VC7 - Tập đoàn BGI

Gom đc 200k khó phết

VC7 kết quả kinh doanh đang tốt lên nhỉ, chỉ cần 1 dự án đủ đưa VC7 lên giá 2X rồi

2 Likes

Tôi vẫn tin A Đức sẽ ra quyết định về việc VC7 sẽ tiếp tục mua IUC lên đến 51% như Nghị quyết đã ban hành, chỉ còn khoảng 10% tương đương 75 tỷ nữa thôi
Sau đợt thu tiền bán Khu A này, VC7 đủ tiền để mua IUC.
Anh em chờ tin nhé

Nghị quyết tăng lên 51

https://cafef.vn/VC7-441881/vc7-quyet-dinh-hdqt-vv-mua-co-phan-ctcp-tap-doan-iuc.chn

Qua 2 lần mua thêm
Hiện tại đã đạt 39,4%
Còn khoảng 75 tỷ nữa là lên thành 51%

https://cafef.vn/VC7-470723/vc7-cong-bo-thong-tin-ve-viec-mua-co-phan-cua-cong-ty-co-phan-tap-doan-iuc.chn

Khi đó lên BCTD sẽ xứng tầm Tập đoàn BĐS BGI

Pic vắng quá bác ạ
Buồn ghê

1 Likes

Vắng lại hay ấy bác

E lại thấy buồn
Buồn cho cổ đông trung thành nắm giữ

bác tham gia ck lâu chưa

1 Likes

Tính ra từ năm 2007 từ khi bắt đầu đi làm cụ ạ

2 Likes

cho e hỏi chút có mã nào bác còn giữ tới giờ ko

Úi, sao giữ dc bác
Oánh 2007 mà lỗ te tua…
Bỏ 1 thời gian vài năm
2020 mới đầu tư CK lại thôi

oh có kn năm 2020 chắc gôm sòng:D

Nghỉ ngơi thôi bác

1 Likes

Cafef đưa tin

Nhà đầu tư nên quan sát kỹ lưỡng và đừng Fomo khi all-in vào cổ phiếu bất động sản khi có những nhịp hồi ngắn. Thay vào đó, chúng ta nên chờ thị trường có nền tảng vững chắc, bởi lúc này doanh nghiệp bất động sản có sự phân hóa, những doanh nghiệp có lợi nhuận, doanh số bán hàng tốt thì hoàn toàn có khả năng hồi phục trở lại", ông Vũ Ngọc Quang nhận định.

Mặt khác, vị chuyên gia vẫn cho rằng nhà đầu tư hoàn toàn có thể đưa ra một các danh sách cổ phiếu bất động sản có nền tảng kinh doanh tốt, định giá rẻ để theo dõi, khi nào thị trường có những cú điều chỉnh về vùng giá thích hợp để tham gia dài hạn có thể tiến hành giải ngân.

Khi định giá cổ phiếu bất động sản, vị chuyên gia cho rằng cần tính NAV hay tính chiết khấu dòng tiền các dự án thì sẽ lập FS (nghiên cứu khả thi) của dự án và phân bổ tiến độ bán trong tương lai và chiết khấu dòng tiền hiện tại để ra được giá trị công ty.

VC7 có xứng đáng để xuống tiền ko các bác ơi

Eps bé tẹo. Lợi nhuận đưa hết sân sau, cổ đông chấm gì đây.

Lợi nhuận cuối năm về do mới bán dự án. Cứ biến động lại mất khá nhỉ

Bọn mà có 2 công ty rưa rứa nhau thì nên tránh. Thâu tóm là diễn trò thôi. Chủ tịch công ty bds nào cũng giàu nứt.