như vậy k biết thằng nào nó ôm.

Kệ cno ông, bọn đấy lãi cái cno bán ngay ấy mà, trận đánh săp tới hàng sẽ khan đấy, đến 1 lúc nào đó k phải muốn mua là mua được.

Trận này thực tế phải hiểu là chủ tịch DIG cũng như các chủ tịch các công ty bds khác thôi, ai cũng đều phải dùng cổ phiếu của mình thế chấp thông qua nghiệp vụ repo hoặc vay. Cái này đã làm từ 2008 rồi, có gì mà mới.
Nhưng cái ác của các ctck và ngân hàng là ở chỗ biết thông tin của họ là thông tin khách hàng mà cứ đem ra tung tin xấu rồi lập mưu úp sọt cướp trắng công ty của họ. Nên nhà Chủ tịch mới trong cái thế là cực chẳng đã: bị ép trả nợ trái phiếu trước hạn do Ngân hàng và ctck bị thanh tra, mà lại đang quý xây dựng cần tiền. Nên không có cách nào khác ngoài rút bớt tiền ra trả trước, đẩy mình vào thế phải dùng margin. Chúng nó chỉ chờ có thể chúng nó giật cho sập luôn.
Cũng may phút cuối có nguồn riêng để cân lại: đúng là kẻ cắp bà già gặp nhau thôi. Chỉ chết dân chơi bạc margin và nhỏ lẻ bị rung.

5 Likes

Giữ lại cái nhà làm chỗ dung thân, giữ lại cái xe mà đi che mưa che nắng anh em à

1 Likes

K rõ thằng nào đứng sau n lôi kho ra đè, hoặc bọn cty chứng khoán nó muốn vậy. Chứ lúc 11h28 nuốt phát gần 8tr cổ, đầu giờ chiều lôi đâu ra 9tr cổ chất sàn. Bá đạo thật

2 Likes

Mình cũng nghĩ đến 80% bọn cty chứng khoán n chơi.

vậy bác nên hiểu: nếu bác quan sát diễn đàn kĩ thì dân chơi DIG toàn con bạc khát nước, chơi margin cực nhiều. Nên giả sử ctck nó biết trước được là tiền tổng đã hết, các con bạc nó full margin là nó giật, bất kể giá nào. Giá không quan trọng đâu, quan trọng là full margin là nó giật. Kể cả giờ gía 10 mà các con bạc tiếp tục margin nó lại đánh giật tiếp cho phải nhả hàng ra cắt lỗ thì thôi.
Tôi đã đọc nhiều bài của nhiều cao thủ trên này họ đã cảnh báo trước là đừng chơi margin cổ đất. Nhưng hình như bị xung đột lợi ích, nên họ dần chán rời bỏ diễn đàn hết.

3 Likes

Mua lại trái phiếu trước hạn rồi. Còn lại có tài sản đảm bảo rồi. Múc để làm của hồi môn cho con

Em thấy chủ tịch có lươn mà xu hướng tổng là tốt, vì cty nên em đăng đàn, cứu chủ tịch giá 1x

Em nói dig 1x full margin an toàn, xác suất call gần như bằng 0, mà có call thì mình lại cắm tiếp, 1x dig full margin ko có gì sợ nữa

1 Likes

Nghệ thuật dùng margin là mua giá vùng đáy và chuẩn bị thêm một ít tiền bên ngoài dự phòng. Bí quá thì nạp vào vì giá cổ lúc đó đã rẻ nên có full cũng nợ ít.

Tôi nghĩ về giá hnay nhiều thằng há mồm rồi :))) qua trận này mới thấy sự bẩn bựa của cty chứng khoán, cắt zoom đột ngột, bán force cell bất chấp, chỉ cần chúng nó an toàn còn lại là cỏ rác hết :)))
Chốt lại đầu tư theo phương pháp phân tích cơ bản, hold lâu dài, đi chậm là cách sống sót tốt nhất trên thị trường chứng khoán Việt Nam

4 Likes

Cứ gào lên đi. Để TT nó vả vào mồm thì lúc đó mới đi tìm lý do để đổ tại.

Cứ vào diễn đàn này mà nhìn thôi bác, môi giới chứng khoán họ sống ảo trên này nhiều lắm.
Lúc đỉnh cao 1500 thì cơ man nào các đội vào hô hào, kể cả ông 7.
Đến lúc giá từ 100 về 10 thì lại im thin thít, thậm chí thả chim lợn ép nhà đầu tư giải chấp hoặc doạ tận thế bán ra. Hô hào margin giá cao, rồi ở đáy thì cắt margin đột ngột.
Nếu không làm thế thì có còn là ctck không? Đâu cũng vậy thôi, nghề này làm gì có đạo đức nghề nghiệp?

4 Likes

:rofl::rofl::rofl::rofl:

Gym lại để ngày này tháng sau cem bác tnao

1 Likes

Bác nói vậy ko đúng, trong nhóm ■■■■ em tính toán xong xuôi mới lên diễn đàn, em lên đây cũng chụp hình cho ace trong ■■■■ biết hết. Em ko hô, em nói rồi, ai ko cướp thì em cướp, nick cũ của em là hold to die bds mà bị mất r, giờ em lên lại