VCI – Ông Vua trong làng chứng khoán vốn hóa 2 tỷ đô năm 2022

Chấp tất chim lợn các loại, VCI cứ ôm chặt thôi

VCI lần đầu tiên được FiinRatings xếp hạng tín nhiệm ở mức A - với triển vọng ổn định

Tởm. Bọn rating chỉ cần cho 40K USD là A tất. :stuck_out_tongue:

Tự doanh VCI: KDH HDG…kẹp hàng :stuck_out_tongue: …Biết xả cho ai? chắc chỉ còn anh TH ôm …Ôi đau…haha

Nó ôm cổ tức bán vợi ra cho phù hợp danh mục. Chấp tất chim lợn.

Vậy thử hỏi các cty khác cho thử xem.

Bia thôi, lửa thử vàng gian nan không nản, đáy ngắn hạn xác lập

VNI phiên thứ 2 sau áp lực bán mạnh cuối phiên ngày thứ 6 cộng với áp lực giảm điểm của thị trường ck Mỹ thì có thể giảm về ngưỡng 1190-1200 quanh đó để lấp gáp tiếp tục, xấu hơn nữa là ngưỡng hỗ trợ 1176 theo fibonacii (78.6%) rồi có thể quay đầu. RSI chart 1h và chart ngày hiện đang quanh ngưỡng quá bán và phân kỳ dương liên tiếp nên có thể VNI đảo chiều, tìm đâu đó đáy ngắn hạn quanh đây

Cơ hội lên thuyền, mua và lắm giữ, hạn chế margin. Chúc Anh chị em tuần mới gặt hái nhiều thành công!

1 Likes

Cảm ơn Add vì truyền cảm hứng, tôi đang cầm VCI và đang lõm cơ mà vẫn giữ theo nguyên tắc mua dài hạn, giảm sâu tôi lại mua tý. VCI xác nhận đáy chưa bạn?

Tôi nghĩ, VCI xác nhận đáy ngắn hạn rồi. Còn việc mua bán là của mỗi người. Mua và bán phải chịu trách nhiệm của quyết định bản thân giống như cầm tiền ra ngoài làm ăn kinh doanh mở quán hay tiệm lãi lỗ là mình được hưởng, còn bản thân mình phải có bộ lọc tin tức media hay bất cứ ai nói xem như vậy có hợp lý không! Chúc bác thành công!

1 Likes

VCI kẹp hàng HDG và KDH…anh TH tè giầm chưa? :stuck_out_tongue:

Tối chắc mất ngũ rồi đây

HDG cũng ra cách đây vài tuần rồi bạn ah! Bạn xem lại báo cáo nhé! phần nhỏ vẫn còn đang lãi lắm. với tự doanh thì VCI luôn dẫn đầu và rất tự tin vào đội ngũ.

Quanh đây là đáy rồi, tôi nay tự tin lại nhập hàng, nhập khi nào ko nhập được nữa thì thôi

Cuối năm , đầu tư công, bds và chứng khoán, tôi cầm mỗi bds với ck thôi

Chả có nhẽ cá nhân úp bô tổ chức, tự doanh, nước ngoài

Vâng…anh TH và lâu la kẹp hàng VCI cứ cố mà PR nha…Còn vài cơn bão đang đến …trong đó có bão NỢ USD…

Hẹn gặp Đức vào quý 1 2023…Khi đó sẽ rõ :stuck_out_tongue:
(còn tự TD bằng thuốc an thần “quanh đây là đáy” …trẻ con đấy)
Thương Đức kẹp VCI

Thế thì bác chả hiểu gì về nợ rồi, khi bác nói ra câu này em cũng thấy bác hiểu thế nào về ngành chứng khoán rồi.

Tôi vẫn ngồi đây và sau đó đừng nói câu tiếc là ko lên thuyền với tôi nhé!